Tvær deildir á tveimur árum

Liðsmenn Gnúpverja hafa æft af kappi í sumar, þ. á ...
Liðsmenn Gnúpverja hafa æft af kappi í sumar, þ. á m. þeir Haukur, Hraunar, Þórir og Bjarki. mbl.is/Árni Sæberg

„Við spilum með hjartanu og hver fyrir annan,“ segir Jóhannes Helgason, einn liðsmanna meistaraflokks Gnúpverja í körfuknattleik, um ótrúlegan uppgang liðsins undanfarin tvö ár.

Síðan körfuboltadeild félagsins var stofnuð árið 2015 hefur liðið farið upp um tvær deildir og mun í ár leika í næstefstu deild. Liðið leikur heimaleiki sína í íþróttahúsi gamla Kennaraháskólans í Reykjavík og greiða liðsmenn fyrir leigu húsnæðisins.

„Við erum ekki með neitt íþróttahús í sveitinni og höfum greitt úr eigin vasa fyrir æfinga- og keppnisaðstöðu hér í bænum. Leikmenn hafa því verið að greiða með þessu, ásamt því reyndar að fá styrki frá fyrirtækjum,“ segir Jóhannes og bætir við að enginn leikmanna fái greitt eða hljóti nokkurs konar hlunnindi fyrir það að spila með liðinu. „Þetta eru mestmegnis sömu leikmenn sem spila með liðinu núna og þegar það var stofnað. Við höfum allir verið að gera þetta okkur til gamans og ekki hlotið neitt fyrir nema ánægjuna, sem gerir þetta auðvitað enn skemmtilegra,“ segir Jóhannes.

Hefur mikla trú á liðinu

Lið Gnúpverja í ár mun að mestu leyti samanstanda af sömu leikmönnum og síðustu ár en Jóhannes telur liðið eiga fullt erindi í fyrstu deild.

„Við teljum okkur eiga góða möguleika í þessari deild. Við erum ekki að mæta hingað til að vera boxpúði fyrir önnur lið í deildinni og hrapa beint aftur niður. Ég hef mikla trú á hópnum enda eru strákar í honum sem eru staðráðnir í að sanna að þeir eigi fullt erindi í efstu deildirnar hér heima,“ segir Jóhannes, sem á þó von á að einhverjir leikmenn bætist í hópinn þegar nær dregur tímabili.

Í sumar hafa liðsmenn Gnúpverja æft af kappi fyrir komandi átök en auk körfuboltaþjálfunar hefur liðið sótt styrktaræfingar í Sporthúsinu í Kópavogi.

„Við höfum alltaf æft þrisvar í viku en ákváðum í ár að bæta við æfingum í Sporthúsinu til þess að styrkja okkur fyrir þessa erfiðu deild. Við erum því búnir að leggja mikið á okkur og vonandi skilar það sér í góðum árangri á vellinum í vetur,“ sagði Jóhannes að lokum.

Ný sending væntanleg

Til að safna fyrir leigu og öðrum tilfallandi kostnaði á komandi tímabili hafa Gnúpverjar brugðið á það ráð að selja ársmiða í formi derhúfna. Þessi nýbreytni hefur vakið mikla athygli og eru derhúfurnar uppseldar. Jóhannes segir að von sé á annarri sendingu á næstunni. „Við pöntuðum 100 húfur sem kostuðu 4.000 krónur hver. Þær seldust því fljótlega upp enda frekar ódýr ársmiði. Það var enn mikill áhugi fyrir þessu og við þurftum því að bregðast við og ákváðum að panta nýja sendingu, sem er væntanleg á næstunni,“ segir Jóhannes, sem vonar að salan muni standa straum af kostnaðinum sem leikmenn þurftu áður að bera. Sala á derhúfunum fer fram á heimasíðu Gnúpverja, gnupnation.is.

