Stjórnendur Víðistaðaskóla slegnir

Víðistaðaskóli
Víðistaðaskóli Þorkell Þorkelsson

„Skólinn er auðvitað kominn í sumarfrí, en við stjórnendur skólans eru slegin yfir þessu og mjög áhyggjufullir,“ segir Sigurður Björgvinsson, skólastjóri Víðistaðaskóla. Á laugardaginn féll átta ára drengur átta metra niður af þaki skólans og er nú í öndunarvél.

„Það hefur gerst áður að krakkar hafi klifrað upp þakrennurnar og upp á þak. Það gerðist í fyrrasumar að ég varð var við það. Þá sendi ég póst á alla foreldra og bað þá um að ræða um hætturnar sem væru þessu samfara. Þá hætti þetta og ég átti ekki von á að þetta myndi gerast aftur,“ segir Sigurður. Samkvæmt því sem Sigurður kemst næst er drengurinn ekki nemandi við Víðistaðaskóla.

Hann segir enga foreldra barna í skólanum hafa sett sig í samband við sig eða aðra stjórnendur skólans. „Ég varð var við það þegar þetta „parkour-æði byrjað fyrir svona tveimur árum þá varð maður var við að krakkar væru klifrandi upp á þök hér um allan bæ. Ég veit ekki hvort þetta tengist þessu eitthvað,“ segir Sigurður. „Ég skil ekki hvað átta ára börnum finnst þau eiga erindi upp á þak. Maður bara skilur þetta ekki. Það hljóta allir að gera sér grein fyrir hvað þetta er hættulegt.“

Búið að grípa til ráðstafana

„Eins og ég sagði þá var farið þarna upp í fyrrasumar, þannig að það er spurning hvað er hægt að gera til að koma í veg fyrir þetta,“ segir Sigurður, en á þeim tíma voru engir vinnupallar við skólann. „Þetta er eitthvað sem foreldrar verða að brýna fyrir börnunum sínum að gera ekki. Svo er spurning hvað framkvæmdasvið bæjarins, sem sér um húsið og ber ábyrgð á því, getur gert til að koma í veg fyrir að það sé hægt að klifra upp á þakið,“ segir Sigurður.

„Það er búið að grípa til ráðstafana til að slíkt geti ekki endurtekið sig, alla vega vegna framkvæmdanna. Það á við um umbúnað á vinnupöllum og afgirðingu svæðisins,“ segir Steinar Harðarson hjá Vinnueftirlitinu.

Steinar segir að málið sé nokkuð sérstakt þar sem ekki er um vinnuslys að ræða heldur verði þarna til aðstæður vegna framkvæmda við húsið. Rannsókn Vinnueftirlitsins tekur mið af því. Skrifað verður minnisblað og það afhent fjölskyldu drengsins og þeim sem bera ábyrgð á vinnustaðnum. Jafnframt fer fram sjálfstæð rannsókn lögreglu á slysinu.

„Okkar rannsókn miðast við að finna hættur á vinnustöðum og koma í veg fyrir frekari slys af sama toga með því að gefa fyrirmæli um úrbætur. Þegar vinnupallar eru reistir við hús er erfitt að koma í veg fyrir að farið sé upp á þá en til eru ákvæði sem við fylgjum til að draga úr aðgengi. Það er til dæmis að fjarlægja stiga upp á fyrstu hæð vinnupallanna og að svæðið sé afgirt.“

Hann áréttar að aðstæður hafi verið þannig á svæðinu að Vinnueftirlitið gaf fyrirmæli um að bætt yrði úr ákveðnum atriðum.

mbl.is

Bloggað um fréttina

Innlent »

Réttmæt gagnrýni Landspítalans

12:41 „Ég held að menn læri af þessu og reyni að bæta sig en við þurfum alltaf að vera viðbúin því að hlutirnir gangi aldrei alveg 100% eins og við vildum hafa þá,“ segir Þórólfur Guðnason sóttvarnarlæknir. Meira »

Beið í fimm ár eftir ákæru

12:20 Pétur Jónasson, fyrrum starfsmaður eigin viðskipta hjá Glitni, er ákærður fyrir markaðsmisnotkun vegna viðskipta með hlutabréf í bankanum. Hann segist telja að viðskipti bankans með eigin bréf hafi verið í hagnaðarskyni. Það hafi verið honum persónulega þungbært hversu lengi málið hefur dregist. Meira »

16 ára reyndi að villa um fyrir lögreglu

11:53 Ökumaður sem lögreglan á Suðurnesjum hafði afskipti af í fyrrinótt reyndist ekki vera nema sextán ára gamall og því ökuréttindalaus. Stráksi reyndi fyrst að villa um fyrir lögreglu með því að veita rangar upplýsingar um sig, en bílinn sem hann ók hafði hann jafnframt tekið ófrjálsri hendi. Meira »

„Ég var aldrei að fela neitt“

11:41 Jónas Guðmundsson, sem ákærður er fyrir markaðsmisnotkun segir að hann hafi verið starfsmaður á plani hjá Glitni og sem slíkur ekki haft verulega fjárhagslega hagsmuni af þeirri meintu markaðsmisnotkun sem ákært er fyrir. Meira »

Endaði bílferðina inni í garði

11:36 Bíll valt í Keflavík í gærkvöld þegar ökumaður missti stjórn á bifreið sinni í hálku og lenti á steinsteypustöpli girðingar með þeim afleiðingum að bíllinn valt á hliðina. Áður hafði önnur bifreið hafnað inni í garði í Njarðvík og þurfti dráttarbíl til að fjarlægja bílinn úr garðinum. Meira »

