Stoltur af tiltekt hjá Orkuveitunni

Jón Gnarr talar á morgun á Faroe Pride í Þórshöfn.
Jón Gnarr talar á morgun á Faroe Pride í Þórshöfn. Ómar Óskarsson

„Ég er til dæmis mjög stoltur af tiltekt hjá Orkuveitunni,“ sagði Jón Gnarr, borgarstjóri í Reykjavík, aðspurður hverju hann væri stoltastur af í tíð sinni sem borgarstjóri hingað til, í viðtali hjá færeyska útvarpinu Kringvarp.

Jón er sem stendur í Færeyjum þar sem hann tekur m.a. þátt í fyrstu hátíðahöldum samkynhneigðra þar í landi, Faroe Pride, á morgun, laugardag. Mætti hann í viðtal hjá Dagmar Joensen-Næs fyrr í dag þar sem m.a. farið var yfir tilgang heimsóknar hans til Færeyja, tíð hans sem borgarstjóra, málefni samkynhneigðra o.fl.

Listamaður sem stjórnmálamaður

Auk þess að vera stoltur af tiltekt í rekstri Orkuveitunnar sagðist Jón einnig stoltur af að hafa reynt að leggja sig fram um að koma fólki á óvart og taka þátt í ýmsum ólíkum viðburðum í tíð sinni sem borgarstjóri. Þá hefði hann lært margt á þessum tíma, sem hefði verið erfiður í upphafi enda mikið verk að vinna. Fyrst og síðast væri hann hins vegar listamaður. „Nema hvað sem stendur er ég listamaður sem er líka stjórnmálamaður,“ sagði hann.

Hvort Jón óttaðist að enda sem hinn hefðbundni stjórnmálamaður sem hann vill ekki vera sagði hann svo ekki vera. Bætti hann við hve mikilvægt það væri að hafa haft færi á að vekja áhuga fólks, ekki síst unga fólksins, á að taka þátt í umræðunni og láta sig varða samfélagið. 

Mikilvægi borgar- og bæjarhátíða

Aðspurður um góð ráð fyrir Hedin Mortensen, bæjarstjóra Þórshafnar, til að gera lífið skemmtilegra að hætti Besta flokksins í Þórshöfn benti Jón á mikilvægi hátíða og viðburða fyrir samfélagið. Benti hann á að vinsældir hátíða á borð við G-festivalið, Ólafsvökuna og nú Faroe Pride í Færeyjum færu sífellt vaxandi og mikilvægt væri að hlúa vel að þeim og byggja upp, með það fyrir sjónum að laða að erlenda aðila o.s.frv. Benti hann á að slíkt hefði gefið góða raun á Íslandi.

Hátíð fjölbreytileikans

Auk þess að heimsækja Færeyjar til að stuðla að frekari samvinnu á milli Þórshafnar og Reykjavíkurborgar sagðist Jón hafa heyrt af því að samkynhneigðir ættu fremur erfitt uppdráttar þar í landi miðað við á Íslandi. Því hefði hann viljað taka þátt í Faroe Pride og sýna baráttunni stuðning. Benti hann á að Gay Pride á Íslandi væri orðin ein stærsta fjölskylduhátíðin á landinu þar sem fólk á öllum aldri kæmi saman og fagnaði fjölbreytileika lífsins. „Við erum í rauninni öll svolítið öðruvísi og þarna fögnum við því að vera þannig,“ sagði hann.

Aðspurður hvað hann hygðist segja við samkynhneigða í Færeyjum í ræðu sinni við hátíðahöldin á morgun sagðist hann ætla að tala um þýðingu hátíðahaldanna þar í landi og mikilvægi, ásamt því að segja frá því hvernig hátíðahöldin hafa þróast í Reykjavík. „Síðan mun ég tala um stuðning og reyna að gefa þeim smáklapp á bakið,“ sagði Jón.

