Selur allar Fokker 50-vélar félagsins

Fokker 50 í flugtaki frá Reykjavíkurvelli.
Fokker 50 í flugtaki frá Reykjavíkurvelli. mbl.is/Árni Sæberg

Flugfélag Íslands hefur skrifað undir samninga við kanadíska fyrirtækið Avmax um sölu á fjórum Fokker 50-vélum félagsins, varahreyfli og varahlutum tengdum Fokker-vélunum. Með þessum samningum lýkur sögu Fokker 50-véla í eigu Flugfélags Íslands en þær hafa verið hjá félaginu frá 1992 og fyrirrennarar þeirra, Fokker 27, frá því árið 1965.  Í tengslum við þessa sölu kaupir Flugfélag Íslands eina Bombardier Q200 37 sæta vél af Avmax en fyrir er félagið með tvær slíkar vélar í rekstri. Gert er ráð fyrir að Q200-vélin komi í rekstur félagsins um næstu áramót en afhending Fokker 50-vélanna mun fara fram á næstu vikum.

Þetta kemur fram í fréttatilkynningu.

Þar segir að í kjölfar breytinga á flugflota félagsins á síðasta ári þegar 3 Bombardier Q400  72-76 sæta vélar voru teknar í notkun urðu miklar breytingar á rekstri félagsins. Nýjum áfangastöðum hefur verið bætt við leiðarkerfi félagsins, flug til Aberdeen í Skotlandi frá Keflavík hófst í mars 2016, flug til Kangerlussuaq á Grænlandi hófst í júní síðastliðnum og í febrúar á þessu ári hófst heilsársflug milli Keflavíkur og Akureyrar. Í júní næstkomandi mun síðan hefjast flug frá Keflavík til Belfast á Norður-Írlandi.

„Með þessum samningum er lokið þeirri endurnýjun sem lagt var upp með í flugflota félagsins og er það mjög mikilvægur áfangi í því að efla félagið til frekari vaxtar. Með því að bæta einni Bombardier Q200-vél í rekstur félagsins mun sveigjanleiki félagsins aukast og ný tækifæri skapast til að efla leiðarkerfið enn frekar,“ er haft eftir Árna Gunnarssyni, framkvæmdastjóra félagsins.

mbl.is
Svæði

Gagnaveitur

Erlendar viðskiptafréttir