Sex nýjar bíómyndir styrktar árið 2001

Kvikmyndin 101 Reykjavík er meðal þeirra mynda sem fá viðbótarframlag ...
Kvikmyndin 101 Reykjavík er meðal þeirra mynda sem fá viðbótarframlag frá Kvikmyndasjóði. Á myndinni glugga Baltasar Kormákur leikstjóri og leikkona Victoria Abril í handritið. Morgunblaðið/Kristinn
Kvikmyndasjóður Íslands hefur gefið vilyrði til framleiðslu sex nýrra bíómynda árið 2001 og verða alls 137,8 milljónir veittar til myndanna það ár. Þá eru 12,2 milljónir veittar til heimilda- og stuttmynda árið 2001 og er framlag sjóðsins því alls 150 milljónir. Alls bárust 205 umsóknir um styrki, þar af 47 til framleiðslu leikinna kvikmynda og 92 til handritsgerðar leikinna kvikmynda. Hæsta framlagið, 40 milljónir króna, fá myndirnar Mávahlátur, sem Ágúst Guðmundsson leikstýrir og Ísfilm framleiðir, og Fálkar, sem Friðrik Þór Friðriksson leikstýrir og Íslenska kvikmyndasamsteypan framleiðir. Þá fær myndin Regína, sem María Sigurðardóttir leikstýrir og Íslenska kvikmyndasamsteypan framleiðir, 30 milljónir, Monster sem Hal Hartley leikstýrir og Íslenska kvikmyndasamsteypan framleiðir og Íslenski draumurinn sem Robert Douglas leikstýrir og Kvikmyndafélag Íslands framleiðir fá 10 milljónir hvor mynd, og Gemsar, í leikstjórn Mikaels Torfasonar og framleiðslu Zik Zak kvikmynda, fær 7,5 milljónir. Þá gefur Kvikmyndasjóður fimm heimilda- og stuttmyndum vilyrði til framleiðslu árið 2001, samtals 12,2 milljónir. Þetta eru Býrðu í bragga, höfundur Ólafur Sveinsson; Við byggjum hús eftir Þorstein Jónsson; Nao, Pam og Su eftir Ásthildi Kjartansdóttur; Viktor eftir Árna Ibsen og Vilhjálm Ragnarsson og Fyrsta hjálp en höfundar að henni eru Eirún Sigurðardóttir, Dóra Ísleifsdóttir, Jóní Jónsdóttir og Sigrún Hrólfsdóttir. Úthlutunarnefnd Kvikmyndasjóðs hefur einnig úthlutað framhaldsstyrkjum til bíómynda og heimildarmynda á þessu ári, alls 137 milljónum króna. Sólon Íslandus, sem Íslenska draumaverksmiðjan framleiðir og Margrét Rún Guðmundsdóttir leikstýrir fær 1 milljón í viðbótarframlag og 46,5 milljóna vilyrði frá síðasta ári er framlengt til 1. júní. Ikingut eftir Gísla Snæ Erlingsson, sem Íslenska kvikmyndasamsteypan framleiðir, fær 42 milljóna króna vilyrði framlengt til 1. apríl. Villiljós eftir Ásgrím Sverrisson, Dag Kára Pétursson, Einar Þór Gunnlaugsson, Ingu Lísu Middleton og Ragnar Bragason og Zik Zak kvikmyndir framleiða, fær 2,5 milljóna viðbótarvilyrði en 18 milljóna króna vilyrði er framlengt til 1. mars. 101 Reykjavík í leikstjórn Baltasars Kormáks og framleiðslu 101 ehf. fær 2,5 milljóna króna viðbótarframlag en áður var úthlutað 25,7 milljónum til myndarinnar. Þá veitir sjóðurinn tveimur myndum sérstakt áhættulán. Önnur myndin er Óskabörn þjóðarinnar, sem Jóhann Sigmarsson leikstýrir og Íslenska kvikmyndasamsteypan framleiðir, en lánið nemur 2,5 milljónum. Áður hefur myndin fengið 10,8 milljónum úthlutað. Hin myndin er Sjálfstætt fólk í leikstjórj Hectors Babenco, sem fær 1,5 milljóna króna áhættulán. Samtals nema framlög til bíómynda árið 2000 116,2 milljónum króna. Þá fá 10 manns 300 þúsund króna framlag hver til handritagerðar og -þróunar árið 2000. Þetta eru Arnaldur Indriðason og nefnist verkefnið Dauðarósir, Börkur Gunnarsson - Jólatréð, Erlendur Sveinsson - Sunna, Huldar Breiðfjörð - Skuggi Ugga, Jón Ármann Steinsson - Georg í mannheimum, Lars Emil Árnason - Jóhann risi, Karl Ágúst Úlfsson - Draumur í dós, Pálmi Gunnarsson - Fyrirboðinn, Margrét Örnólfsdóttir - Úthverfadrottningin; og Sveinn Ó. Gunnarsson - Rökkvi. Loks nema framlög til heimildarmynda og teiknimynda árið 2000 10,3 milljónum samtals. Í gegnum linsuna eftir Grétu Ólafsdóttur, Susan Muska og Æsu Sigurjóndóttur, fá 3,3 milljóna vilyrði. Tyrkjaránið á Íslandi eftir Hjálmtý Heiðdal og Þorstein Helgason fær 2,5 milljóna króna vilyrði. Þá fær teiknimyndin Litla lirfan ljóta eftir Gunnar Karlsson og Friðrik Erlingsson 4,5 milljónir króna. Úthlutunarnefnd Kvikmyndasjóðs skipa Björn Vignir Sigurpálsson, Christof Wehmeier og Úlfhildur Dagsdóttir. Undirnefnd vegna handritsstyrkja skipa Bjarni Jónsson, Salvör Nordal og Steinunn Sigurðardóttir.
mbl.is

