Slíta Gift fjárfestingafélagi

Gift átti hluti í Exista og Kaupþingi.
Gift átti hluti í Exista og Kaupþingi. mbl.is

Ákveðið var á hluthafafundi 9. desember sl. að slíta Gift fjárfestingafélagi. Gift varð til við slit eignarhaldsfélagsins Samvinnutrygginga árið 2007. Félagið átti hluti í Exista og Kaupþingi fyrir hrun.

Gift gerði í október 2011 nauðasamning við lánardrottna sína, þar sem lánardrottnum félagsins voru boðnar allar eignir félagsins til uppgjörs krafna þeirra. Í kjölfarið fór af stað vinna við að slíta öllum dótturfélögum Gift og ganga frá umdeildum kröfum.

Árið 2015 voru lánardrottnum greiddar eftirstöðvar eigna félagsins og fengu þeir 5,1% af heildarkröfum greitt.

Þessi grein birtist
í Morgunblaðinu
Áskrifendur:
Þessi grein birtist
í Morgunblaðinu
Áskrifendur:
  ISK
  USD
  EUR
  GBP
  CAD
  DKK
  NOK
  SEK
  ISK
  USD
  EUR
  GBP
  CAD
  DKK
  NOK
  SEK