Innlent »

Eru ekki hætt við áformin

05:30 Silicor Materials er ekki hætt við áform um uppbyggingu kísilverksmiðju á Grundartanga þrátt fyrir að fyrirtækið hafi fallið frá samningum við Faxaflóahafnir um lóð og hafnaraðstöðu. Meira »

Gæti dregið úr hagvexti

05:30 Óvissa um stjórn efnahagsmála gæti bitnað á erlendri fjárfestingu. Um þetta eru greinendur sem Morgunblaðið ræddi við sammála. Meira »

Sala á rafbílum eykst mikið

05:30 Um sjötti hver fólksbíll sem seldur var til almennra nota á fyrstu átta mánuðum ársins var að hluta eða öllu leyti knúinn rafmagni. Til samanburðar var hlutfall slíkra bíla samtals 2% sömu mánuði 2014. Meira »

Misjöfn viðbrögð við tillögu

05:30 Forsætisráðherra kynnti í gær minnisblað með tillögum er miða að því að heildarendurskoðun stjórnarskrárinnar fari fram í áföngum á næstu þremur kjörtímabilum. Meira »

Góður gangur í viðræðum

05:30 Maríanna H. Helgadóttir, formaður Félags íslenskra náttúrufræðinga, telur ekki að ríkisstjórnarslitin þurfi að hafa áhrif á yfirstandandi kjaraviðræður félagsins við samninganefnd ríkisins (SNR) um gerð kjarasamnings. Meira »

Tvöfalt fleiri sækja um hæli

05:30 Það sem af er ári hafa 779 manns sótt um alþjóðlega vernd hér á landi. Ríflega tvöfalt fleiri hafa sótt um hæli á fyrstu átta mánuðum ársins samanborið við sama tímabil á síðasta ári þegar umsækjendur voru 385 talsins. Meira »

Aldrei fundið fyrir neinu svona sterku

Í gær, 23:52 Elín Emilsson Ingvarsdóttir sem er búsett í Mexíkóborg, segir jarðskjálftann í kvöld hafa verið hryllilega upplifun. Vitað er til að rúmlega 100 manns hafi látið lífið í jarðskjálftanum sem mældist 7,1. Hún segir vera í góðu lagi með þá Íslendinga sem hún þekki í borginni þó þeir séu í áfalli. Meira »

„Ríkisráðstaskan“ var óþörf

05:30 Þegar Bjarni Benediktsson kom til Bessastaða á mánudaginn með þingrofsbréfið var það í venjulegri möppu en ekki í „ríkisráðstöskunni“ sem Ólafur Ragnar Grímsson gerði fræga þegar Sigmundur Davíð Gunnlaugsson kom til Bessastaða í apríl 2016. Meira »

Bátur í vanda úti fyrir Kirkjusandi

Í gær, 22:30 Skip, bátar og kafarar frá björgunarsveitum á höfuðborgarsveitinni voru boðuð út um tíuleytið í kvöld vegna báts sem mögulega er í vanda nálægt Kirkjusandi í Reykjavík. Tilkynning um málið barst frá sjónvarvottum sem voru á gangi við Sæbraut og töldu þeir sig hafa séð lítinn bát í vanda. Meira »

Óábyrgt að ákveða lokun flugvallar 2024

Í gær, 22:24 „Athuganir og áætlanir varðandi byggingu flugvallar í Hvassahrauni eru ófullkomnar og byggjast á frumgreiningu á mörgum þáttum.“ Þetta er meðal þess sem kemur fram í bókun sem Framsókn og flugvallarvinir lögðu fram á fundi borgarstjórnar í dag. Óábyrgt sé að taka ákvörðun um lokun Reykjavíkurflugvallar 2024. Meira »

Fengu símagögn þrátt fyrir kæru

Í gær, 21:54 Lögreglan á Akureyri fékk upplýsingar um notkun á símanúmeri grunaðs manns í frelsissviptingarmáli tæpri klukkustund eftir þinghaldi um kröfuna lauk þrátt fyrir að því hafi verið lýst yfir í framhaldi af uppkvaðningu úrskurðarins að hann yrði kærður til Hæstaréttar. Meira »

