Fimleikameistari strandaglópur vegna SAS

Farþegaþotur SAS á Gardermoen-flugvellinum í Ósló í Noregi. Mynd úr ...
Farþegaþotur SAS á Gardermoen-flugvellinum í Ósló í Noregi. Mynd úr safni. AFP

Þorbjörg Gísladóttir landsliðsþjálfari unglinga í áhaldafimleikum var mætt upp á Keflavíkurflugvöll í morgun þegar hún fékk þær fréttir að flugi SAS til Kaupmannahafnar hefði verið frestað.

„Ég held bara að allir sem áttu að fara í þetta flug hafi verið mættir, þetta var algert kaos,“ segir hún. „Fólk virtist ekki vera búið að fá þessar upplýsingar heldur frétti þetta bara á vellinum.“

SAS hafði þegar endurskipulagt ferðir fólksins og allt var það með öðrum flugfélögum en því sjálfu. En fólkið var vitaskuld á leiðinni í allar áttir. „Einn var á leiðinni á fund í Varsjá og hann hljómaði ekki sáttur,“ segir Þorbjörg við mbl.is.

Jónas Ingi Þórisson er kominn á leiðarenda eftir nokkra seinkun ...
Jónas Ingi Þórisson er kominn á leiðarenda eftir nokkra seinkun og töskuvandræði. Laufey Birna Jóhannsdóttir fór hins vegar fýluferð á Keflavíkurflugvöll í morgun, þar sem hún fékk þær fréttir að ekki yrði flogið til Kaupmannahafnar klukkan 10.30. Jónas og Laufey eru einu fulltrúar Íslendinga á HM unglinga í áhaldafimleikum en þau eru hvort í sínum flokki Íslandsmeistarar. Ljósmynd/Fimleikasamband Íslands

Og hún var ekki sátt sjálf. „Við vorum aldeilis mættar upp á flugvöll í morgun. Það var mikil óhamingja með þetta,“ segir Þorbjörg, sem átti flug til Kaupmannahafnar með SAS klukkan 10.30. Þaðan skyldi hún fljúga til Vínar, þaðan sem stóð til að keyra til Györ í Ungverjalandi.

Þangað var hún á leiðinni ásamt Laufeyju Birnu Jóhannsdóttur, Íslandsmeistara í unglingaflokki stúlkna í áhaldafimleikum, á heimsmeistaramót unglinga í áhaldafimleikum.

View this post on Instagram

Íslandsmeistari unglinga 2019 @fimleikavorur @ozoneleos

A post shared by Laufey Birna Jóhannsdóttir (@laufey_birna) on Mar 17, 2019 at 3:04pm PDT

Fluginu þeirra var breytt. „Nú fljúgum við til Frankfurt klukkan hálfeitt í kvöld og þaðan til Vínar og þaðan keyrum við. Þetta þýðir að Laufey missir af æfingunni fyrir generalprufuna á mótinu,“ segir Þorbjörg og segir að það sé óþægilegt, að þurfa að mæta beint í generalprufu á svona móti. Laufey keppir á föstudaginn.

Þorbjörg á ekki þetta eitt við SAS að sakast af því að í gær lenti drengjaliðið, sem að vísu einn maður skipar en einnig þjálfarar, í miklum seinkunum og óþægindum með flugið sitt. „Þeir mættu síðan hálftöskulausir til Györ í gær,“ segir Þorbjörg.

Mbl.is hefur farið skýringa á leit við SAS en þær hafa ekki borist. Öllum flugferðum félagsins var aflýst til og frá Keflavíkurflugvelli í dag, að því er virðist með stuttum fyrirvara.

mbl.is

Innlent »

Veist að þremur múslimakonum

06:10 Veist var að þremur múslimskum konum utandyra í Breiðholti á sjöunda tímanum í gærkvöldi. Málið er í rannsókn hjá lögreglu og er hugsanlega um hatursglæp að ræða. Meira »

Bætist í jarðasafn Fljótabakka

05:30 Fljótabakki ehf., sem er íslenskt dótturfélag bandaríska ferðaþjónustufyrirtækisins Eleven Experience sem rekur m.a. ferðaþjónustuna Deplar Farm í Fljótunum, hefur keypt jörðina Atlastaði í Svarfaðardal. Meira »

Vegmerkingum ábótavant

05:30 Tafist hefur í um þrjár til fjórar vikur að vegmerkja vegarkafla á Sæbraut í Reykjavík eftir malbikunarframkvæmdir þar í júní. Meira »

Batnandi ástand og vaðandi makríll

05:30 „Almennt talað fer ástand sjávar suður af landinu batnandi,“ sagði Héðinn Valdimarsson, sviðsstjóri umhverfissviðs Hafrannsóknastofnunar, um helstu niðurstöður vorleiðangurs stofnunarinnar 2019. Meira »

Minna í húsnæði en hjá ESB

05:30 Árlegur kostnaður heimila hér á landi vegna húsnæðis (að undanskildum húsnæðiskaupum) er að meðaltali 22,1% heildarútgjalda.  Meira »

Segja ferðamenn ganga betur um

05:30 Nokkrir ferðaþjónustuaðilar sem Morgunblaðið ræddi við segja að erlendir ferðamenn gangi betur um en áður. Minna sé um að þeir gangi örna sinna á víðavangi og utan salerna. Meira »