Boðið að búa með öldruðum

10:52 Háskólanemum stendur nú til boða að taka þátt í tilraunaverkefni á vegum velferðarsviðs Reykjavíkurborgar sem snýst um að leigja íbúð í þjónustukjarna fyrir aldraða sem staðsettur er miðsvæðis í Reykjavík en birt hefur verið auglýsing þess efnis. Meira »

Íbúar sjóði vatnið í Norðfirði

10:44 Fjöldi jarðvegsgerla hefur greinst yfir viðmiðunarmörkum neysluvatnsreglugerðar í neysluvatni Norðfirðinga.  Meira »

Sigríður fer fram á Seltjarnarnesi

10:44 Sigríður Sigmarsdóttir, varaformaður Íþrótta- og tómstundanefndar Seltjarnarness, gefur kost á sér í 3. sæti lista Sjálfstæðisflokksins á Seltjarnarnesi í prófkjöri þann 20. janúar næstkomandi. Meira »

UMFÍ kannar umfang ofbeldis

10:09 Rúmlega 300 stjórnendur sambandsaðila og aðildarfélaga Ungmennafélags Íslands (UMFÍ) fengu í gær sendan ítarlegan lista með spurningum um ýmis mál sem varða möguleg kynferðisbrot, ofbeldisverk og kynbundna áreitni innan félaganna og úrlausn slíkra mála. Meira »

Heilsuspillandi lakkrís er víða

09:45 „Það er áhyggjuefni að lakkrís er kominn alls staðar. Þú ferð varla út að borða án þess að fá lakkrís í sósuna út á lambakjötið, lakkrís í eftirréttinn eða lakkrís í bjórnum sem er drukkinn með matnum,“ segir prófessor og sérfræðingur í innkirtla- og efnaskiptasjúkdómum. Meira »

Ekkert að hugsa um að hætta

09:14 Ég er ekkert að hugsa um að hætta, sagði Davíð Odds­son, rit­stjóri Morg­un­blaðsins, i morgunþætti K-100 í dag og kveðst ekki hafa hug á að setjast í helgan stein á næstunni. „Ég er sjötugur eins og fram hefur komið. Mogginn, hann er 105 ára og ekki hætti hann þegar hann varð sjötugur.“ Meira »

Mál Glitnismanna til aðalmeðferðar

08:59 Aðalmeðferð í markaðsmisnotkunarmáli Glitnis hefst í Héraðsdómi Reykjavíkur í dag. Ákært er fyrir meinta markaðsmisnotkun og umboðssvik fyrir hrun bankans í október árið 2008. Meira »

Tímamót í endurnýtingu úrgangs

08:35 Fyrirtæki sem sem nota endurnýttan úrgang til framleiðslu geta nú flokkað afurðirnar sem vöru í stað úrgangs. Þetta kemur fram í fréttatilkynningu frá Umhverfisstofnun. Þar segir að stofnunin hafi í desember sl. gefið út fyrsta ráðgefandi álit sitt um endurnýtingu úrgangs. Meira »

Ekki bara Afríka

07:59 Þrátt fyrir að flest verkefni mannúðarsamtakanna Læknar án landamæra séu í Afríku þá sinna samtökin verkefnum í Evrópu. Meðal annars í Svíþjóð, Grikklandi og víðar. Þar eru það verkefni tengd flóttafólki og andlegri líðan þess sem eru efst á baugi. Meira »

Auka þarf löggæsluna í Leifsstöð

07:37 Löggæslumönnum í Flugstöð Leifs Eiríkssonar hefur ekki fjölgað samhliða fjölgun farþega um Keflavíkurflugvöll þó að þörf sé talin á því. Meira »

Ástand vega á Austurlandi ógnar öryggi

08:18 „Þetta er bara fyrir neðan allar hellur. Það fyllast öll dekk hjá okkur og hefur áhrif á alla akstureiginleika bílanna,“ segir Rafn Harðarson, vörubílstjóri hjá flutningsfyrirtækinu Sigga danska ehf. Meira »

Aldrei fleiri útlendingar í vinnu

07:57 Alls voru 24.340 útlendingar á vinnumarkaði hér á landi í fyrra og hafa aldrei verið fleiri. Fjölgaði þeim umtalsvert frá árinu 2016 en þá voru þeir 20.605. Pólverjar eru sem fyrr fjölmennastir útlendinga á vinnumarkaði hér, alls 10.766 í fyrra. Meira »

Lokað um Súðavíkurhlíð

07:34 Vegurinn um Súðavíkurhlíð er enn lokaður vegna snjóflóðahættu. Á Vesturlandi er hálka eða snjóþekja á vegum en á Vestfjörðum er snjóþekja eða þæfingsfærð en unnið að hreinsun. Ófært er á Steingrímsfjarðarheiði. Meira »

Börnin sem kerfið gleymdi

antik flott innskotsborð innlögp plata
er me falleg innskotsborð,innlögð rós í plötu í góðu standi.fæst á 45,000 kr sí...
PÚSTKERFI Á HAGSTÆÐU VERÐI
Eigum fyrirliggjandi PÚSTKERFI í flestar tegundir bifreiða. Einnig STÝRISLI...
 
Hafnarvörður
Skrifstofustörf
????????????? ???????????? ??? ??????? ...
Eldri borgarar
Staður og stund
Aflagrandi 40 Opin vinnustofa kl. 9, for...
Vantar þig trésmið
Iðnaðarmenn
Vantar þig trésmið? Úrræðagóður húsa...
L edda 6018011619i
Félagsstarf
? EDDA 6018011619 I Mynd af auglýsin...