LBI samþykkti kaupauka

Landsbanki Íslands var í Austurstræti þar sem Landsbankinn er nú.
Landsbanki Íslands var í Austurstræti þar sem Landsbankinn er nú. mbl.is/Brynjar Gauti

Áætlun um greiðslur kaupauka til stjórnar og lykilstarfsmanna eignarhaldsfélagsins LBI ehf., sem heldur utan um eignir gamla Landsbankans, var samþykkt með yfirgnæfandi meirihluta atkvæða á aðalfundi félagsins í vor, samkvæmt upplýsingum Morgunblaðsins.

Páll Benediktsson, upplýsingafulltrúi félagsins, segir að engir kaupaukar hafi enn verið greiddir út. „Samþykkt var þessi áætlun um að ef og þegar ákveðinn árangur næðist í því að afla verðmæta fyrir eignirnar yrðu þessir kaupaukar greiddir í hlutfalli við það,“ segir Páll.

Ekki fengust upplýsingar um hversu háir þessir kaupaukar LBI ættu að vera. Á aðalfundi Kaupþings, sem haldinn verður í dag, verður lögð fram tillaga um kaupauka til starfsmanna, samtals að fjárhæð 1,5 milljarðar króna.

Nánar um málið
í Morgunblaðinu
Áskrifendur:
Nánar um málið
í Morgunblaðinu
Áskrifendur:
Kauptu vikupassa

Lestu meira með vikupassa!

Fáðu þér vikupassa fyrir 2.185 kr. og þú færð aðgang að öllu efni úr blaði dagsins í dag og næstu 6 daga.

Kaupa vikupassa

Aðrar áskriftarleiðir »

  ISK
  USD
  EUR
  GBP
  CAD
  DKK
  NOK
  SEK
  ISK
  USD
  EUR
  GBP
  CAD
  DKK
  NOK
  SEK