Innlent »

Gengið til mótmæla gegn hungri og örbirgð

14:59 Hópur fólks kom saman á Austurvelli við Alþingi í dag til þess að mótmæla því, að fólk fái ekki laun og lífeyri sem dugar því til að framfleyta sér. Á annað þúsund manna boðuðu komu sína á Facebook en á vettvangi voru einhverju færri. Meira »

Allt að 1.000 leggi niður störf 8. mars

14:27 Það geta verið allt að 1.000 félagsmenn Eflingar sem hætta að vinna í boðuðum verkfallsaðgerðum á hótelum í Reykjavík og nágrenni þann 8. mars. Hátt í 8.000 félagsmenn kjósa um þetta í vikunni. Meira »

Fjölskyldusamvera í skólavetrarfríi

13:40 Vetrarfríin eru hætt að koma foreldrum jafnmikið á óvart og þau gerðu fyrstu árin.  Meira »

Kiddi klaufi langvinsælastur

12:12 Dagbækur Kidda klaufa verma níu efstu sætin yfir vinsælustu bókasafnsbækurnar fyrir árið 2018, en listar yfir vinsælustu eða mest lánuðu titla í aðildarbókasöfnum Gegnis hafa nú verið gerðir aðgengilegir. Meira »

Í vinsælasta spjallþætti á Írlandi

12:00 Bræður Jóns Þrastar Jónssonar, sem hvarf í Dublin á dögunum, fóru í viðtal í The Late Late Show í írska ríkissjónvarpinu í gær. Þátturinn er annar langlífasti spjallþáttur í heimi. Meira »

„Sem mest tjón á sem skemmstum tíma“

11:25 Framkvæmdastjóri Samtaka ferðaþjónustunnar er harðorður í garð forystu stéttarfélaganna vegna boðaðra verkfalla. Hann segir sviplegar afleiðingar geta orðið af verkföllum í ferðaþjónustu. Meira »

Grunaðir um skipulagðan þjófnað

10:35 Lögreglumenn í flugstöðvardeild lögreglunnar á Suðurnesjum höfðu afskipti af fjórum erlendum karlmönnum í Leifsstöð í vikunni vegna gruns um að þeir væru að reyna að komast með þýfi úr landi. Meira »

Umfangsmesta aðgerðin hingað til

10:00 Í dag hefst umfangsmesta einstaka aðgerðin í leitinni að Jóni Þresti Jónssyni, Íslendingi sem hvarf í Dublin fyrir tveimur vikum síðan. Fleiri tugir írskra sjálfboðaliða taka þátt í þaulskipulagðri aðgerð. Meira »

