Tekjur Jóns Gnarr 1.180 þúsund

Jón Gnarr var 9. hæst launaði framkvæmdastjóri sveitarfélags í fyrra ...
Jón Gnarr var 9. hæst launaði framkvæmdastjóri sveitarfélags í fyrra með 1.180 þúsund á mánuði. mbl.is/Ómar

Sigurður Valur Ásbjarnarson, bæjarstjóri í Fjallabyggð, er tekjuhæsti sveitarstjórnarmaður landsins með 2.908 þúsund á mánuði. Næstur honum er bæjarstjórinn í Garðabæ, Gunnar Einarsson, með 1.659 þúsund á mánuði. Þriðji er Svanfríður Jónasdóttir, bæjarstjóri á Dalvík, með 1.426 þúsund krónur á mánuði.

Guðmundur Rúnar Árnason, fyrrverandi bæjarstjóri í Hafnarfirði, er fjórði hæst launaði sveitarstjórnarmaður landsins á árinu 2011 með 1.389 þúsund á mánuði. Í fimmta sæti yfir hæst launuðu sveitarstjórnarmennina er Einar Örn Benediktsson, borgarfulltrúi í Reykjavík, með 1.310 þúsund á mánuði. Sjötti er Haraldur Sverrisson, bæjarstjóri í Mosfellsbæ, með 1.298 þúsund á mánuði. Eyþór Arnalds, formaður bæjarráðs í Árborg, er í sjöunda sæti með 1.287 þúsund á mánuði.

Bergur Elías Ágústsson, bæjarstjóri Norðurþings, er áttundi hæst launaði sveitarstjórnarmaður landsins með 1.221 þúsund á mánuði. Ásgerður Halldórsdóttir, bæjarstjóri Seltjarnarnesbæjar, í níunda sæti með 1.204 þúsund á mánuði og Valtýr Valtýsson, sveitarstjóri Bláskógabyggðar, er 10. hæst launaði sveitarstjórnarmaður landsins með 1.182 þúsund á mánuði.

Þetta kemur fram í tekjublaði Frjálsrar verslunar sem kom út í dag.

16 bæjar- og sveitarstjórar voru með yfir eina milljón króna í laun á mánuði á síðasta ári. Ekki er neitt samhengi milli launa framkvæmdastjóra sveitarfélaga og stærðar þeirra. Þannig er borgarstjórinn í Reykjavík, Jón Gnarr Kristinsson, í 11. sæti yfir hæst launuðu framkvæmdastjóra sveitarfélaga á landinu með 1.180 þúsund krónur á mánuði sem er eitt hundrað þúsund krónum meira en bæjarstjórinn í Vestmannaeyjum, Elliði Vignisson, sem var með 1.080 þúsund krónur á mánuði í fyrra.

Oddný Sturludóttir borgarfulltrúi er með 903 þúsund krónur á mánuði á árinu 2011. Hanna Birna Kristjánsdóttir, oddviti sjálfstæðismanna í borgarstjórn, var með 829 þúsund krónur í fyrra í mánaðarlaun. Dagur B. Eggertsson, oddviti Samfylkingarinnar í borgarstjórn, var með 820 þúsund á mánuði í fyrra og Sóley Tómasdóttir, oddviti vinstri grænna, var með 705 þúsund á mánuði árið 2011.

Sigurður Valur Ásbjarnarson, bæjarstjóri Fjallabyggðar er hæst launaði sveitarstjórnarmaður landsins.
Sigurður Valur Ásbjarnarson, bæjarstjóri Fjallabyggðar er hæst launaði sveitarstjórnarmaður landsins.
Svanfríður Jónasdóttir, bæjarstjóri á Dalvík er þriðji hæst launaði sveitarstjórnarmaður ...
Svanfríður Jónasdóttir, bæjarstjóri á Dalvík er þriðji hæst launaði sveitarstjórnarmaður landsins í fyrra.
Bergur Elías Ágústsson, bæjarstjóri í Norðurþingi var með 1.221 þúsund ...
Bergur Elías Ágústsson, bæjarstjóri í Norðurþingi var með 1.221 þúsund á mánuði í fyrra. mbl.is
Eyþór Arnalds, formaður bæjarráðs Sveitarfélagsins Árborgar var með 1.287 þúsund ...
Eyþór Arnalds, formaður bæjarráðs Sveitarfélagsins Árborgar var með 1.287 þúsund á mánuði 2011. Ómar Óskarsson
mbl.is