Guðmundur fundinn

Í gær, 21:33 Guðmundur Guðmundsson sem lög­regl­an á höfuðborg­ar­svæðinu lýs­ti eftir nú í kvöld er fundinn.  Meira »

Hafa tekið sér tak í upplýsingamiðlun

Í gær, 21:10 Rafræn könnunarpróf verða lögð fyrir 4. og 7. bekk á næstu dögum. Í fyrra voru al­geng­ustu erfiðleik­arn­ir sem nem­end­ur, kenn­ar­ar og skóla­stjórn­end­ur fundu fyr­ir innslátt­ar­vill­ur við inn­rit­un í próf­in. Nú á að vera búið að fara yfir tölvukerfið og sníða af hina ýmsu agnúa. Meira »

Berjast um að heilla bragðlaukana

Í gær, 20:40 Undanúrslit í keppninni um kokk ársins 2017, fór fram á Kolabrautinni í Hörpu í gær. Tólf matreiðslumenn höfðu unnið sér inn þátttökurétt í undanúrslitunum eftir nafnlaust val dómnefndar byggt á innsendum uppskriftum. Meira »

Eitthvað bogið við verðlagninguna

Í gær, 20:10 Sigurður Ingi Jóhannson, formaður Framsóknarflokksins gerir stöðu sauðfjárbænda að umfjöllunarefni á Facebook síðu sinni nú í kvöld og segir verðlagningu kindakjöts hvorki þjóna bændum né neytendum. Meira »

Eina líkamsræktarstöð bæjarins lokar

Í gær, 21:00 Bæjarráð Ísafjarðarbæjar hefur samþykkt tillögu um að skoðuð verði aðkoma bæjarins að líkamsræktarstöð á Torfsnesi þar sem íþróttahús bæjarins er staðsett. Ástæðan er sú að eina líkamsræktarstöð bæjarins, Stúdíó Dan, lokar í febrúar. Meira »

Ósöluhæfar eignir í lífeyrisskuldbindingar

Í gær, 20:20 Til greina gæti komið að ráðstafa þeim eignum Lindahvols ehf., sem ekki eru söluhæfar, beint til niðurgreiðslu lífeyrisskuldbindinga ríkissjóðs. Þannig væri unnt að hámarka virði þeirra fyrir ríkissjóð. Meira »

Tildrög banaslyssins enn ókunn

Í gær, 20:00 Tildrög banaslyssins sem varð þegar Kanadamaðurinn David Frederik McCord, eða Grampa Dave, féll til jarðar með svifvæng í Reynisfjöru 13. ágúst eru enn ókunn. Meira »
Honda tanktaska
Góð original Honda tanktaska sem passar á flestar tegundir hjóla af Hondu. Seg...
www.skutla.com sendibílar 867-1234
Rafknúin tröpputrilla fyrir ísskàpinn, þvottavélina, þurrkarann o.fl. Skutl, vör...
Fjórir stálstólar - nýtt áklæði - þessir gömlu góðu
Er með íslenska stáleldhússtóla, ný klædda, á 12.500 kr. stykkið. Sími 869-2798...
Harðviður til húsbygginga
Harðviður til húsabygginga Sjá nánar á www.vidur.is Vatnsklæðning, panill, palla...
 
Eldri borgarar
Staður og stund
Aflagrandi 40 Hjá okkur er opin vinnusto...
Félagsstarf
Staður og stund
Aflagrandi 40 Hjá okkur er opin vinnusto...
Maat á umhverfisáhrifum
Tilkynningar
Mat á umhverfisáhrifum Athu...
Eldri borgarar
Staður og stund
Aflagrandi 40 Það er opin vinnustofa hjá...