Tónleikaflóð fram undan

Mörgum finnst tilheyra í aðdraganda jólanna að sækja tónleika, sem ...
Mörgum finnst tilheyra í aðdraganda jólanna að sækja tónleika, sem margir verða í Hörpu. mbl.is/Eggert Jóhannesson

Lauslega talið á miðasölusíðunum midi.is og tix.is er þegar búið að auglýsa yfir þrjátíu jólatónleika, sem verða á dagskrá frá lokum nóvember og fram að jólum og fjöldi bætist væntanlega við á næstunni.

Þá eru ekki taldir með þeir fjölmörgu tónleikar sem haldnir eru af kórum og hvers konar áhugafólki í félagsheimilum, kirkjum og safnaðarheimilum víða um land.

„Það er uppselt á tvenna tónleika hjá mér og við erum að hefja sölu á þeim þriðju,“ segir Björgvin Halldórsson tónlistarmaður. Segja má að hann sé nokkurs konar guðfaðir jólatónleika hér á landi enda fáir haldið þá jafn marga og Björgvin.

„Þetta byrjaði um aldamótin hjá mér en Jólagestir Björgvins verða haldnir núna í ellefta sinn en í fyrsta sinn í Hörpu,“ segir hann. Jólatónleikar Björgvins hafa alltaf verið í Laugardalshöllinni og því töluverð viðbrigði að færa sig yfir í Hörpu. Spurður um gífurlega fjölgun jólatónleika segir hann tónleikum og hvers kyns viðburðum almennt hafa fjölgað hér landi.

„Þetta helst í hendur við samdrátt í útgáfu á geisladiskum og plötum með tilkomu efnisveitna á borð við Spotify. Fjölgunin er ekki bara í jólatónleikum heldur viðburðum allt árið. Það er bara þannig að þeir fiska sem róa.“

Miðasala gengur víða vel

Farið gæti svo að Björgvin þyrfti að bæta við fjórðu tónleikunum hjá sér en miðasala á flesta viðburði í Hörpu gengur vel, að sögn Söndru Sifjar Morthens, sölustjóra ráðstefnusviðs Hörpu. Fjöldi viðburða í húsinu er svipaður í ár og undanfarin ár í jólamánuðinum en búið er að bóka ellefu mismunandi jólatónleika. Nokkrir þeirra verða haldnir oftar en einu sinni.

Á Akureyri er sömu sögu að segja en þar er allt að seljast upp. Kristín Sóley Björnsdóttir, viðburðastjóri Menningarfélags Akureyrar, segir að fernir jólatónleikar séu þegar bókaðir í Hofi.

„Þetta eru fjórir ólíkir viðburðir sem verða oftar en einu sinni svo tónleikarnir eru fleiri,“ segir Kristín. Hún bendir jafnframt á að nú fari hver að verða síðastur að útvega sér miða á tónleikana.

„Miðasalan hefur gengið mjög vel hjá okkur og það eru ekki mörg sæti laus. Það fer því hver að verða síðastur að næla sér í miða.“

Jólavertíðin í Hofi hefst þó ekki á eiginlegum tónleikum heldur á ballettinum Þyrnirós undir tónum Tsjajkovskíjs.

„Í fyrra var Hnotubrjóturinn fluttur á jólatónleikum Sinfóníuhljómsveitar Norðurlands en í ár er það Þyrnirós og það er St. Petersburg Festival Ballet undir stjórn Marius Petipa sem sýnir,“ segir Kristín.

Miðar rjúka út

Heiðrún Unnarsdóttir, miðasölustjóri hjá Tix, segir enn verið að taka við skráningu viðburða og því erfitt að segja nákvæmlega til um hvort jólatónleikar verði fleiri í ár en í fyrra.

„Ég hugsa að þeir verði ekki færri og býst við að þeir verði ívið fleiri. Nú þegar eru komnir inn 93 tónleikar hjá okkur og við erum enn að bæta við viðburðum en þeir voru alls 110 í fyrra,“ segir Heiðrún og vekur athygli á að inni í þessari tölu séu líka tónleikaraðir og aukatónleikar.

