Kom grútskítugum haferni til bjargar

Veiðimaðurinn Snorri Rafnsson, einnig þekktur sem Vargurinn, hlúir nú að haferni á heimili sínu, sem hann handsamaði í Krossavík nærri Hellissandi á Snæfellsnesi í dag. Hann ætlar að keyra með örninn til Reykjavíkur á morgun og láta hann í umsjá Náttúrufræðistofnunar.

Snorri var að viðra hundana sína er hann sá örninn, sem er 17 ára gamall og var merktur sem ungi í Breiðafirði árið 2002. Roskið merkisdýr, sem var í vanda statt, en haförninn var blautur af grút eftir að hafa gætt sér á hvalshræi sem er að finna þarna í víkinni.

Mynd sem Snorri birti af sér og erninum á Snapchat ...
Mynd sem Snorri birti af sér og erninum á Snapchat í dag. Ljósmynd/Snorri Rafnsson

„Ég labbaði aðeins nær og sá að það var eitthvað að honum. Ég hélt að hann myndi fljúga í burtu,“ segir Snorri í samtali við mbl.is, og bætir við að fitan úr hvalshræinu hafi „fyllst í fjaðrirnar“ á erninum og að það verði oft til þess að þessi voldugu dýr drepist.

„Þetta gerir það að verkum að þeir geta ekki flogið, svo bara byrja þeir að blotna og hrörna niður,“ segir Snorri, sem handsamaði annan örn í byrjun desember árið 2017. Sá var mun yngri, eða á fyrsta ári og var að lokum svæfður í maí síðastliðnum, þar sem hann braggaðist ekki nægilega eftir að Snorri hafði komið honum í umsjá Náttúrufræðistofnunar, sem vistaði hann síðar í Húsdýragarðinum í Laugardal.

Í grennd við örninn var þjóðgarðsvörður í Snæfellsjökulsþjóðgarði, sem hafði verið í sambandi við fuglafræðinga vegna hafarnarins, en ekki treyst sér til að fara og handsama hann. Snorri gekk því í verkið, eftir samtal við þjóðgarðsvörðinn og eftir að hafa ráðfært sig við fuglasérfræðinga hjá Náttúrufræðistofnun.

Nú er haförninn í góðu yfirlæti á heimili Snorra, í rúmgóðu búri í bílskúrnum, eins og sjá má fjölmörgum myndskeiðum á Snapchat-aðgangi hans.

Hægt er að sjá hafarnar-ævintýri Snorra í dag á Snapchat, ...
Hægt er að sjá hafarnar-ævintýri Snorra í dag á Snapchat, undir nafninu Vargurinn.

„Ég bruna beint með hann í bæinn á morgun og þeir [hjá Náttúrufræðistofnun] taka á móti honum, þrífa hann og sleppa honum svo bara aftur eins fljótt og hægt er, á svipaðar slóðir,“ segir Snorri, sem telur að fyrir utan grútinn ami ekkert að erninum sem hann fangaði í dag og reiknar með að hann verði kominn aftur á ról innan skamms.

Snorri er vinsæll á samfélagsmiðlum og þúsundir fylgjast með honum á Snapchat á hverjum degi, en hann er oft úti í náttúrunni á Snæfellsnesi við minkaveiðar. Hann er einnig á Instagram, undir nafninu thewestviking.

Attachment: "vargur" nr. 11018

mbl.is

Innlent »

Fjórmenningar með umboð til að slíta

Í gær, 22:15 Formenn Eflingar, VR, Verkalýðsfélags Akraness og Verkalýðsfélags Grindavíkur hafa allir fengið umboð frá sínum félögum til þess að slíta viðræðum við Samtök atvinnulífsins (SA). Félögin munu funda með SA á morgun og í kjölfar þess fundar munu stéttarfélögin funda um hvort skuli boða til verkfalls. Meira »

Skora á stjórnvöld að bregðast við af hörku

Í gær, 21:58 Stjórn Neytendasamtakanna skorar á stjórnvöld að bregðast við af fullri hörku til varnar neytendum vegna sviksamlegrar háttsemi bílaleigunnar Procar. Þá þurfi það tryggja að eftirlit með akstursmælum sé fullnægjandi. Meira »

Kjarnorkustyrjöld í Selsferð

Í gær, 21:15 Uppákoman í Selsferðinni er einhver mesta lífsreynsla sem ég hef mætt,“ segir Heimir Sindrason tannlæknir. „Enginn var samur á eftir; því þarna vorum við um 100 krakkar saman sem stóðum andspænis dauða okkar á ögurstund mannkynssögunnar. Skelfingin sem greip um sig var mikil, í vitund allra sem þarna voru lifir þetta mál enn og margir hefðu sjálfsagt þurft það sem í dag er kallað áfallahjálp.“ Meira »

Segir Seðlabankann undirbúa aðra sneypuför

Í gær, 21:00 Stjórnendur Seðlabanka Íslands undirbúa nú enn eina sneypuförina af hálfu bankans. Þetta segir Garðar Gíslason hæstaréttarlögmaður og vísar til bréfs sem birt var á vef Seðlabankans á þriðjudag. Meira »

Vinna að niðurfellingu starfsleyfis

Í gær, 20:50 „Við erum að bregðast við með viðeigandi hætti,“ segir Þórhildur Elínardóttir samskiptastjóri Samgöngustofu í samtali við mbl.is, spurð út í það hvort Samgöngustofa vinni að því að svipta einhverja bílaleigu starfsleyfi sínu. Meira »

Hefur umboð til að slíta viðræðunum

Í gær, 19:48 Sólveig Anna Jónsdóttir, formaður Eflingar, fékk nú síðdegis umboð frá samninganefnd félagsins til að slíta viðræðum við Samtök atvinnulífsins á morgun. Þetta kom fram í kvöldfréttum RÚV. Meira »

