Ekki rétt að sameiningu hafi verið frestað

Ólafsfjörður. Þeir íbúar Fjallabyggðar sem skrifuðu undir mótmæli gegn nýju ...
Ólafsfjörður. Þeir íbúar Fjallabyggðar sem skrifuðu undir mótmæli gegn nýju fræðslustefnunni eru ósáttir með að hún sé keyrð í gegn. mbl.is/Sigurður Bogi Sævarsson

Ekki er rétt að um frestun á frekari sameiningu hafi verið að ræða þegar hætt var á sínum tíma við láta yngstu nemendur Grunnskóla Fjallabyggðar á Ólafsfirði sækja nám á Siglufirði. Þetta segir Sigríður V. Vigfúsdóttir, íbúi á Siglufirði.

Haft var eftir Jón­ínu Magnús­dótt­ur, skóla­stjóra Grunn­skóla Fjalla­byggðar, í frétt mbl.is á þriðjudag að flutningur nemenda í 1-5 bekk grunnskólans á Ólafsfirði yfir á Siglufjörð væri þriðja og síðasta stig sameiningar skólans, sem frestað hefði verið árið 2010. 

Frétt mbl.is: Fá að kjósa en nýja stefnan gildir í haust

„Þegar sameiningin átti sér stað þá var núverandi skólastjóri aðalmaður í bæjarstjórn. Vegna óánægju þá var hætt við að keyra yngsta stigið á milli, heldur var farið í það að keyra miðstigið og efsta stigið á milli og um það hefur verið þokkaleg sátt síðan 2010,“ segir Sigríður. Fólk sé þó almennt ekki ánægt með að þurfa að senda börn sín á milli í rútu, því nálægðin sé einn af kostum minni byggðarlaga. „Við íbúar teljum því að þetta sé skerðing á lífsgæðum, hvað þá að vera að senda lítil börn í 50 mínútna rútuferð þar sem börn eru bílveik og annað,“ segir hún.

Verið að gera börnin að pólitísku bitbeini

Sigríður segir það hafa komið fólki mjög á óvart þegar bæjarstjórn samþykkti nýja fræðslustefnu í vor, sem m.a. felur í sér að börn í 1.-5. bekk fái kennslu á Sigluf­irði, en kennsla í 6.-10. bekk fer fram á Ólafs­firði.

Um 600 manns, eða tæp­lega 40% íbúa Fjalla­byggðar skrifuðu í kjölfarið und­ir und­ir­skriftal­ista þar sem þeir mót­mæltu breyt­ing­um á fræðslu­stefnu sveit­ar­fé­lags­ins. Haft var eftir Ríkey Sig­ur­björns­dótt­ir, deild­ar­stjóra fræðslu-, frí­stunda og menn­ing­ar­mála hjá Fjalla­byggð, að íbúakosning um fræðslustefnuna muni fara fram innan árs, en að í millitíðinni fari skólastarf fram samkvæmt nýju stefnunni og þar með flutningur yngsta stigsins yfir á Siglufjörð.

Sigríður segir þá sem skrifuðu undir mótmælaskjalið vera ósátta við þetta. „Það eru yfirgnæfandi lýkur á að þessu verði snúið til baka. Þeim okkar sem skrifuðu undir finnst því mjög slæmt að það sé verið að keyra þessar breytingar í gegn, þó að allt útlit sé fyrir að þessu verði breytt aftur. Okkur finnst verið að nota börnin sem pólitískt bitbein.“

Með þessu séu bæjaryfirvöld og  bæjarstjórn að sýna ólýðræðisleg vinnubrögð. „Það er ekki verið að keyra þetta í gegn með hag barnanna að leiðarljós,“ segir Sigríður og bendir á að til að mynda hafi ekki farið fram nein aðlögun fyrir börnin varðandi þessar breytingar.

„Þess utan þá er þetta líka mjög slæm byggðarstefna, því að fjölskyldufólk mun síður velja sér búsetu á Ólafsfirði fyrir vikið.“

mbl.is

Innlent »

Kýldi löggu, rændi bíl og ók inn í Leifsstöð

18:46 Maður ók bifreið inn í Leifsstöð rétt um klukkan sex í dag. Þetta staðfestir Guðni Sigurðsson, upplýsingafulltrúi Isavia. Bifreið lögreglunnar á Suðurnesjum hafði veitt bifreiðinni eftirför frá Reykjanesbraut og að Leifsstöð þar sem eftirförinni lauk. Meira »

Margoft á sjúkrahús vegna ofneyslu

18:30 Hér á landi er fjöldi einstaklinga lagður inn á bráðadeildir á hverju ári vegna ofneyslu lyfja. Margir þeirra sem deyja vegna ofneyslu eiga margar innlagnir að baki áður en kemur að andláti. Það sem af er ári hafa 14 andlát verið til skoðunar hjá lyfjateymi embættis landlæknis. Meira »

Ók utan í lögreglubíl

18:29 Um klukkan 2 í fyrrinótt stöðvaði lögreglan á Akureyri sautján ára ökumann undir áhrifum fíkniefna framan við Engimýri í Öxnadal. Þá hafði lögreglan veitt honum eftirför frá Þingvallastræti á Akureyri. Meira »

Tveir bílar og hestakerra ultu

18:17 Rétt eftir klukkan 18 í dag lentu tveir bílar í árekstri á þjóðveginum við Laugaland á Þelamörk. Bílarnir voru báðir á suðurleið og sá fremri var með hestakerru í eftirdragi. Ökumaður aftari bílsins hugðist aka fram úr en rakst þá bíll hans utan í hestakerruna með þeim afleiðingum að hún losnaði. Meira »