Miðasala gengur mjög vel að hennar sögn og á stærri viðburði svo sem Baggalút og Jólavini Björgvins seljist oft upp samdægurs.

„Ég tek þessa viðburði sem dæmi en miðar á þá fara oft út sama dag og þeir fara í sölu. Annars er algengt að miðar á jólatónleika seljist upp á viku. Miðar á Emmsjé Gauta hafa til dæmis rokið út og hann bætt við þremur aukasýningum. Eins er mikill áhugi á aðventutónleikum Dimmu og Skálmaldar sem eru í Sjallanum og Spot,“ segir Heiðrún en bæði tónleikar Emmsjé Gauta og viðburður Dimmu og Skálmaldar eru nýjung í jólatónleikaflóðinu.

Innlent »

Gunnlaugur formaður Hinsegin daga

Í gær, 21:39 Gunnlaugur Bragi Björnsson var fyrr í kvöld kjörinn nýr formaður Hinsegin daga í Reykjavík á aðalfundi félagsins.  Meira »

Ingvar Mar oddviti Framsóknar

Í gær, 21:25 Ingvar Mar Jónsson varaborgarfulltrúi verður í efsta sæti á framboðslista Framsóknarflokksins í Reykjavík fyrir komandi borgarstjórnarkosningar. Meira »

Nauðgunarmenning í umhverfi okkar

Í gær, 21:00 „Við þurfum að skoða þetta frá öllum hliðum. Á meðan konur eru ekki jafnvaldamiklar og karlar í samfélaginu þá birtist þetta valdamisvægi í ofbeldi,“ segir Heiða Björg Hilmisdóttir, formaður ofbeldisvarnarnefndar og borgarfulltrúi, eftir fund um ofbeldi og ungt fólk. Meira »

Fara fram á fangavist yfir óléttri konu

Í gær, 20:57 Saksóknari fer fram á að kona sem er ákærð fyrir 59 milljóna fjárdrátt verði dæmd til 14 mánaða fangelsisvistar en það kom fram við þingfestingu málsins fyrir héraðsdómi í morgun. Meira »

Sigurður myndlistarmaður ársins

Í gær, 20:55 Sigurður Guðjónsson var kjörinn myndlistarmaður ársins við afhendingu Myndlistarverðlauna Íslands í Listasafni Reykjavíkur. Hvatningarverðlaun ársins hlaut Auður Lóa Guðnadóttir. Meira »

752 hættu námi í framhaldsskólum

Í gær, 20:29 Alls hættu 752 nemendur námi í framhaldsskólum áður en til lokaprófa kom á haustönn 2017. Þar af voru 403 eldri en 18 ára. Þetta kemur fram í skýrslu Menntamálastofnunar um aðgerðir gegn brotthvarfi nemenda úr framhaldsskólum. Meira »

Heilsurækt á gönguskíðum

Í gær, 19:53 Gönguskíðafélagið Ullur stendur fyrir viðamikilli starfsemi í Bláfjöllum og er mestallt starf unnið í sjálfboðavinnu. Magnús Konráðsson er einn sjálfboðaliðanna og er gjarnan á vaktinni í skála félagsins. „Þegar vel viðrar,“ áréttar kappinn, sem verður 85 ára í haust. Meira »

Davíð Fannar er fundinn

Í gær, 20:12 Davíð Fannar Thorlacius sem lögreglan á Norðurlandi eystra leitaði að fyrr í kvöld er fundinn. Lögreglan þakkar veitta aðstoð. Meira »

13 fá styrk frá Isavia

Í gær, 19:52 Isavia hefur úthlutað styrkjum til 13 verkefna úr samfélagssjóði sínum. Verkefnin eru af fjölbreyttum toga. Við val á styrkþegum er áhersla er lögð á umhverfismál, mannúðarmál, forvarnir, flugtengd málefni, listir, menningu og menntamál. Meira »

