Stúlkurnar til Stokkhólms og strákarnir til Tallinn

Ásta Júlía Grímsdóttir er í landsliðshóp kvenna.
Ásta Júlía Grímsdóttir er í landsliðshóp kvenna.

Körfuknattleikslandslið kvenna og karla skipuð leikmönum 20 ára og yngri héldu bæði í morgun til verkefna þar sem liðin munu spila nokkra landsleiki á næstu dögum.

Norðurlöndin settu saman leiki og mót milli sinna U20-ára liða þegar ákveðið var að fara ekki á EM-mót FIBA í ár. Þau lönd sem vildu taka þátt töluðu sig saman og úr urðu þrír vináttuleikir í kvennaflokki og mót í karlaflokki.

Flogið var til Stokkhólms þar sem sem stúlkurnar munu dvelja og spila gegn Svíum og Finnum dagana 21.-23. júlí.

Piltarnir héldu svo áfram í kjölfarið yfir til Tallinn í Eistlandi þar sem þeir munu dvelja og keppa gegn Eistum, Finnum og Svíum dagana 20.-23. júlí.

Helstu upplýsingar:

U20 kvenna: 

Hægt er að sjá leiki liðsins á netinu í beinu streymi: www.youtube.com/user/basketklipp/featured

Leikjaplan (íslenskur tími)

  1. júlí 14.00 Finnland-Ísland
  2. júlí 14.00 Svíþjóð-Ísland
  3. júlí 14.00 Svíþjóð-Ísland

Leikmannahópurinn:

4 · Fanndís María Sverrisdóttir · ÍR

5 · Thea Olafía Lucic Jónsdóttir · Grindavík

6 · Sigrún Björg Ólafsdóttir · Fjölnir

7 · Hjördís Lilja Traustadóttir · Keflavík

8 · Kristín Alda Jörgensdóttir · Ármann

9 · Hrefna Ottósdóttir · Þór Ak.

10 · Ásta Júlía Grímsdóttir · Valur

11 · Anna Ingunn Svansdóttir · Keflavík

12 · Natalía Jenný Lucic Jónsdóttir · Grindavík

13 · Eygló Kristín Óskarsdóttir · KR

14 · Jenný Geirdal Kjartansdóttir · Grindavík

15 · Ólöf Rún Óladóttir · Keflavík

Þjálfari: Halldór Karl Þórsson

Aðstoðarþjálfarar: Guðrún Ósk Ámundadóttir og Yngi Páll Gunnlaugsson

Sjúkraþjálfari: Styrmir Örn Vilmundarson

U20 karla: 

Hægt er að sjá leiki liðsins á netinu í beinu streymi gegn gjaldi: sport.television.ee/Upcoming/basketball

Livestatt verður á: online.basket.ee

Leikjaplan (íslenskur tími)

  1. júlí 14.00 Finnland-Ísland
  2. júlí 14.00 Eistland-Ísland
  3. júlí 14.00 Ísland-Svíþjóð
  4. júlí · Leikið um sæti: 3. sæti kl. 13.00 og úrslitaleikur kl. 15.30
Styrmir Snær Þrastarson er í landsliðshóp karla.
Styrmir Snær Þrastarson er í landsliðshóp karla. Ljósmynd/Þórir Tryggvason

Leikmannahópurinn: 

4 · Hilmir Hallgrímsson · Stjarnan

5 · Veigar Páll Alexandersson · Njarðvík

6 · Sigurður Pétursson · Breiðablik

7 · Ástþór Atli Svalason · Valur

8 · Júlíus Orri Ágústsson · Þór Ak.

9 · Dúi Þór Jónsson · Stjarnan

10 · Þorvaldur Orri Árnason · KR

11 · Benóný Svanur Sigurðarson · ÍR

12 · Hugi Hallgrímsson · Stjarnan

13 · Sveinn Búi Birgisson · Selfoss

14 · Styrmir Snær Þrastarson · Þór Þ.

15 · Ragnar Ágústsson · Þór Ak.

Þjálfari: Pétur Már Sigurðsson

Aðstoðarþjálfarar: Benedikt Guðmundsson og Adam Eiður Ásgeirsson

Sjúkraþjálfari: Stefán Magni Árnason

Baldur Þór Ragnarsson er yfirþjálfari U20 en ferðast ekki með á mótið.

Veigar Áki Hlynsson þurfti að draga sig úr hópnum vegna meiðsla og kom Ragnar Ágústsson inn í hans stað.

mbl.is