Hægt er að hlusta á viðtalið við borgarstjórann í heild hér.

mbl.is

Bloggað um fréttina

Innlent »

Vigfús áfram í varðhaldi

14:48 Landsréttur staðfesti í gær að Vigfús Ólafsson, karl­maður á sex­tugs­aldri sem Héraðsdómur Suðurlands dæmdi í fimm ára fangelsi fyrir stórfellda brennu og manndráp af gáleysi, sæti áfram gæsluvarðhaldi þar til frestur til að áfrýja málinu rennur út. Meira »

Gunnar í varðhaldi til 11. september

14:30 Gunnar Jóhann Gunnarsson, sem grunaður er um að hafa orðið hálf­bróður sín­um Gísla Þór Þór­ar­ins­syni að bana í Mehamn í Noregi í lok apríl, hefur verið úrskurðaður í áframhaldandi gæsluvarðhald til 11. september. Meira »

Sást síðast til hans á Íslandi

14:30 Pólskur maður, sem búsettur var í Sandgerði, hefur ekki sést síðan 28. febrúar. Hann fór af landi brott þann dag og því stendur leit að honum ekki yfir á Íslandi. Þetta staðfestir Gunnar Schram, yfirlögregluþjónn á Suðurnesjum, í samtali við mbl.is. Meira »

Allt í rúst í Sundhöll Keflavíkur

14:25 Skemmdarvargar hafa verið að verki um hríð í gömlu Sundhöll Keflavíkur. Þar sem áður var sundlaug er nú ruslahaugur og veggjakrot er upp um alla veggi. Hurðirnar eru opnar og fólk á greiða leið inn. Meira »

Stofna nýjan umhverfisflokk

14:00 Elísabet og Hrafn Jökulsbörn eru að stofna nýjan flokk á næstu vikum. „Við verðum að fá fólk á þing sem þorir eitthvað,“ segir Elísabet. „Orustan um Ísland er rétt að byrja,“ segir Hrafn. Meira »

Bílar skullu saman nærri Blönduósi

13:53 Einn var fluttur með þyrlu Landhelgisgæslunnar til Reykjavíkur eftir umferðarslys sem átti sér stað rétt utan við Blönduós klukkan rúmlega 11 í morgun. Sex til viðbótar voru um borð í tveimur bílum sem skullu saman við bæinn Húnsstaði. Meira »

Slasaður göngumaður við Hrafntinnusker

13:15 Björgunarmenn á hálendisvakt björgunarsveita í Landmannalaugum voru kallaðir út í morgun vegna slasaðs göngumanns við Hrafntinnusker sem er fyrsti skálinn á Laugaveginum, gönguleiðinni milli Landmannalauga og Þórsmerkur. Meira »

Úðað á lögreglu í hjólhýsi á Skagaströnd

13:10 Hvítt efni, amfetamín og kókaín, fannst í bifreið fólks sem handtekið var í hjólhýsi á Skagaströnd í gærkvöldi. Lögreglan á Norðurlandi vestra vinnur nú að því að vigta efnin og ganga frá þeim. Piparúða af einhverju tagi var beitt gegn lögreglu við handtökuna. Meira »

Lét vanskil viðgangast mánuðum saman

13:01 Fjárhagslegir hagmunir ALC, eigandi Airbus breiðþotunnar sem WOW air hafði á leigu fyrir gjaldbrot flugfélagsins og Isavia kyrrsetti vegna skulda WOW, eru „mun miklu meiri“ en fjárhagslegir hagsmunir Isavia. Þetta kemur fram í úrskurði Héraðsdóms Reykjaness frá því í morgun. Meira »

„Ég vil Birgittu ekkert illt“

12:14 „Ég stend við hvert orð sem ég sagði í þessari ræðu. En það var ekkert ætlun mín að þetta færi í fjölmiðla. Ég vissi auðvitað af því fyrirfram að það gæti gerst og var algerlega reiðubúinn undir það,“ segir Helgi Hrafn Gunnarsson Pírati um ummæli sín um Birgittu Jónsdóttur á félagsfundi í gær. Meira »

