Eins árs fyrirtæki safnar 232 m. kr.

Fyrsta vara félagsins er hugbúnaður fyrir byggingargeirann.
Fyrsta vara félagsins er hugbúnaður fyrir byggingargeirann. mbl.is/Eggert Jóhannesson

Treble Technologies, íslenskt sprotafyrirtæki sem sérhæfir sig í hugbúnaði á sviði hljóðhermunar, lauk í gær 232 milljón króna fjármögnun. Helstu fjárfestar eru Börkur Arnviðarsson stofnandi ChemoMetec, félagið Omega ehf., Sigþór Sigmarsson og Trausti Kristjánsson.

Fyrsta vara félagsins er væntanleg á næsta ári en það er hugbúnaður fyrir byggingargeirann sem á að gera hönnuðum og eigendum bygginga færi á að móta hljóðheim og hljóðvist hönnunar sinnar. Þannig verður þeim gert kleift að taka upplýstar ákvarðanir um efnisval, form og fleira á grundvelli hermunar og stafrænnar upplifunar.

Treble technologies hefur starfað frá síðari hluta ársins 2020 en ætlunin er að koma þessari fyrstu vöru fyrirtækisins á markað á seinni hluta ársins 2022.

Nánar um málið
í Morgunblaðinu
Áskrifendur:
Nánar um málið
í Morgunblaðinu
Áskrifendur:
Kauptu vikupassa

Lestu meira með vikupassa!

Fáðu þér vikupassa fyrir 1.990 kr. og þú færð aðgang að öllu efni úr blaði dagsins í dag og næstu 6 daga.

Kaupa vikupassa

Aðrar áskriftarleiðir »

  ISK
  USD
  EUR
  GBP
  CAD
  DKK
  NOK
  SEK
  ISK
  USD
  EUR
  GBP
  CAD
  DKK
  NOK
  SEK