Vill kaupa eyjuna Vigur í Djúpi

05:30 Skýrast ætti í næstu viku hvort verði af sölu Vigurs í Djúpi. Hugsanlegur kaupandi er útlendingur, búsettur í Evrópu, en ekki fengust nánari upplýsingar um hann. Sá kom nýlega með tilboð í eyjuna, sem síðasta árið hefur verið á söluskrá. Meira »

Rignir víða í nótt

Í gær, 23:12 Rigning er fram undan víða í nótt en þó síst með norðurströndinni. Áttin verður austlæg yfirleitt 5-10 m/s. Dregur úr úrkomu um vestanvert landið í fyrramálið en aftur rigning eða skúrir þar síðdegis. Hiti 10 til 18 stig og verður hlýjast norðaustanlands. Meira »

Hvetur til mótmæla

Í gær, 23:00 Mikið er rætt um skipulagsmál borgarinnar um þessar mundir og ekki eru allir á eitt sáttir þegar kemur að áformum um að byggja á grænum svæðum borgarinnar, skipulag miðborgarinnar og fleira í þeim dúr. Eyþór Arnalds, oddviti sjálfstæðismanna í borgarstjórn, hefur haldið uppi gagnrýni á meirihlutann og segir þrjóskju ríkja í borgarstjórn. Meira »

Malbika Reykjanesbraut í fyrramálið

Í gær, 22:54 Stefnt er að því að malbika aðrein á mislægum gatnamótum Reykjanesbrautar og Njarðvíkurvegar á morgun 16. júlí. Fráreininni verður lokað og þrengt að umferð við Reykjanesbraut. Viðeigandi merkingar og hjáleiðir verða settar upp. Meira »

Vilja sameina tvær stofnanir í eina

Í gær, 22:44 Lagt er til að Íbúðalánasjóður og Mannvirkjastofnun sameinist í nýja Húsnæðis- og mannvirkjastofnun samhliða uppskiptingu Íbúðalánasjóðs í drögum að nýju frumvarpi. Félagsmálaráðuneyti birti í dag í samráðsgátt stjórnvalda drög að frumvarpinu. Meira »

Getur ekki gjafar á tónlistarhátíð

Í gær, 22:13 Allir kjörnir fulltrúar Reykjavíkurborgar gátu fengið aðgöngumiða á tónlistarhátíðina Secret Solstice sem fram fór í síðasta mánuði, samkvæmt samningi við Reykjavíkurborg í þeim tilgangi að uppfylla eftirlitsskyldu sína. Meira »

Býst við að smitum fjölgi ekki

Í gær, 21:30 „Ég býst við að þetta fari að fjara út í þessari viku ef allt virkar eins og maður vonast til að það geri,“ segir Þórólfur Guðnason sóttvarnarlæknir við mbl.is um E.coli-sýkingu sem hefur greinst hjá 19 börnum. Meira »

Bílaleigubílar 5% færri en í fyrra

Í gær, 21:10 Þær bílaleigur sem starfa hér á landi eru með 24.943 ökutæki í umferð, en á sama tíma í fyrra voru bílaleigubílar í umferð 26.211 talsins. Um er að ræða 5% fækkun á milli ára. Meira »

Dómari óskar eftir launuðu leyfi

Í gær, 20:17 Jón Finnbjörnsson, einn fjögurra dómara við Landsrétt sem hefur ekki sinnt dómstörfum vegna dóms Mannréttindadómstóls Evrópu, hefur óskað eftir launuðu leyfi til áramóta. Nýr dómari verður settur í hans stað. Meira »

Fluttu 6,3 tonn af rusli úr Barðsvík

Í gær, 19:30 Hreinsun Hornstranda hefur staðið yfir, vík úr vík, frá árinu 2014. Alls hafa nú 35 tonn af rusli verið fjarlægð úr sjö víkum og einungis tvær eru eftir, sem til stendur að hreinsa næsta sumar. 6,3 tonn voru flutt úr Barðsvík til Ísafjarðar í gærkvöldi. Meira »

„Við erum heppin með hópinn“

Í gær, 19:27 „Þetta lítur vel út og við erum heppin með hópinn. Þetta er jafnsterkur hópur,“ segir Sigurbjörn Bárðarson landsliðseinvaldur íslenska landsliðsins í hestaíþróttum sem kynnt var í dag. Landsliðið keppir fyrir hönd Íslands á Heimsleikum íslenska hestsins sem fram fer í Berlín 4. - 11. ágúst. Meira »

Vonast til að farþegar sitji ekki aftur eftir

Í gær, 19:07 Icelandair vonast til þess að ekki komi aftur upp atvik svipað og átti sér stað í dag þegar 39 farþegar sem áttu bókað með vél félagsins frá Manchester til Íslands urðu eftir á Bretlandseyjum. Meira »

Brottfall úr námi langmest á Íslandi

Í gær, 18:20 Hlutfall íslenskra ungmenna á aldrinum 18-24 ára sem hættu of snemma í námi á árinu 2018 var 21,5%. Það er hvergi meira í allri Evrópu, þar sem meðaltalið er 10,6%. Meira »
* Öll stærstu á einum stað
Þú getur spilað með í yfir 50 stærstu Lottóum heimsins. Í yfir 12 ár hafa lottó...
Harðviður til húsbygginga
Harðviður til húsabygginga Sjá nánar á www.vidur.is Vatnsklæðning, panill, palla...
Gefins rúm.
Gefins hjónarúm 158 x 203 ameríst. Uppl 8984207...
Málningar- og viðhaldsvinna
Getum bætt við okkur inni- og útiverkefnum. Vönduð vinnubrögð og góð umgengni. T...