„Verulega ámælisverð“ niðurstaða

11:27 Isavia lýsir furðu sinni á úrskurði Héraðsdóms Reykjaness frá því í dag í máli ALC gegn Isavia þar sem dómurinn úrskurðaði ALC í hag í máli vegna kyrrsetningar Airbus-farþegaþotu sem WOW air hafði á leigu fyrir gjaldþrot félagsins. Isavia telur „verulega ámælisvert“ að beiðni um frestun réttaráhrifa sé hafnað. Meira »

ALC leggur Isavia og fær þotuna

11:04 Héraðsdómur Reykjaness úrskurðaði í morgun að ALC, eigandi Airbus þotu sem WOW hafði á leigu fyrir gjaldþrot félagsins og hefur verið kyrrsett á Keflavíkurflugvelli síðustu mánuði, þyrfti aðeins að greiða þá upphæð sem væri tengd vélinni en ekki allar skuldir annarra flugvéla á vegum WOW við Isavia. Meira »

77% virkir á vinnumarkaði við útskrift

10:57 Um 77% þeirra 9.500 einstaklinga sem útskrifast hafa frá VIRK eru virkir á vinnumarkaði við útskrift; þ.e. í vinnu, í atvinnuleit eða lánshæfu námi. Þetta kemur fram í frétt sem birt er á vef starfsendurhæfingarsjóðsins. Meira »

Aukin sjálfsvígstíðni vakti Sævar til umhugsunar

08:18 „Ég var ekki viss til að byrja með hvaða samtök ég ætlaði að hlaupa fyrir en þegar ég fór að kynna mér málið fannst mér þetta félag höfða mest til mín,“ segir Sævar Skúli Þorleifsson, sem mun hlaupa í Reykjavíkurmaraþoninu til styrktar Pieta-samtökunum. Hann glímdi við vanlíðan um tvítugt og talar nú opinskátt um það í fyrsta skipti, 34 ára. Meira »

Rafræn gátt fyrir dómsskjöl opnuð

07:57 Mikil tímamót urðu í dómstólasögunni 10. júlí sl. þegar fyrsta ákæran ásamt gögnum frá héraðssaksóknara fór til Héraðsdóms Reykjavíkur í gegnum rafræna gátt. Meira »

Óku á og stungu af

07:40 Tilkynnt var um tvo árekstra í Kópavogi í gærkvöldi, annan á sjöunda tímanum og hinn á áttunda tímanum, en í báðum tilfellum höfðu þeir sem ollu árekstrunum stungið af frá vettvangi. Meira »

Hlíðarendi ofan í þotunum

07:37 Húsin á Hlíðarenda í Vatnsmýri rísa hratt um þessar mundir. Verktakar og vinnuvélar í tugatali eru að störfum en samkvæmt deiliskipulagi er gert ráð fyrir um 600 íbúðum á svæðinu. Meira »

Víða þokubakki nú í bítið

07:20 Hlýtt og rakt loft er yfir landinu, víða rigndi síðustu nótt sem leiðir til þokubakka sem finna má víða nú í bítið, einkum þar sem vindur andar af hafi. Meira »

Drakk áfengi í strætó

06:57 Strætóbílstjóri óskaði eftir aðstoð lögreglu á tólfta tímanum í gærkvöldi vegna ölvaðs manns sem drakk áfengi í vagninum og neitaði að yfirgefa vagninn. Lögreglan ók manninum heim til sín. Meira »
Infrarauðir Hitalampar fyrir allskyns verki 300w
Stórkostleg jákvæð áhrif á gikt, eykur virkni ýmissa ensíma sem bæta blóðrás og ...
Sultukrukkur, minibarflöskur...
Til sölu ..Ca 100 gler krukkur til sölu..Frekar litlar... Einnig ca 200 smáflös...
* Öll stærstu á einum stað
Þú getur spilað með í yfir 50 stærstu Lottóum heimsins. Í yfir 12 ár hafa lottó...
* Öll stærstu á einum stað
Þú getur spilað með í yfir 50 stærstu Lottóum heimsins. Í yfir 12 ár hafa lottó...