Hefja byggingu á skóla í Mosfellsbæ

Menntamálaráðherra tók í dag fyrstu skóflustunga vegna nýbyggingar Framhaldsskólans í Mosfellsbæ. stækka

Menntamálaráðherra tók í dag fyrstu skóflustunga vegna nýbyggingar Framhaldsskólans í Mosfellsbæ.

Katrín Jakobsdóttir menntamálaráðherra og Haraldur Sverrisson bæjarstjóri Mosfellsbæjar tóku í dag fyrstu skóflustunga vegna nýbyggingar Framhaldsskólans í Mosfellsbæ.  Skólinn verður staðsettur í miðbæ Mosfellsbæjar.

Framhaldsskólinn í Mosfellsbæ var formlega stofnaður 19. febrúar 2008 með undirritun samkomulags milli að í fyrsta áfanga verði gert ráð fyrir allt að 4.000 m2 byggingu er rúmi 4-500 bóknámsnemendur.

Við hönnun hússins var lögð áhersla á sveigjanleika og möguleika til nýbreytni og  gert ráð fyrir möguleikum til verulegrar stækkunar í framtíðinni. Við hönnun skólans var tekið mið af þeirri hugmyndafræði að nemendur verði virkir þátttakendur í eigin námi og öðlist þannig sjálfstæði og frumkvæði.  Hönnunin tók  mið af þessum kennsluháttum með skilgreiningu á svokölluðum klasa rýmum sem samanstanda af lokuðum rýmum fyrir 20-30 nemendur, lokuðum rýmum fyrir minni hópa og opin rými bæði fyrir minni og stærri hópa og verður nýbygging skólans 4.000 fermetrar á lóð sem er um 12.000 fermetrar að stærð.

  • Til baka
  • Blogga um frétt
  • Senda

Innlent »

Samanburður Augljós ekki villandi

11:37 Neytendastofu barst kvörtun frá Sjónlagi yfir samanburðarauglýsingu Augljóss þar sem borin voru saman verð á laser augnaðgerðum. Taldi Sjónlag auglýsinguna villandi og ósanngjarna. Neytendastofa féllst ekki á athugasemdir Sjónlags. Meira »

Forgangsraðað í þágu innviðanna

11:37 Þingmenn stjórnarandstöðunnar gagnrýndu á Alþingi í dag ákvörðun ríkisstjórnarinnar um að veita stórauknum fjármunum til brýnna endurbóta á vinsælum ferðamannastöðum og til vegamála. Meira »

Hvetur KSÍ til að kjósa gegn Blatter

11:32 Alþýðusamband Íslands hvetur Knattspyrnusamband Íslands til að kjósa gegn Sepp Blatter í forsetakosningum alþjóðaknattspyrnusambandsins FIFA. Í yfirlýsingu frá ASÍ segir að framkoma FIFA í garð farandverkafólks undir stjórn Blatter hafi verið ömurleg og koma þurfi stjórn sambandsins frá. Meira »

Tveir alvarlega slasaðir

11:08 Þrír voru fluttir með þyrlu Gæslunnar á Landspítalann í Reykjavík eftir bílveltu við Hellissand í morgun. Tveir eru alvarlega slasaðir. Sex voru í jeppa sem fór út af veginum og valt. Meira »

Maí verður ekki minnst með hlýju

11:05 „Maí verður ekki minnst með hlýju,“sagði Björn Sævar Einarsson, veðurfræðingur Veðurstofu Íslands, svo skemmtilega þegar hann var spurður út í veðrið næstu daga. Ef fólk stefnir á útilegu um helgina þá ætti það að hugsa sig um tvisvar. Það verður kuldalegt í byrjun júní. Meira »

Ekki hægt að afgreiða beiðnir vegna verkfalla

11:04 Áhrif verkfalls hjúkrunarfræðinga hefur frekar lítil áhrif á heimahjúkrun velferðarsviðs Reykjavíkurborgar. Áhrifanna gætir fyrst og fremst í afgreiðslu nýrra beiðna sem verður ekki hægt að afgreiða eins og áður vegna verkfalla. Meira »

Vinna hörðum höndum í Karphúsinu

10:55 Samninganefndir VR, Flóabandalagsins, StéttVest, Landsambands íslenskra verslunarmanna og Samtök atvinnulífsins vinna nú hörðum höndum að gerð kjarasamnings í húsnæði ríkissáttasemjara. Samningafundur hófst kl. 9 í morgun. Meira »