HÍ brautskráir 444 í dag

09:50 Háskóli Íslands brautskráir 444 kandídata, 313 konur og 131 karl, úr grunn- og framhaldsnámi við hátíðlega athöfn klukkan 13 í dag. Meira »

MDE kveður upp dóm í máli Landsréttar

09:05 Mannréttindadómstóll Evrópu kveður upp dóm vegna skipan dómara í Landsrétt 12. mars næstkomandi, en þá mun koma í ljós hvort skipanin standist lög og ákvæði mannréttindasáttmála Evrópu. Meira »

Atvinnumaður í Reykjavík

09:00 Helena Sverrisdóttir, fremsta körfuboltakona landsins um langt árabil, hefur ekki fundið fyrir því að minni kröfur séu gerðar til kvenna en karla í körfubolta. „Mér finnst við hafa sömu tækifærin og strákarnir.“ Meira »

Vatnsleki á veitingahúsum í Austurstræti

08:26 Slökkvilið höfuðborgarsvæðisins fór í tvö útköll vegna vatnsleka á sjötta tímanum í morgun. Um var að ræða leka vegna mikillar úrkomu og flæddi inn í kjallara tveggja veitingahúsa. Meira »

Njóta skattleysis í Portúgal

08:18 Vegna ákvæða í tvísköttunarsamningi milli Íslands og Portúgals geta íslenskir eftirlaunaþegar flutt lögheimili sitt til Portúgals og fengið greidd eftirlaun frá Íslandi án þess að greiða af þeim skatta, hvorki á Íslandi né í Portúgal. Meira »

Segja hæstu launin hækka mest

07:57 Lægstu byrjunarlaun myndu hækka um 59% á næstu þremur árum og hæsta aldursþrep í hæsta virka launaflokki um 82% ef kröfur Eflingar í kjaraviðræðunum yrðu samþykktar óbreyttar. Meira »

Kjarabaráttan snýst ekki um staðreyndir

07:37 Ásgeir Jónsson, forseti hagfræðideildar Háskóla Íslands og fv. hagfræðingur verkalýðsfélagsins Dagsbrúnar, segir grundvallarbreytingu hafa orðið á kjarabaráttunni. Meira »

Ekkert lát á umhleypingum í veðri

07:33 Lægð fer norður yfir land með rigningu og mildu veðri í dag, en vindur snýst síðan í suðvestan 15 til 25 metra á sekúndu og hvassast verður á Norður- og Austurlandi. Meira »

Aðalfundi Íslandspósts frestað

07:25 Aðalfundi Íslandspósts, sem fara átti fram í gær, var frestað um ótilgreindan tíma að beiðni handhafa hlutabréfa félagsins: fjármálaráðherra. Þar átti meðal annars að birta ársskýrslu, þar sem fram koma breytingar á kaupi og kjörum stjórnenda félagsins. Meira »

Eftirlitið kostað milljarða króna

05:30 Ekki reyndist unnt að svara með fullnægjandi hætti fyrirspurn Birgis Þórarinssonar alþingismanns sem laut að rekstrarkostnaði gjaldeyriseftirlits Seðlabanka Íslands. Meira »

Krossgjafaskipti í burðarliðnum

05:30 Bið eftir nýrnagjöf ætti að styttast komist á samkomulag um svonefnd krossgjafaskipti innan Norðurlandanna en undirbúningur að því er vel á veg kominn. Meira »
Vantar gæslu fyrir kisu/kisann?
www.kattholt.is rekur hótel fyrir kisu/kisann. kattholt@kattholt.is // s;567 ...
Skápur til sölu.
Furuskápur hæð,2.m breidd 0,71meter. 6000.kr. uppl.8691204....
Er kominn tími á framkvæmdir?
Múrari: Lögg. múraram... og málari geta bætt við sig verkefnum, múrverk, flísala...
Hefur þú áhuga á því að ganga til liðs
Hefur þú áhuga á því að ganga til liðs við Musteris Riddara Bræðralagsreglu (Kni...