„Þykist þú vera einhver framkvæmdastjóri“

Baldur Oddur Baldursson þjónaði um borð þegar Wow air fór ...
Baldur Oddur Baldursson þjónaði um borð þegar Wow air fór í jómfrúarferð sína til Parísar á fimmtudaginn. Ljósmynd/Sigurjón Ragnar

Baldur Oddur Baldursson, forstjóri Wow air, ætlar að þjóna um borð í vélum félagsins einu sinni í mánuði ásamt Skúla Mogensen. Baldur hefur góða reynslu af því að ganga í öll störf, en þegar hann var framkvæmdastjóri Domino's mætti hann reglulega og svaraði í símann, bakaði pítsur, keyrði út eða bjó til brauðstangir.

Wow air fór í jómfrúferð sína á fimmtudaginn og var stefnan tekin á París. Þar þjónuðu Baldur og Skúli í vélinni ásamt Guðmundi Arnari Guðmundssyni, markaðsstjóra fyrirtækisins. Baldur fór létt með starfið því hann starfaði sem flugþjónn fyrir 20 árum. „Við ætlum að þjóna í vélunum til þess að kynnast starfsfólkinu og vera í beinum samskiptum við viðskiptavini. Það er mjög mikilvægt að fá það beint í æð sem er að gerast í vélunum og sérstaklega til að skilja vinnuumhverfið,“ segir Baldur.

Flugliðar félagsins munu einnig sinna skrifstofustörfum einu sinni í mánuði. Baldur segir að það sé gert til þess að fólk kynnist og skilji störf hvað annars. „Þetta er gert til þess að það séu allir í sama liðinu og horfi í sömu átt.“

Baldur var framkvæmdastjóri Domino's á árunum 2005-2007 og mætti reglulega á vaktir þegar mikið lá við eins og þegar Megavika stóð yfir. „Ég fór á milli og vann í búðunum. Það var alltaf mikið að gera á Megavikum og þá voru allir framkvæmdastjórar á vakt, svöruðu í símann, bjuggu til pítsur eða sentust með þær. Eitt sinn hringdi kunningi minn og var mjög hissa þegar hann heyrði röddina í mér og spurði: „Bíddu, þykist þú bara vera einhver framkvæmdastjóri þarna og ert svo bara á símanum?““

Eins og Wow-nafnið gefur til kynna leggur fyrirtækið áherslu á að það sé gaman hjá starfsfólkinu í vinnunni. Baldur segir að það skipti máli að skemmtilegheitin byrji ofan frá. „Við getum ekki setið uppi í fílabeinsturni og sagt fólki að hafa gaman, við verðum að gera það líka. Ég held að það hafi komið berlega í ljós í fyrsta fluginu að við höfðum gaman af þessu. Yfirþjónninn í ferðinni var líka ánægður að geta skipað okkur fyrir,“ segir Baldur.

Baldur kynnir öryggisatriði um borð í vélinni.
Baldur kynnir öryggisatriði um borð í vélinni. Ljósmynd/Sigurjón Ragnar
Halldór og Baldur um borð í vélinni.
Halldór og Baldur um borð í vélinni. Ljósmynd/Sigurjón Ragnar
mbl.is

Bloggað um fréttina

„Maki minn hélt fram hjá mér“

05:00 „Málið er að allir í kringum mig segja að ég ætti að skilja. Ég er frekar dofin yfir þessu öllu, en langar ekki að segja skilið við þetta hjónaband í bili. Við eigum börn saman, fallegt heimili og margt gott sem við höfum byggt upp í gegnum árin.“ Meira »

Æskubrunnur eða nýtt æði? Pistill nr. 2

Í gær, 20:38 „Kollagen er þannig mikilvægt prótein, ekki bara vegna þess að það er um 30% af öllum próteinum í líkamanum, heldur af því að það gefur okkur mikinn styrk og burðarþol. Ef það færi í sjómann við stál þá myndi kollagen hafa sigur - það er sterkara en stál!“ Meira »

„Þú átt skilið að elska án skilyrða“

Í gær, 18:00 Sigurður Karlsson starfar sem ráðgjafi og hefur hjálpað fjölmörgum aðilum og aðstandendum þeirra að komast í bata. Hann segir mikilvægt að rækta ástina um páskana og ráðleggur foreldrum sem vilja ná vel til barnananna sinna um hátíðina að vera til staðar sem vinur þeirra í raun. Meira »

Svona selur þú fasteign

Í gær, 15:00 Halla Unnur Helgadóttir fer í gegnum það, skref fyrir skref, hvernig fólk fer að því að selja fasteign. Ferlið er ekki svo flókið en tekur sinn tíma, og hægt að gera ýmislegt til að auka líkurnar á að fá hærra verð fyrir eignina. Meira »

„Fíkillinn rændi systur minni“

Í gær, 11:00 Diljá Mist Einarsdóttir segir frá því hvernig er að missa systur sína, Susie Rut Einarsdóttur.   Meira »

Orðsporið það eina sem þú tekur með þér

í gær Margrét Kristmannsdóttir, framkvæmdastjóri Pfaff, sem fagnaði 90 ára afmæli á dögunum, hefur verið áberandi í FKA síðan félagið var stofnað fyrir 20 árum. Margrét er FKA-viður­kenn­ing­ar­hafi 2019 og segir hún að félagið hafi breytt mjög miklu í íslensku samfélagi og það sé dýrmætt fyrir konur að hafa gott tengslanet. Það þýði ekkert að vera á tossabekk þegar kemur að jafnréttismálum. Meira »

