Önnur vél WOW air kyrrsett

WOW air siglir nú krappa öldu og tvær vélar félagsins ...
WOW air siglir nú krappa öldu og tvær vélar félagsins hafa verið kyrrsettar. Eggert Jóhannesson

Önnur vél WOW air hefur verið kyrrsett auk þeirrar sem í gærkvöldi var kyrrsett á flugvellinum í Montréal í Kanada. Um er að ræða vél sömu tegundar og í eigu sama flugvélaleigufyrirtækis. Sú vél er staðsett á flugvellinum í Santa Clara á Kúbu. Þetta herma heimildir mbl.is. Vefsíðan turisti.is greindi fyrst frá. Vélin sem kyrrsett hefur verið á Kúbu ber einkennisstafina TF-NOW og er hún úr verksmiðjum Airbus og var smíðuð árið 2017.

Fyrr í morgun greindi mbl.is frá því að vél WOW air sem stödd var í Montréal í Kanada, og átti að flytja farþega til Keflavíkur seint í gærkvöldi að íslenskum tíma, hafi verði kyrrsett og að forsvarsmenn WOW air hafi brugðið á það ráð að senda aðra vél til Kanada til þess að ferja strandaglópana frá Kanada og heim.

Í eigu sama aðila

Flugvélin sem nú hefur verið kyrrsett á Kúbu er í eigu sama flugvélaleigufyrirtækis og á vélina í Montréal en það er dótturfélag Bocomm og nefnist Jin Shan 20 Ireland Company Limited. Það félag á ekki fleiri vélar en þessar tvær í flugflota WOW air. Vélin hefur verið í leiguflugsverkefni á milli Miami og Kúbu og tengist ekki áætlunarflugi WOW til og frá Íslandi.

Heimildir Morgunblaðsins herma að beiðni hafi borist til flugmálayfirvalda í Miami í gær þess efnis að vélin yrði kyrrsett. Þau skilaboð hafi hins vegar ekki aftrað því að vélin hóf sig til lofts og hélt til suðurs og lenti svo á áætlunarstað sínum á Kúbu.

mbl.is

Myntbreyta

  ISK
  USD
  EUR
  GBP
  CAD
  DKK
  NOK
  SEK
  CHF
  JPY

Gagnaveitur

Erlendar viðskiptafréttir