Þarf fleiri reiðnámskeið fyrir fatlaða

Forseti Íslands kynnti sér reiðnámskeið fyrir fatlaða hjá hestamannafélaginu Herði.
Forseti Íslands kynnti sér reiðnámskeið fyrir fatlaða hjá hestamannafélaginu Herði. Ljósmynd/Aðsend

„Við köllum eftir því að fleiri hestamannafélög á höfuðborgarsvæðinu bjóði upp á reiðnámskeið fyrir fatlað fólk. Við náum því miður ekki að anna eftirspurninni og biðlistarnir eru mjög langir,“ segir Oddrún Sigurðardóttir, stjórnarmaður í hestamannafélaginu Herði, þroskaþjálfi og reiðkennari. Hestamannafélagið Hörður var með kynningarfund á starfsemi reiðskólans fyrir fatlað fólk í vikunni og var forseti Íslands, hr. Guðni Th. Jóhannesson, heiðursgestur fundarins.

Hestamannafélagið Hörður hefur um nokkurt skeið boðið upp á reiðnámskeið fyrir fatlað fólk, aðallega börn, en þó einnig fyrir fullorðna. Hestamannafélagið Hörður er fyrsta félagið á Íslandi sem býður upp á slík námskeið. Námskeiðin byrjuðu árið 2010 í samstarfi við Hestamennt, reiðskóla Berglindar Ingu Árnadóttur. Námskeiðin eru 6 til 7 sinnum í viku og suma daga nokkur á hverjum degi.

Fyrir þremur árum kíkti mbl.is í heimsókn á reiðnámskeiðið hjá Berglindi sem má sjá í þessu myndskeiði hér

Oddrún bendir á að þessi námskeið séu mjög kostnaðarsöm, t.d. þarf sérstaka hnakka svo fólk með mismikla fötlun komist á bak, sumir þurfa allt að tvo til þrjá aðstoðarmenn með sér auk kostnaðar við launagreiðslur og rekstur á hrossunum. „Sjálfboðaliðar vinna einnig á námskeiðunum og það er spurning hversu lengi við getum haldið því gangandi,“ segir Oddrún.

Reiðnámskeið fyrir fatlaða eru ekki ný af nálinni en Ísland er aftarlega á merinni þegar kemur að framboði á slíkum námskeiðum ef miðað er við önnur lönd. Margar rannsóknir hafa sýnt fram á að bæði andleg og líkamleg heilsa fatlaðra styrkist með því að fara á hestbak, segir Oddrún.

Þarf fleiri að borðinu og meira fjármagn

„Þetta er gríðarlega mikilvægt starf og til að ná að sinna því betur og bæta það þarf að fá fleiri að borðinu og meira fjármagn,“ segir Oddrún. Hugmyndin er að stofnað verði sérstakt félag um námskeiðin með aðkomu allra hestamannafélaganna á svæðinu. Með þeim hætti væri hægt að bjóða upp á námskeið fyrir fólk með mismikla fötlun milli hestamannafélaga. „Hér gætum við verið með námskeið fyrir einstaklinga sem eru í hjólastól því við erum með lyftu. Önnur félög gætu boðið upp á námskeið fyrir fólk með minni fötlun,“ segir Oddrún.  

Hestamannafélög á höfuðborgarsvæðinu hafa tekið vel í þetta, að sögn Oddrúnar. Næsta skref er að ná fundi með þeim öllum saman. Hún er bjartsýn á að fleiri hestamannafélög sinni einnig þessum hópi en hún vill samt sem áður sjá boltann rúlla af meiri krafti.  

Margir kynntu sér starfsemina í gær.
Margir kynntu sér starfsemina í gær. Ljósmynd/Aðsend
Það er gaman á hestbaki.
Það er gaman á hestbaki. Ljósmynd/Aðsend
mbl.is

Innlent »

Vara við snjókomu og vindi

05:56 Útlit er fyrir hvassa norðanátt næstu daga með snjókomu eða éljum norðan- og austanlands, en varasömum vindstrengjum á sunnanverðu landinu. Meira »

Ók á hús í Árbæ

05:51 Í gærkvöldi var ekið á hús í Hraunbæ í Árbæjarhverfi. Ökumaður og farþegi voru handteknir í kjölfarið.  Meira »

Kaflaskil í verðbólguþróun

05:30 Vísbendingar eru um að vægi húsnæðisliðarins í verðbólgu muni fara minnkandi á næstunni. Sá liður hefur verið drifkraftur verðbólgu. Án hans hefði verið verðhjöðnun á Íslandi samfellt frá því í júlí í fyrra. Meira »

Fnykur sagður „gjörsamlega ólíðandi“

05:30 „Það er ótækt að íbúar líði fyrir þann óþef sem frá þessari starfsemi stafar,“ segir í bókun hverfisráðs Grafarvogs sem lögð var fram á fundi borgarráðs í síðustu viku. Meira »

Greiða sífellt meira til FME

05:30 Íslenskir lífeyrissjóðir munu greiða rúmar 304 milljónir króna til Fjármálaeftirlitsins í formi eftirlitsgjalda á þessu ári.  Meira »

Viðbúnaður í endurskoðun

05:30 Komi ekki frekari upplýsingar frá vísindamönnum um hættu á eldgosi í Öræfajökli væntir lögregla þess að í dag megi aflétta viðbúnaðarstigi við fjallið. Meira »