Svona lærir Meghan förðunartrixin

í fyrradag Meghan hertogaynja er ekkert öðruvísi en hinn venjulegi unglingur í dag og aflar sér þekkingar á Youtube.   Meira »

Aldrei heitari eftir breytt mataræði

í fyrradag „Á innan við 24 tímum breytti ég mataræði mínu og hef ekki séð eftir því. Þér líður betur, þú lítur betur út,“ sagði Simon Cowell um nýtt mataræði sitt. Meira »

Áfall að koma að unnustanum látnum

í fyrradag Kristín Sif Björgvinsdóttir boxari og útvarpskona á K100 prýðir forsíðu Vikuna. Í viðtalinu talar hún opinskátt um lát unnusta síns og barnsföður, Brynjars Berg Guðmundssonar, sem framdi sjálfsvíg í október. Hún segir í viðtalinu að hún ætli ekki að láta þessa reynslu buga sig. Meira »

Er eðlilegt að fyrrverandi gangi inn og út?

í fyrradag „Ég kynntist manni fyrir ári síðan og við stefnum á að fara að búa saman á hans heimili. Er eðlilegt að fyrrverandi konan hans gangi inn og út af heimilinu þeirra gamla þegar við erum ekki heima til að hitta krakkana sem vilja alls ekki fara til hennar?“ Meira »

Fimm skref í átt að einfaldari þvottarútínu!

24.4. „Stundum líður mér eins og þvotturinn vaxi í þvottakörfunni.Ég hef oft pirrað mig á þvottinum sem fylgir stóru heimili. Reyndar var ég pirruð yfir þvottinum áður en við eignuðumst svona mörg börn.“ Meira »

Heiðruðu Margréti með stæl

23.4. Það var gleði og glaumur í versluninni Pfaff þegar Margrét Kristmannsdóttir framkvæmdastjóri fyrirtækisins og FKA viðurkenningarhafi 2019 tók á móti gestum og fór yfir 90 ára sögu Pfaff. Heimsóknin fór fram 9. apríl en þann dag fyrir 20 árum, eða árið 1999. Margrét er ein af prímusmótorum FKA og hefur alltaf verið hamhleypa til verka. Meira »

Gunnar og Jónína Ben. hvort í sína áttina

23.4. Jónína Benediktsdóttir og Gunnar Þorsteinsson oft kenndur við Krossinn eru farin hvort í sína áttina eftir að hafa verið gift í áratug. Meira »

Einhleyp í 16 ár og langar í kærasta

23.4. „Ég hef verið mjög lítið á „date“ markaðinum og hef í raun lítið gefið færi á mér. Mín tilfinning hefur verið sú að í þau fáu skipti sem ég hef slegið til og hitt einhvern hafa málin iðulega farið í sama farið. Ég virðist draga að mér menn sem henta ekki mínum persónuleika og eru alls ekki á sama stað og ég í lífinu.“ Meira »

Burðastu með „tilfinningalega“ þyngd

23.4. „Algengustu setningarnar sem ég heyri frá konum sem ég hef verið með í heilsumarkþjálfun er: „Mér var sagt að það sé næstum ómögulegt fyrir mig að grennast út af aldrinum, efnaskiptin verða svo hæg.“ „Ég get bara ekki losnað við aukakílóin síðan ég eignaðist börn og það er víst mjög algengt.” Meira »

Tók hús systur sinnar í nefið

23.4. Ofurfyrirsætan Kate Upton ákvað að koma stóru systur sinni á óvart með því að gera upp hús hennar í Flórída ásamt innanhúshönnuði. Meira »

Gefandi að hjálpa fólki að finna sér heimili

22.4. Guðbjörg Guðmundsdóttir rekur fasteignasöluna Fjölhús ásamt Thelmu Víglundsdóttur. Þær eru engir venjulegir fasteignasalar því þær taka að sér að stílisera íbúðirnar fyrir sölu. Meira »

Svona býr einn frægasti arkitekt í heimi

22.4. Einn frægasti arkitekt í heimi, Frank Gehry, flutti nýverið í nýtt hús enda níræður. Húsið er þó ekki hefðbundið frekar en annað sem Gehry kemur að. Meira »

Svona undirbýrðu húðina fyrir stóra daginn

22.4. Flestir vilja líta sem best út á brúðkaupsdaginn en gott er að byrja með góðum fyrirvara að hressa upp á húðina og hárið til að fyrirbyggja öfgar stuttu fyrir stóru stundina. Meira »

Hvað þarftu að eiga til að geta keypt?

22.4. Það getur verið snjallt að nota viðbótarlífeyrissparnaðinn til að brúa bilið í fasteignakaupum. Með smá aga og góðri yfirsýn ætti flestum að takast að spara fyrir innborgun á nokkrum árum. Meira »

Armbeygjurnar sem koma Hudson í form

22.4. Leikkonan Kate Hudson gerir armbeygjur sem fær fólk til að svitna við það eitt að horfa á hana framkvæma þær. Þjálfarinn kallar æfinguna nöðruna. Meira »