Í fyrra starfshlutfall hjá Icelandair frá 1. júní

Flugvélar Icelandair.
Flugvélar Icelandair. mbl.is/Eggert Jóhannesson

Það starfsfólk sem áfram starfar hjá Icelandair Group og flestum dótturfélögum færist flest í fyrra starfshlutfall frá og með 1. júní.

Þó hefur verið óskað eftir því að það starfsfólk taki á sig 10% launaskerðingu eða 10% skert starfshlutfall í júní og júlí. Laun forstjóra og stjórnar munu áfram skerðast um 30% og laun framkvæmdastjóra um 25%.

Þetta kemur fram í tilkynningu frá Icelandair Group.

„Icelandair Group hefur síðustu tvenn mánaðamót gripið til yfirgripsmikilla aðgerða sem fólu í sér verulegar uppsagnir og breytingar á skipulagi félagsins. Á sama tíma hefur félagið lagt ríka áherslu á að halda uppi grunnstarfsemi á öllum sviðum og tryggja þar með nauðsynlegan sveigjanleika til að geta brugðist hratt við um leið og markaðir opnast á ný og eftirspurn eftir flugi og ferðalögum myndast. Í maímánuði hafa langflestir starfsmenn félagsins verið í skertu starfshlutfalli í samræmi við hlutabótaleið stjórnvalda. Aðrir hafa verið í fullu starfi með skert laun,“ segir í tilkynningunni.

„Eftir að hafa skoðað málið gaumgæfilega er niðurstaðan sú að hlutabótaleið stjórnvalda muni ekki eiga við lengur í starfsemi Icelandair Group frá og með 1. júní, nema hjá Iceland Travel. Markmiðið með úrræði stjórnvalda er skýrt – að viðhalda ráðningarsambandi þar sem verkefnum hefur fækkað verulega. Nú er svo komið að félagið þarf á meira vinnuframlagi að halda en síðustu mánuði.“

Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, segir að til þess að geta undirbúið og hafið sókn af fullum krafti þurfi félagið nú fleiri hendur á dekk. Í mörg horn sé að líta enda krefjist undirbúningur fyrir opnun landsins mikillar vinnu varðandi flugáætlun, sölu- og markaðsmál, þjónustu og útfærslu sóttvarna.

„Á sama tíma hefur verið aukning verkefna í frakt- og leiguflugi, auk þess sem sinna þarf viðhaldi á þeim hluta flugflota félagsins sem er kyrrsettur. Þar að auki koma margar deildir að þeirri vinnu sem er nú í fullum gangi vegna fjárhagslegrar endurskipulagningar félagsins. Við viljum hafa sem flesta í fullu starfi eftir því sem hægt er og vonumst til þess að starfsmenn komi til móts við beiðni okkar um skert launa- eða starfshlutfall á meðan við komumst yfir erfiðasta hjallann,“ segir Bogi í tilkynningunni.

mbl.is