Kvika kaupir GAMMA á 3,75 milljarða

Einbeittir skákmenn á Gamma Reykjavíkurskákmótinu.
Einbeittir skákmenn á Gamma Reykjavíkurskákmótinu.

Kvika banki hf. og hluthafar GAMMA Capital Management hf. hafa undirritað viljayfirlýsingu um kaup og sölu á öllu hlutafé GAMMA. Kaupverðið nemur 3,75 milljörðum króna.

Þetta kemur fram í tilkynningu frá félögunum. Kemur þar fram að fyrirhuguð viðskipti séu háð ýmsum skilyrðum, svo sem niðurstöðu áreiðanleikakannana, samþykki eftirlitsaðila og samþykki hluthafafundar Kviku banka.

Með breyttu eignarhaldi munu myndast enn frekari tækifæri í starfsemi GAMMA, segir í tilkynningunni, en félagið verður rekið áfram undir nafni GAMMA sem sjálfstætt dótturfélag Kviku banka. Markmið Kviku banka með kaupunum er að styrkja bankann enn frekar á sviði eigna- og sjóðastýringar og erlendrar starfsemi.

Eigið fé GAMMA í árslok 2017 var 2.054 milljónir króna en þá höfðu ekki verið tekjufærðar 600 milljónir króna kröfur á sjóði í rekstri félagsins vegna árangurstenginga. Eignir í stýringu hjá GAMMA námu 138 milljörðum króna í árslok 2017.

Viljayfirlýsing aðila kveður á um að kaupverð fyrir allt útistandandi hlutafé GAMMA nemi 3.750 milljónum króna, m.v. stöðu félagsins í árslok 2017 og stöðu árangurstengdra þóknana sem eftir á að tekjufæra. Jafnframt kaupa núverandi hluthafar GAMMA tilteknar eignir af félaginu. Kaupverðið á GAMMA getur tekið breytingum til hækkunar og lækkunar eftir því hvernig rekstur og verðmæti eigna GAMMA þróast á næstu misserum.

Kaupverðið samanstendur annars vegar af reiðufé að fjárhæð 1.057 milljónir króna sem greiðist við frágang viðskiptanna og árangurstengd greiðsla, sem metin er á um 1.443 milljónir króna m.v. stöðu GAMMA í árslok 2017. Hins vegar hlutafé í Kviku banka að nafnvirði 56.124.133 hluta sem greiðist við frágang viðskipta og árangurstengd greiðsla sem getur numið allt að 108.946.847 hlutum að nafnvirði.

mbl.is

Gagnaveitur

Erlendar viðskiptafréttir