Nýsveinahátíð Iðnaðarmannafélagsins í Reykjavík var haldin hátíðleg í níunda skipti í ár í Tjarnarsal Ráðhúss Reykjavíkur. Um árlegan viðburð er að ræða þar sem sveinsprófshafar hljóta viðurkenningar fyrir góðan námsárangur.
Herra Ólafur Ragnar , forsteti Íslands og verndari hátíðarinnar, afhenti nýsveinaverðlaunin og veitti Heiðursiðnaðarmanni ársins, Össuri Kristinssyni stoðtækjafræðingi, viðurkenningu. Auk gullverðlauna Össurar hlutu fjöldi nýsveina silfur- og bronsverðlaun og kokkalandslið Íslands hlaut sérstök hvatningarverðlaun.
Heiðursiðnaðarmaður IMFR 2015
Össur Kristinsson, stoðtækjafræðingur
Gunnar Rúnarsson
Matreiðsla
Meistari: Karl Kristinsson
Hótel- og matvælaskólinn
Ingi Björn Jónsson
Rafvirkjun
Meistari: Gunnar Örn Hjartarson
Fjölbrautaskólinn í Breiðholti
Jóhanna Helga Ófeigsdóttir
Matreiðsla
Meistari: Lárus Gunnar Jónsson
Hótel- og matvælaskólinn
Jón S. Kjartansson
Húsasmíði
Meistari: Sigurður Guðmundsson
Fjölbrautaskóli Suðurlands
Kristín Sigurðardóttir
Málaraiðn
Meistari: Eiríkur Þór Magnússon
Tækniskólinn
Margrét Káradóttir
Grafísk miðlun
Meistari: Jón Ólafur Sigfússon
Tækniskólinn
Ólöf Vala Ólafsdóttir
Framreiðsla
Meistari: Gígja Magnúsdóttir
Hótel- og matvælaskólinn
Páll Straumberg Guðsteinsson
Bifvélavirkjun
Meistari: Hjörtur Hafliðason
Borgarholtsskóli
Sigurþór Guðni Sigfússon
Múrsmíði
Meistari: Halldór Karl Ragnarsson
Tækniskólinn
Sigrún Bryndís Gylfadóttir
Snyrtifræði
Meistari: Katrín Þorkelsdóttir
Snyrtiakademían
Sverrir Jónsson
Rafvirkjun
Meistari: Heimir Jón Guðjónsson
Fjölbrautaskólinn í Breiðholti
Vignir Albert Hallgrímsson
Húsasmíði
Meistari: Guðlaugur Adolfsson
Fjölbrautaskólinn í Breiðholti
Þorsteinn Ingi Kruger
Múrsmíði
Meistari: Friðrik Ragnarsson Hansen
Tækniskólinn
Daníel Sigurðsson
Rafeindavirkjun
Meistari: Valdemar Gísli Valdemarsson
Tækniskólinn
Hannes Geir Árdal
Rafeindavirkjun
Meistari: Valdemar Gísli Valdemarsson
Tækniskólinn
Ólöf Rún Sigurðardóttir
Framreiðsla
Meistari: Hörður Sigurjónsson
Hótel- og matvælaskólinn
Ragnar Vilhjálmsson
Rafveituvirkjun
Meistari: Jóhannes Brynjólfsson
Tækniskólinn
Sigurjón H. Steinþórsson
Pípulagnir
Meistari: Sigurður H. Leifsson
Iðnskólinn í Hafnarfirði
Steinunn Inga Guðmundsdóttir
Snyrtifræði
Meistari: Erna Gísladóttir
Snyrtiakademían