Óttast „algera kjaragliðnun“

10:57 „Enn eina ferðina fáum við fréttir af því að túlkasjóður er tómur svo að fólk sem þarf að nýta sér túlkaþjónustu getur ekki tekið þátt í samfélaginu með eðlilegum hætti,“ sagði Steinunn Þóra Árnadóttir, þingmaður Vinstrihreyfingarinnar - græns framboðs, á Alþingi í dag. Meira »

Hjartað hætti að slá

10:45 Þegar Þorvaldur Helgason var 15 ára hætti hjartað hans að slá í nokkrar mínútur þegar hann var í skólanum en skjót viðbrögð urðu honum til bjargar. Nú er hann að útskrifast sem sviðshöfundur frá LHÍ og nýtir reynsluna í útskriftarverk sitt: Handan, en dauðinn hefur verið honum hugleikinn. Meira »

„Þetta er ástand sem er óþolandi“

10:19 Verkfall hjúkrunarfræðinga skapar óþolandi ástand og því verður að ljúka með einum eða öðrum hætti. Þetta kemur fram í áliti Embættis landlæknis sem óskaði eftir mati stjórnenda heilbrigðisstofnanna á áhrifum verkfallsins. Meira »

Refsað fyrir ummæli á Facebook

10:14 Nágrannakona Ólafs Ólafssonar og eiginkonu hans hefur verið dæmd til þess að greiða 50 þúsund krónur í sekt fyrir ummæli sem hún ritaði á Facebook. Ummælin voru jafnframt dæmd dauð og ómerk. Meira »

„Pólitískt einelti þykir sjálfsagt“

10:04 „Þetta er umræða sem lítur stjórn örfárra einstaklinga sem lítið annað virðast hafa fyrir stafni en að dreifa óhróðri um nafngreinda einstaklinga. Viðhlæjendur eru hins vegar margir,“ segir Karl Garðarsson, þingmaður Framsóknarflokksins. Meira »

Enginn fundur boðaður í deilunni

10:00 Ekki hefur verið boðað til nýs fundar í kjaradeilu Félags íslenskra hjúkrunarfræðinga við ríkið en verkfall hjúkrunarfræðinga hófst á miðnætti í gær. „Mér finnst hálfundarlegt að það sé ekki búið að boða til fundar í þessum viðræðum í miðju verkfalli,“ segir Ólafur G. Skúlason, formaður FÍH í samtali við mbl.is. Meira »

BHM fundar með ríkinu kl. 10

09:54 Samninganefndir Bandalags háskólamanna (BHM) og ríkisins koma til fundar í húsnæði ríkissáttasemjara kl. 10.  Meira »

Isavia með flugumferðarstjórn á Grænlandi

08:47 Isavia hefur tekið við flugumferðarstjórn á flugvellinum Kangerlussuaq (Syðri-Straumfirði), vestan megin á Grænlandi (67. gráðu norður). Meira »

Alvarlegt slys við Hellissand

09:58 Alvarlegt slys varð við Hellissand í morgun er jeppi valt á veginum. Sjúkrabíll og tækjabíll frá slökkviliði eru á staðnum.  Meira »

Haldið sofandi í öndunarvél

09:24 Ástand bifhjólamannsins sem lenti í umferðarslysi í Hvítársíðu í Borgarfirði síðdegis á mánudag er enn alvarlegt og er honum haldið sofandi í öndunarvél, samkvæmt upplýsingum frá vakthafandi lækni á gjörgæslu Landspítalans. Meira »

Nýr kokkalandsliðshópur kynntur

08:44 Kokkalandsliðið hefur hafið undirbúning fyrir Ólympíuleikana í matreiðslu sem verða haldnir í október 2016 í Erfurt Þýskalandi. Eins hafa nýir kokkar gengið til liðs við landsliðið. Meira »
INNI- OG ÚTISKILTI
Samskipti - prentlausnir fyrir skapandi fólk...
Honda VTX 1800 F
Glæsilegt Honda vtx1800f spec3 2007, skráð 2008, fer á götuna apríl 2009 hjá um...
TILBOÐ
TILBOÐ - TILBOÐ - TILBOÐ Vandaðir dömuskór úr le...
25 MILLJARÐAR! - SPILAÐU MEÐ!
Þú getur spilað með í yfir 40 stærstu Lottóum heimsins. Í yfir 12 ár hafa lottó...
 
Metnaðarfullur starfskraftur
Sérfræðistörf
Alþjóðaskóli...
Afgreiðsla í verslun
Afgreiðsla/verslun
Afgreiðsla í verslun Vantar...
Sérfræðingar á efnahagssviði
Önnur störf
Mynd af auglýsingu ...
Atvinnuráðgjafi
Sérfræðistörf
SSNV óskar eftir að ráða fjölhæfan og me...