Lögreglan leitar að Davíð Fannari

Í gær, 19:46 Lögreglan á Norðurlandi eystra leitar að Davíð Fannari Thorlacius, 19 ára.  Meira »

Átti ekki von á þessari niðurstöðu

Í gær, 19:19 „Frekar óvænt kom tækifærið núna og ég ákvað bara að stökkva á það,“ segir Hildur Björnsdóttir sem er í öðru sæti á lista Sjálfstæðisflokksins í Reykjavík fyrir komandi sveitarstjórnarkosningar. Hún segir áhugann alltaf hafa blundað í sér en hún hefur hefur starfað sem lögmaður síðustu ár. Meira »

Heimsþing kvenleiðtoga næstu 4 ár

Í gær, 19:11 Ríkisstjórn Íslands og Alþingi hafa gert samkomulag við WPL, Women Political Leaders, Global Forum um að efna til Heimsþings kvenleiðtoga á Íslandi ár hvert næstu fjögur ár. Meira »

Kastað í djúpu laugina strax

Í gær, 18:40 Árdís Ilmur Petty er 21 árs Reykjavíkurmær sem hafði lengi langað til þess að flytja til útlanda. Hún útskrifaðist frá Menntaskólanum við Sund árið 2016 og þaðan lá leið hennar til Bournemouth á Bretlandi þar sem hún leggur stund á viðburðastjórnun við Bournemouth University. Meira »

Framboðslistinn samþykktur í Valhöll

Í gær, 18:12 Tillaga kjörnefndar að framboðslista Sjálfstæðisflokksins vegna borgarstjórnarkosninga í vor var samþykktur nánast samhljóða á fundi í Valhöll. Þar fundaði Vörður, fulltrúaráð sjálfstæðisfélaganna í Reykjavík. Meira »

Svala fékk snert af heilablóðfalli

Í gær, 17:45 Svala Björgvinsdóttir fékk snert af heilablóðfalli síðastliðinn þriðjudag og var flutt á sjúkrahús í Los Angeles.  Meira »

Fær 8,7 milljónir vegna umferðarslyss

Í gær, 18:29 Hæstiréttur dæmdi föður manns og tryggingafélag hans til bótaskyldu vegna alvarlegs bílslyss. Farþegi bílsins fær frá þeim tæpar 8,7 milljónir króna í skaðabætur en hann slasaðist töluvert í slysinu. Hann er þó talinn meðábyrgur en ökumaðurinn, sonur hins bótaskylda, lést í slysinu. Meira »

Síðasti „hvellurinn“ í langri hrinu

Í gær, 17:58 Spár gera ráð fyrir enn einu leiðindaveðrinu síðdegis á morgun og annað kvöld. Veðurfræðingur segir þó huggun harmi gegn að allt líti út fyrir að hvellurinn á morgun sé sá síðasti í bili. Meira »

Telur siðareglur hafa verið brotnar

Í gær, 17:37 Björn Leví Gunnarsson, þingmaður Pírata, hefur sent forsætisnefnd Alþingis erindi þar sem hann óskar formlega eftir því að nefndin taki til umfjöllunar hvort siðareglur alþingismanna hafi verið brotnar. Meira »
https://www.funiceland.is - Ferðavefur
FunIceland.is er ferða- og upplýsingavefur um náttúru Íslands. Skoðaðu vefinn m...
EIGUM ALLSKONAR STIGA Á LAGER
Einnig sérsmíði, sjáið úrvalið t.d. á: www.sogem-stairs.com/en_home-home.php L...
Húsgagnaviðgerðir og bólstrun
Ég tek að mér viðgerðir og bólstrun á gömlum og nýjum húsgögnum. Starfsemin fer ...
 
Uppboð
Tilkynningar
UPPBOÐ Boðnir verða up...
Félagsstarf
Staður og stund
Aflagrandi 40 Opin vinnustofa kl. 9, for...
Framhalds uppboð
Nauðungarsala
Uppboð Einnig birt á www.naudungarsolu...
Eldri borgarar
Staður og stund
Aflagrandi 40 Opin vinnustofa kl. 9 og b...