Óvissa vegna mikillar uppbyggingar

HM opnaði í húsi Regins að Hafnartorgi fyrr á þessu …
HM opnaði í húsi Regins að Hafnartorgi fyrr á þessu ári. Eggert Jóhannesson

Allt stefnir í að fasteignafélagið Reginn verði það stærsta sinnar tegundar en árið 2015 var félagið aðeins rúmlega helmingur af stærð Reita, stærsta fasteignafélags landsins. Í dag nema fjárfestingareignir félagsins 127,8 milljörðum króna en fjárfestingaeignir Reita 144,1 milljarði króna. Nokkuð erfitt er þó að henda reiður á arðsemi fjárfestingarverkefna félagsins. Þetta er á meðal þess sem fram kemur í verðmati Capacent frá 14. desember á félaginu en í því hækkar verðmatsgengið um 7,5%.

Reginn hefur staðið í miklum fjárfestingum síðustu ár og fram kemur í verðmatinu að framkvæmdatímabilið muni draga úr arðsemi rekstrar fyrirtækisins. Reginn hóf á árunum 2016 og 2017 framkvæmdir við Austurhöfn og á Hafnartorgi. Reginn tók yfir eignir fasteignafélaganna Ósvarar og CFV1 og réðst í endurskipulagningu á Smáralind. Reginn keypti FM hús í fyrra og á þessu ári keypti félagið fasteignafélögin HTO og RA sem eiga turninn á Höfðatorgi og viðbyggingar.

Sjá fréttina í heild sinni í ViðskiptaMogganum í dag.

Nánar um málið
í Morgunblaðinu
Áskrifendur:
Nánar um málið
í Morgunblaðinu
Áskrifendur:
Kauptu vikupassa

Lestu meira með vikupassa!

Fáðu þér vikupassa fyrir 1.990 kr. og þú færð aðgang að öllu efni úr blaði dagsins í dag og næstu 6 daga.

Kaupa vikupassa

Aðrar áskriftarleiðir »

  ISK
  USD
  EUR
  GBP
  CAD
  DKK
  NOK
  SEK
  ISK
  USD
  EUR
  GBP
  CAD
  DKK
  NOK
  SEK