Bloggað um fréttina

Innlent »

Isavia búið að kæra til Landsréttar

15:16 „Við erum búin að kæra til Landsréttar þar sem við óskum eftir því að hnekkja þeirri ákvörðun að réttaráhrifum verði ekki frestað,“ segir Guðjón Helgason, upplýsingafulltrúi Isavia. ALC hefur þegar hafið undirbúning við að koma flugvélinni úr landi og má því segja að kapphlaupið um vélina sé hafið. Meira »

Vigfús áfram í varðhaldi

14:48 Landsréttur staðfesti í gær að Vigfús Ólafsson, karl­maður á sex­tugs­aldri sem Héraðsdómur Suðurlands dæmdi í fimm ára fangelsi fyrir stórfellda brennu og manndráp af gáleysi, sæti áfram gæsluvarðhaldi þar til frestur til að áfrýja málinu rennur út. Meira »

Sást síðast til hans á Íslandi

14:30 Pólskur maður, sem búsettur var í Sandgerði, hefur ekki sést síðan 28. febrúar. Hann fór af landi brott þann dag og því stendur leit að honum ekki yfir á Íslandi. Þetta staðfestir Gunnar Schram, yfirlögregluþjónn á Suðurnesjum, í samtali við mbl.is. Meira »

Gunnar í varðhaldi til 11. september

14:30 Gunnar Jóhann Gunnarsson, sem grunaður er um að hafa orðið hálf­bróður sín­um Gísla Þór Þór­ar­ins­syni að bana í Mehamn í Noregi í lok apríl, hefur verið úrskurðaður í áframhaldandi gæsluvarðhald til 11. september. Meira »

Allt í rúst í Sundhöll Keflavíkur

14:25 Skemmdarvargar hafa verið að verki um hríð í gömlu Sundhöll Keflavíkur. Þar sem áður var sundlaug er nú ruslahaugur og veggjakrot er upp um alla veggi. Hurðirnar eru opnar og fólk á greiða leið inn. Meira »

Stofna nýjan umhverfisflokk

14:00 Elísabet og Hrafn Jökulsbörn eru að stofna nýjan flokk á næstu vikum. „Við verðum að fá fólk á þing sem þorir eitthvað,“ segir Elísabet. „Orustan um Ísland er rétt að byrja,“ segir Hrafn. Meira »

Bílar skullu saman nærri Blönduósi

13:53 Einn var fluttur með þyrlu Landhelgisgæslunnar til Reykjavíkur eftir umferðarslys sem átti sér stað rétt utan við Blönduós klukkan rúmlega 11 í morgun. Sex til viðbótar voru um borð í tveimur bílum sem skullu saman við bæinn Húnsstaði. Meira »

Slasaður göngumaður við Hrafntinnusker

13:15 Björgunarmenn á hálendisvakt björgunarsveita í Landmannalaugum voru kallaðir út í morgun vegna slasaðs göngumanns við Hrafntinnusker sem er fyrsti skálinn á Laugaveginum, gönguleiðinni milli Landmannalauga og Þórsmerkur. Meira »

Úðað á lögreglu í hjólhýsi á Skagaströnd

13:10 Hvít efni, amfetamín og kókaín, fundust í bifreið fólks sem handtekið var í hjólhýsi á Skagaströnd í gærkvöldi. Vilhjálmur Stefánsson rannsóknarlögreglumaður segir að um rúmlega 100 gr. af fíkniefnum sé að ræða. Meira »

Lét vanskil viðgangast mánuðum saman

13:01 Fjárhagslegir hagmunir ALC, eigandi Airbus breiðþotunnar sem WOW air hafði á leigu fyrir gjaldbrot flugfélagsins og Isavia kyrrsetti vegna skulda WOW, eru „mun miklu meiri“ en fjárhagslegir hagsmunir Isavia. Þetta kemur fram í úrskurði Héraðsdóms Reykjaness frá því í morgun. Meira »