Formenn funduðu fram á kvöld

05:30 Stjórnarmyndunarviðræður Sjálfstæðisflokks, Vinstri-grænna og Framsóknarflokks héldu áfram í gær og miðar vel, að því er framkemur í Morgunblaðinu í dag. Meira »

Geti átt lögheimili í frístundabyggð

05:30 Starfshópur sem vinnur að endurskoðun laga um lögheimili og tilkynningu aðsetursskipta hefur til skoðunar að einstaklingum verði heimilað að skrá lögheimili sitt í frístundabyggðum og í atvinnuhúsnæði. Meira »

Annað símanúmer birtist

05:30 Viðskiptavinur Vodafone lenti í þeirri furðulegu uppákomu á dögunum að þegar hann hringdi úr heimasíma sínum í móður sína birtist annað númer á skjánum hjá henni en hann hringdi úr. Meira »

Tilboð í Eldvatnsbrú yfir áætlunum

05:30 Þau tvö tilboð sem bárust í byggingu nýrrar brúar yfir Eldvatn við Eystri-Ása í Skaftártungu og 920 metra vegarspotta að henni eru langt yfir kostnaðaráætlun Vegagerðarinnar. Meira »

„Þeir höfðu keypt gallað hús“

Í gær, 22:01 „Lífeyrissjóðirnir selja húsið ódýrara en samningurinn kveður á um og afsala sér rétti til þeirra tekna sem þeim voru áskyldar í leigusamningi,“ segir Bjarni Bjarnason, forstjóri Orkuveitunnar, um kaup félagsins á húseignunum á Bæjarhálsi 1. Meira »

Vegum lokað vegna veðurs

Í gær, 21:59 Norðanstormur og hríð er víða á Norðurlandi og af þeim sökum er búið að loka veginum um Ólafsfjarðarmúla. Áður hafði Siglufjarðarvegi verið lokað síðdegis en snjóflóð féll á veginn. Meira »

Breið stjórn og uppbygging – kunnuglegt?

Í gær, 21:21 Fari svo að ríkisstjórn VG, Sjálfstæðisflokksins og Framsóknarflokksins verði að veruleika eins og virðist stefna í verður um sögulegan atburð að ræða enda hafa Sjálfstæðisflokkurinn og flokkurinn lengst til vinstri á Alþingi ekki starfað saman í ríkisstjórn síðan í nýsköpunarstjórninni svonefndri. Meira »

Kynnir háskólanemum landið

Í gær, 20:09 Herdís Friðriksdóttir, verkefnastjóri og eigandi ferðaskrifstofunnar Understand Iceland, fékk nýverið styrk til að kynna erlendum háskólanemum sjálfbærni og umhverfisvernd á Suðurlandi. Meira »

Sýknaður því hann mætti ekki

Í gær, 19:34 Héraðsdómur Suðurlands hefur sýknað mann og tvö fyrirtæki hans af meiri háttar brotum gegn skattalögum. Sýknudómurinn grundvallast af skorti á gögnum. Í honum kemur meðal annars fram að héraðssaksóknari gekk ekki á eftir því að maðurinn sem var ákærður myndi mæta við aðalmeðferð. Meira »

Skólpið í rétta átt á tveimur hótelum

Í gær, 20:46 Í lok nóvember verður lokið við að reisa nýtt viðbótarhreinsivirki fyrir skólp á Foss-hótelinu Vatnajökli á Lindarbakka við Höfn. Í september gerði Heil­brigðis­eft­ir­lit Aust­ur­lands at­huga­semd­ir við lé­lega skólp­hreins­un hótelsins og veitti frest til úrbóta til 20. nóvember, í dag. Meira »

Glaðari konur og glaðari karlar

Í gær, 19:44 Kvenréttindafélag Íslands fagnar 110 ára afmæli sínu í ár. Í stað þess að efna til rjómatertusamsætis færði félagið öllum fyrsta árs framhaldsskólanemum á landinu bók að gjöf. Við ættum öll að vera femínistar eftir nígerísku skáldkonuna Chimamanda Ngozi Adichie kom út 27. september, á fæðingardegi Bríetar Bjarnhéðinsdóttur, stofnanda félagsins. Meira »

Gjóskuflóð færu hratt niður hlíðar

Í gær, 19:11 „Eldur upp kom í Litla-Héraði og eyddi allt héraðið. Höfðu þar áður verið 70 bæir. Lifði engin kvik kind eftir utan ein öldruð kona, og kapall.“ Svo stendur ritað í Oddverjaannál, um þær hamfarir sem fylgdu eldgosinu í Hnappafellsjökli í júní árið 1362. Meira »

Mátturinn eða dýrðin - Greinaflokkur

Ræstingavagn
Til sölu Ræstingavagn. kr: 9700,- Keyptur hjá Rekstrarvörum. uppl: 8691204....
VÖNDUÐ VEL BÚIN KENNSLUBIFREIÐ
Vönduð, vel búin kennslubifreið Subaru XV 4WD . Akstursmat og endurtökupróf. Gyl...
www.skutla.com sendibílar 867-1234
Rafknúin tröpputrilla fyrir ísskàpinn, þvottavélina, þurrkarann o.fl. Skutl, vör...
 
L edda 6017112119 i h&v
Félagsstarf
? EDDA 6017112119 I H&V; Mynd af augl...
Félagsstarf
Staður og stund
Aflagrandi 40 Opin vinnustofa kl. 9 og b...
Samkoma
Félagsstarf
Samkoma kl. 20 í Kristniboðs- salnum. R...
Framhald
Nauðungarsala
Uppboð Einnig birt á www.naudungarsolu...