Góðar horfur hjá Icelandair Group

Um er að ræða besta ársfjórðung Icelandair Group síðan árið …
Um er að ræða besta ársfjórðung Icelandair Group síðan árið 2019. mbl.is/Eggert Jóhannesson

Icelandair Group skilaði hagnaði upp á tvo og hálfan milljarð króna á þriðja fjórðungi þessa árs. Þetta kemur fram í uppgjöri félagsins sem verður kynnt á fjarfundi í dag. Snorri Jakobsson, greinandi og eigandi Jakobsson Capital, segir tekjur félagsins hærri en hann hefði búist við:

„Kostnaðarhlutföll voru á móti örlítið óhagstæðari, en það er líklega vegna hærra olíuverðs. Horfur varðandi næstu ársfjórðunga virðast auk þess nokkuð góðar, salan hefur gengið vel.“

Þetta er í fyrsta sinn í tvö ár sem Icelandair Group skilar hagnaði. Aukin sætanýting og umfangsmeiri fraktflutningar leika þar stórt hlutverk. Í tilkynningu frá félaginu segir frá því að eftir fjölgun bókana á fyrri hluta sumars hafi hægst á þeim í ágúst og september vegna útbreiðslu Delta-afbrigðisins. Bókunarstaðan hafi síðan batnað í kjölfar tilkynningar um opnun landamæra Bandaríkjanna fyrir bólusettum Evrópubúum. Þrátt fyrir góðar horfur gæti áhrifa faraldursins enn, sem muni ásamt hækkandi eldsneytisverði hafa slæm áhrif á næsta uppgjör.

Nánar um málið
í Morgunblaðinu
Áskrifendur:
Nánar um málið
í Morgunblaðinu
Áskrifendur:
Kauptu vikupassa

Lestu meira með vikupassa!

Fáðu þér vikupassa fyrir 2.090 kr. og þú færð aðgang að öllu efni úr blaði dagsins í dag og næstu 6 daga.

Kaupa vikupassa

Aðrar áskriftarleiðir »

  ISK
  USD
  EUR
  GBP
  CAD
  DKK
  NOK
  SEK
  ISK
  USD
  EUR
  GBP
  CAD
  DKK
  NOK
  SEK