„Top of the line“ landaði 25 löxum

Óttar Felix Hauksson með fallegan lax úr Hólsá. Óttar tók …
Óttar Felix Hauksson með fallegan lax úr Hólsá. Óttar tók saman skemmtilegan pistil um ferðina. Ljósmynd/Aðsend

Stangaveiðifélagið „Top of the line“ gerði góða ferð í Hólsá á dögunum. Formaður félagsins er stórsöngvarinn og stórveiðimaðurinn Björgvin Halldórsson. Þeir félagar lönduðu á tveimur dögum 25 löxum og hefur Hólsáin verið að gefa virkilega vel undanfarna daga. Þeir félagar veiddu Austurbakkann og létu vel af sér. Óttar Felix Hauksson sem er einn meðlima félagsins greindi frá ævintýrinu á facebook síðu sinni og fengum við leyfi til að birta þá færslu. 

Jón Þór Hjaltason með handfylli úr Hólsá Austurbakka. Hópurinn gerði …
Jón Þór Hjaltason með handfylli úr Hólsá Austurbakka. Hópurinn gerði svo sannarlega góða ferð og landaði 25 löxum á tveimur dögum. Ljósmynd/Aðsend

„Top of the line" stangveiðifélagið hélt í sína árlegu veiðiferð nú í vikunni. Þátttakendur að þessu sinni voru þeir Birgir Hrafnsson, Björgvin Halldórsson (form.), Eyjólfur Kristjánsson, Jón Þór Hjaltason, José Garcia og Óttar Felix Hauksson. Sophus Sigþórsson forfallaðist á síðustu stundu en inn kom, í hans stað, Knútur Lárusson, þrautreyndur veiðimaður og þaulkunnugur veiðislóðum.

Merki félagsins. Sumir veiðiklúbbar taka hlutina lengra en aðrir.
Merki félagsins. Sumir veiðiklúbbar taka hlutina lengra en aðrir. Ljósmynd/Aðsend

Við veiddum í námunda við Odda á Rangárvöllum, þann fornfræga sögustað sem leiddi hugann að Sæmundi fróða Sigfússyni. Hann var sagður hafa skrifað sögur Noregskonunga. Snorri Sturluson var fóstraður í Odda af Jóni Loftssyni, sonarsyni Sæmundar fróða og hefur að öllum líkindum nýtt sér sagnafróðleik Sæmundar við gerð Heimskringlu. Við stóðum okkur ágætlega í veiðinni, lönduðum 25 löxum á tveim dögum.“

mbl.is

Seinustu hundraðkallar sumarsins

Lengd á laxi Veiðisvæði Veiðimaður Dagsetning Dags.
102 cm Laxá á Ásum Chis Warne 6. ágúst 6.8.
100 cm Fnjóská Gunnar Jónsson 2. ágúst 2.8.
101 cm Laxá í Dölum Arnór Ísfjörð Guðmundsson 30. júlí 30.7.
102 cm Laxá í Dölum Arnór Ísfjörð Guðmundsson 26. júlí 26.7.
106 cm Nesveiðar Ingvi Jökull Logason 25. júlí 25.7.
102 cm Nesveiðar Kristrún Ólöf Sigurðardóttir 25. júlí 25.7.
102 cm Nesveiðar Nils Folmer Jörgensen 21. júlí 21.7.

Skoða meira