Dönsk kona um borð í vélinni

Ættingjar og vinir farþega í frönsku flugvélinni bíða frétta á ...
Ættingjar og vinir farþega í frönsku flugvélinni bíða frétta á Charles de Gaulle flugvelli í París. Reuters

Talið er að dönsk kona hafi verið um borð í flugvélinni, sem hvarf yfir Atlantshafi í morgun. Að sögn fréttavefjar Berlingske Tidende hefur utanríkisráðuneytið danska þó ekki staðfest þessar fréttir. 228 manns voru í vélinni, sem var á leið frá Brasilíu til Frakklands.

Óttast er að flugvélin hafi hrapað í hafið eftir að hafa orðið fyrir vélarbilun. Að sögn talsmanna flugfélagsins eru líkur leiddar að því, að eldingu hafi lostið niður í vélina og rafkerfið hafi bilað.

Farþegar vélarinnar voru aðallega frá Brasilíu en auk þess er talið að um 40 Frakkar, 30 Þjóðverjar, 5 Ítalir og einn Dani hafi verið um borð. Þá telja bresk yfirvöld líklegt að einhverjir Bretar hafi verið þar líka.

Brasilíski flugherinn sendi flugvélar af stað til leitar í morgun. Þá fór frönsk herflugvél, sem er með bækistöðvar í Senegal, út yfir Atlantshaf til að taka þátt í leitinni. Um er að ræða flugvél af gerðinni Breguet Atlantique, sem hefur mikið flugþol.

Hafi farþegaflugvélin farist með öllum um borð er þetta mesta flugslys, sem orðið hefur í sögu Air France frá árinu 2000 þegar Concorde flugvél félagsins brotlenti nálægt Charles de Gaulle flugvellinum en þá fórust 113 manns.  Hlutabréf félagsins lækkuðu í verði í kauphöllinni í París í morgun í kjölfar fréttanna. 

mbl.is

Bloggað um fréttina

Frá Sýrlandi til Evrópu - Greinaflokkur

Framlenging á brunn og lok og hringur
Framlegnging á 60 cm skolpbrunn, einnig brunnlok, þolir mikinn þunga og rammi eð...
Húsgagnaviðgerðir
Ég tek að mér viðgerðir á húsgögnum, bæði gömlum og nýjum. Starfsemin fer fram í...
EKTA PARKETLISTAR - GÓLFLISTAR - GEREKTI
Gegnheilir harðviðarlistar, spónl. gerefti. Facebook>Magnus Elias/Mex bygg S. 84...
EIGUM ALLSKONAR STIGA Á LAGER
Sjá: http://www.sogem-stairs.com/stairs/ladders/cottage Sími 848 3215 _ Svörum ...
 
Framkvæmdastjóri dómstólasýslunnar
Önnur störf
Framkvæmdastjóri dómstólasýslunnar Stj...
Félagsstarf
Staður og stund
Árskógar Opin smíðastofa kl. 9-15. Opið ...
Vélavörður
Sjávarútvegur
Vélavörður Vísir hf. óskar ef...
Félagsstarf
Staður og stund
Árskógar Hádegismatur, mexíkanskur hakkr...