Þórólfur verður framkvæmdastjóri Logos

Þórólfur Jónsson hefur tekið við starfi framkvæmdastjóra Logos lögmannsþjónustu.
Þórólfur Jónsson hefur tekið við starfi framkvæmdastjóra Logos lögmannsþjónustu. Ljósmynd/Aðsend

Þórólfur Jónsson, ­lögmaður og einn eigenda Logos lögmannsþjónustu, hef­ur tekið við fag­legri fram­kvæmda­stjórn félagsins. Þórólfur tek­ur við starf­inu af Helgu Melkorku Óttarsdóttur lög­manni sem gegnt hef­ur starf­inu síðastliðin 6 ár. Þetta kemur fram á vef lögmannsþjónustunar.

Þar kemur einnig fram að Þórólfur hafi verið einn eigenda Logos frá árinu 2009. Áður starfaði hann hjá Kaupþingi banka sem lögfræðingur og síðar framkvæmdastjóri í fyrirtækjaráðgjöf og hjá Hæstarétti Íslands sem aðstoðarmaður dómara. Hann hefur í störfum sínum lagt megináherslu á félagarétt og fyrirtækjaráðgjöf.

„Ég hlakka til að tak­ast á við þetta nýja verk­efni sam­hliða lög­manns­störf­un­um. Ég tek við góðu búi af for­vera mín­um sem hef­ur leitt upp­bygg­ing­ar­starf stof­unn­ar af mik­illi elju á und­an­förn­um árum,“ segir Þórólfur.

Þórólfur er fæddur árið 1974 og lauk laga­prófi frá Há­skóla Íslands 1999. Hann lauk LL.M-gráðu frá Harvard Law School 2002, hlaut rétt­indi til mál­flutn­ings fyr­ir héraðsdómi árið 2000 og fyr­ir Hæsta­rétti árið 2016. Þórólfur er kvæntur Nönnu Viðarsdóttur og eiga þau fimm börn.

Helga Melkorka Óttarsdóttir segir ánægjulegt að fá aftur tækifæri til ...
Helga Melkorka Óttarsdóttir segir ánægjulegt að fá aftur tækifæri til þess að sinna lögmennskunni alfarið. mbl.is/Árni Sæberg

Helga mun áfram sinna lög­mennsku hjá lög­manns­stof­unni og mun sem fyrr leggja áherslu á fyrirtækjaráðgjöf, samkeppnisrétt, Evrópurétt og málflutning.

„Það er ánægjulegt að fá tækifæri til að sinna aftur alfarið lögmannsstörfum þar sem verkefnin eru fjölbreytt sem fyrr. Það hef­ur verið ákaf­lega gefandi og lær­dóms­ríkt að vera við stjórn­völ­inn hjá Logos, stærstu lögmannsstofu landsins, þar sem einstaklega hæfur hópur einstaklinga starfar,“ seg­ir Helga, sem hefur tekið sæti í stjórn félagsins.

Logos lögmannsþjónusta er stærsta lögmannsstofa landsins og rekur skrifstofur í Reykjavík og London, en þar starfa alls 75 manns. Samkvæmt því sem fram kemur á vef félagsins nam velta þess liðlega tveimur milljörðum króna á síðasta ári.

mbl.is

Myntbreyta

  ISK
  USD
  EUR
  GBP
  CAD
  DKK
  NOK
  SEK
  CHF
  JPY

Erlendar viðskiptafréttir