Íslendingafélag í 100 ár

Í gær, 19:40 Íslendingafélagið í Kaupmannahöfn verður 100 ára 1. mars nk. og verður tímamótanna minnst sérstaklega á hátíð félagsins 17. júní, að sögn Einars Arnalds Jónassonar, formanns þess. Meira »

Persónuafsláttur frystur í þrjú ár

Í gær, 19:25 Til stendur að frysta persónuafsláttinn í þrjú ár þar til innleitt verður nýtt kerfi til þess að reikna út hver afslátturinn eigi að vera, samkvæmt tillögum ríkisstjórnarinnar um skattkerfisbreytingar vegna yfirstandandi kjaraviðræðna. Þetta staðfestir fjármálaráðuneytið í samtali við mbl.is. Meira »

Tilkynnt um eld í fjölbýli við Engihjalla

Í gær, 18:59 Mikill viðbúnaður var hjá slökkviliðinu á höfuðborgarsvæðinu er tilkynnt var um eld á sjöundu hæð í fjölbýlishúsi við Engihjalla nú undir kvöld. Voru bílar sendir á staðinn frá öllum stöðvum en mikinn reyk lagði um stigaganginn. Meira »

Óska eftir vitnum að líkamsárás

Í gær, 18:44 Lögreglan á höfuðborgarsvæðinu óskar nú eftir vitnum að líkamsárás sem átti sér stað á mótum Vegmúla og Suðurlandsbrautar í Reykjavík í hádeginu í dag, eða um kl. 12.50, en þar veittist karlmaður að ungri konu. Meira »

Móðir Nöru Walker óskar eftir náðun

Í gær, 18:37 Móðir ástralskrar konu sem var dæmd í Landsrétti fyrir að hafa bitið bút úr tungu eiginmanns síns hefur skrifað bréf til náðunarnefndar dómsmálaráðuneytisins þar sem hún óskar eftir því að dóttur sín verði náðuð. Meira »

Vildu 15.000 kr. og fjögur skattþrep

Í gær, 18:00 „Við hefðum viljað sjá skattkerfinu beitt hressilega sem tekjujöfnunartæki og gerðum okkur væntingar um að það kæmi til skattalækkunar upp á um 15.000 krónur til ákveðinna hópa,“ segir Drífa Snædal, formaður ASÍ. Meira »

SGS og SA funda á ný á morgun

Í gær, 17:58 Fundi samninganefnda Samtaka atvinnulífsins (SA) og Starfsgreinasambandsins (SGS) sem hófst klukkan fjögur í dag er nú lokið. Þetta staðfestir Flosi Eiríksson, framkvæmdastjóri SGS, í samtali við mbl.is. Fram kom í umfjöllun mbl.is í hádeginu að SGS vildu fá betri svör frá SA á fundinum. Meira »

Henti barni út úr strætisvagni

Í gær, 17:15 „Sonur minn lenti í að myndavélin á símanum hans virkaði ekki og var að hringja í mig grátandi því vagnstjórinn ykkar henti honum út og sagði honum bara að labba.“ Þannig hefst Twitter-færsla hjá Jóhannesi Bjarnasyni en 11 ára syni hans var hent út úr strætisvagni í dag. Meira »

Varað við mikilli ölduhæð

Í gær, 17:10 Von er á óvenju mikilli ölduhæð vegna þeirrar djúpu lægðar sem nú nálgast landið. Við þessu varar Landhelgisgæslan og bendir sömuleiðis á að há sjávarstaða geti ásamt mikilli ölduhæð valdið usla, einkum sunnan- og vestanlands. Meira »

Barði konuna og henti inn í runna

Í gær, 17:00 „[Við] gátum ekki brugðist við fyrr en hann var búinn að ná að lumbra ansi duglega á henni, henda henni inn í runna og stappa á henni þar.“ Svona lýsir Snorri Barón Jónsson árás sem hann varð vitni að í hádeginu. Meira »

Auður með átta tilnefningar

Í gær, 16:45 Tilnefningar til Íslensku tónlistarverðlaunanna 2018 hafa verið kynntar og hlaut Auður flestar eða alls átta. Fast á hæla honum kom Valdimar með sjö tilnefningar, GDRN með sex, Jónas Sig með fimm og Sunna Gunnlaugs og Víkingur Heiðar Ólafsson með fjórar hvort. Verðlaunin verða afhent 13. mars. Meira »

„Mun marka líf brotaþola það sem eftir“

Í gær, 16:10 Þegar myndbönd af árás ákærðu og félaga þeirra á brotaþola eru skoðuð þá sést að ákærðu, ekki síst ákærði Artur, gengur fram af mikilli heift. Þetta kemur fram í dómi héraðsdóms en Art­ur Pawel Wisock var í dag dæmd­ur í fimm ára fang­elsi fyr­ir stór­fellda lík­ams­árás á dyra­vörð á skemmti­staðnum Shooters í ág­úst í fyrra. Meira »

Óvenju há sjávarstaða

Í gær, 15:57 Landhelgisgæslan hefur vakið athygli á óvenju hárri sjávarstöðu í dag og næstu daga, en stórstreymt er þessa dagana.  Meira »
Húsaviðgerðir
https://www.husco.is...
Trampolin til sölu
Stoj tampolin til sölu fyrir kr. 15.000,-. Stærð: Þvermál:244 cm X 60 cm x 150 ...
Bókalind - antikbókabúð
Höfum á boðstólnum fjölbreytta flóru af bókum. Við erum með t.d. orðabækur, matr...
UHD skjáir ( 4k )
Upplýsingar gefur Ólafur hjá Varmás ehf. sími 566 8144 ...