„Ég vil Birgittu ekkert illt“

12:14 „Ég stend við hvert orð sem ég sagði í þessari ræðu. En það var ekkert ætlun mín að þetta færi í fjölmiðla. Ég vissi auðvitað af því fyrirfram að það gæti gerst og var algerlega reiðubúinn undir það,“ segir Helgi Hrafn Gunnarsson Pírati um ummæli sín um Birgittu Jónsdóttur á félagsfundi í gær. Meira »

„Verulega ámælisverð“ niðurstaða

11:27 Isavia lýsir furðu sinni á úrskurði Héraðsdóms Reykjaness frá því í dag í máli ALC gegn Isavia þar sem dómurinn úrskurðaði ALC í hag í máli vegna kyrrsetningar Airbus-farþegaþotu sem WOW air hafði á leigu fyrir gjaldþrot félagsins. Isavia telur „verulega ámælisvert“ að beiðni um frestun réttaráhrifa sé hafnað. Meira »

ALC leggur Isavia og fær þotuna

11:04 Héraðsdómur Reykjaness úrskurðaði í morgun að ALC, eigandi Airbus þotu sem WOW hafði á leigu fyrir gjaldþrot félagsins og hefur verið kyrrsett á Keflavíkurflugvelli síðustu mánuði, þyrfti aðeins að greiða þá upphæð sem væri tengd vélinni en ekki allar skuldir annarra flugvéla á vegum WOW við Isavia. Meira »

77% virkir á vinnumarkaði við útskrift

10:57 Um 77% þeirra 9.500 einstaklinga sem útskrifast hafa frá VIRK eru virkir á vinnumarkaði við útskrift; þ.e. í vinnu, í atvinnuleit eða lánshæfu námi. Þetta kemur fram í frétt sem birt er á vef starfsendurhæfingarsjóðsins. Meira »

Aukin sjálfsvígstíðni vakti Sævar til umhugsunar

08:18 „Ég var ekki viss til að byrja með hvaða samtök ég ætlaði að hlaupa fyrir en þegar ég fór að kynna mér málið fannst mér þetta félag höfða mest til mín,“ segir Sævar Skúli Þorleifsson, sem mun hlaupa í Reykjavíkurmaraþoninu til styrktar Pieta-samtökunum. Hann glímdi við vanlíðan um tvítugt og talar nú opinskátt um það í fyrsta skipti, 34 ára. Meira »

Rafræn gátt fyrir dómsskjöl opnuð

07:57 Mikil tímamót urðu í dómstólasögunni 10. júlí sl. þegar fyrsta ákæran ásamt gögnum frá héraðssaksóknara fór til Héraðsdóms Reykjavíkur í gegnum rafræna gátt. Meira »

Óku á og stungu af

07:40 Tilkynnt var um tvo árekstra í Kópavogi í gærkvöldi, annan á sjöunda tímanum og hinn á áttunda tímanum, en í báðum tilfellum höfðu þeir sem ollu árekstrunum stungið af frá vettvangi. Meira »

Hlíðarendi ofan í þotunum

07:37 Húsin á Hlíðarenda í Vatnsmýri rísa hratt um þessar mundir. Verktakar og vinnuvélar í tugatali eru að störfum en samkvæmt deiliskipulagi er gert ráð fyrir um 600 íbúðum á svæðinu. Meira »

Víða þokubakki nú í bítið

07:20 Hlýtt og rakt loft er yfir landinu, víða rigndi síðustu nótt sem leiðir til þokubakka sem finna má víða nú í bítið, einkum þar sem vindur andar af hafi. Meira »
Málningar- og viðhaldsvinna
Getum bætt við okkur inni- og útiverkefnum. Vönduð vinnubrögð og góð umgengni. T...
Húsaviðgerðir
https://www.husco.is...
Skrifstofuhúsnæði Bolholti 4
Til leigu er skrifstofurými, alls um 110 fermetrar, í austurenda á 5. og efstu ...
Hvaða efni er í Hornstrandabókunum?
Dæmi: Viðtal Stefáns Jónssonar við Alexander Einarsson frá Dynjanda Viðamikið ...