Ísland tvisvar á lista CNN

18:06 Seljalandsfoss og Skaftafell eru á lista CNN yfir helstu náttúruperlur heims þar sem landslagið getur hreinlega gert fólk orðlaust. Meira »

Tilkynnt um eld á Laugavegi

17:37 Slökkviliði höfuðborgarsvæðisins barst tilkynning um reyk á Laugavegi nú á sjötta tímanum í dag. Þegar slökkvibílar voru lagðir af stað kom í ljós að um minniháttar eld var að ræða. Meira »

„Þetta er leiðinlegt og grautfúlt“

17:03 „Þetta er auðvitað hundfúlt,“ segir Arngrímur Viðar Ásgeirsson, einn rekstraraðila verslunarinnar Eyrarinnar á Borgarfirði eystra, sem tekin hefur verið ákvörðun um að loka 1. september. Um er að ræða einu matvöruverslunina í bænum. Meira »

Skóflustunga tekin að Skarðshlíðarskóla

17:22 Fyrsta skóflustungan að byggingu Skarðshlíðarskóla í Hafnarfirði verður tekin á morgun, mánudag. Skólinn er níundi grunnskóli bæjarins en áætlanir gera ráð fyrir að skólinn verði eingöngu byggður fyrir eigið fé, einkum tekjur af lóðasölu. Meira »

Ungmenni gerðu aðsúg að lögreglu

16:19 Piltur náði að bíta tvo lögreglumenn, m.a. í fingur, í miðbæ Reykjavíkur í nótt. Við leit á honum fannst hnífur sem hald var lagt á. Á meðan á þessu stóð gerði hópur ungmenna aðsúg að lögreglumönnum á vettvangi en slíkt er ekki einsdæmi að sögn lögreglu. Meira »

Sóttu slasaðan mótorhjólamann

16:01 Verið er að flytja mótorhjólamann sem slasaðist á Eyjafjarðarleið rétt um klukkan 13 í dag á sjúkrahús en taldar eru líkur á að hann sé fótbrotinn. Tildrög slyssins liggja ekki fyrir að svo stöddu samkvæmt upplýsingum frá lögreglunni á Norðurlandi. Meira »

Nafnið réðst af fyrsta marki á EM

14:47 Magnús Yngvi Einarsson og Kristín Dögg Eysteinsdóttir fóru heldur óhefðbundnar leiðir við að ákveða nafn dóttur sinnar sem fæddist 16. júlí síðastliðinn, en nafn hennar réðst af því hvaða íslenska landsliðskona í knattspyrnu skoraði fyrsta markið á Evrópumótinu í síðasta mánuði. Meira »

Byssumaðurinn er ófundinn

14:30 Tveir karlmenn, sem sérsveit ríkislögreglustjóra í Borgartúni í Reykjavík handtók í gær vegna gruns um að þeir hefðu komið að málum þegar maður ógnaði fólki í bifreið með skotvopni fyrir utan veitingastað í Hafnarfirði á föstudagskvöldið, voru yfirheyrðir í dag en reyndust hins vegar ekki hafa komið við sögu í málinu. Meira »

„Versta er skorturinn á upplýsingum“

13:13 „Þetta var hræðileg nótt en það versta er skorturinn á upplýsingum,“ segir Heiða Sigríður Davíðsdóttir í samtali við mbl.is en hún er á meðal þeirra sem bíða eftir að komast heim frá Tenerife á Kanaríeyjum með flugfélaginu Primera Air. Farþegar eru nú komnir á hótel og gert ráð fyrir brottför seint í kvöld. Meira »

Drangey komin til heimahafnar

10:55 Mikill mannfjöldi fagnaði hinu nýja og glæsilega skipi Drangey SK 2, í eigu FISK Seafood, er það sigldi til heimahafnar í gær. Jón Edvald Friðriksson, framkvæmdastjóri félagsins, flutti ávarp og bauð skipið velkomið og sérstaklega skipstjórann Snorra Snorrason og áhöfn hans, en nokkrir áratugir eru síðan Skagfirðingar tóku síðast á móti nýju skipi. Meira »

„Fólk sefur bara hérna á gólfunum“

09:29 „Við erum bara hérna enn á flugvellinum og ekkert að frétta,“ segir Erna Karen Stefánsdóttir í samtali við mbl.is en hún er stödd ásamt fjölskyldu sinni á Tenerife en 18 klukkustundir eru síðan þau ásamt fjölda annarra farþega áttu að fljúga heim með flugfélaginu Primera Air. Meira »

„Þetta er bara óhappahelgi hjá okkur“

12:07 „Þarna er bara um tæknilega bilun að ræða, því miður, sem verið er að vinna að viðgerð á eins fljótt og auðið er. Því miður eru engar leiguvélar tiltækar um helgar í Evrópu í sumar. Þannig að þegar ein vél bilar þá kemur eiginlega ekkert í staðinn,“ segir Hrafn Þorgeirsson, forstjóri Primera Air. Meira »

Flestir inni fyrir kynferðis- og fíkniefnabrot

10:30 Alls eru nú 152 fangar í afplánun hér á landi. Samkvæmt tölum frá Fangelsismálastofnun afplána flestir fangar dóma fyrir fíkniefnabrot og næst flestir fyrir kynferðisafbrot. Meira »

Frost í jörðu í innsveitum

09:06 Frost var í jörðu sums staðar í innsveitum í nótt samkvæmt upplýsingum frá Veðurstofu Íslands. Þó var það aðeins lítillega og frostið mest -0,9% stig í Húsafelli í Borgarfirði. Á Þingvöllum fór hitinn niður í frostmark. Meira »
* Öll stærstu á einum stað
Þú getur spilað með í yfir 50 stærstu Lottóum heimsins. Í yfir 12 ár hafa lottó...
* Öll stærstu á einum stað
Þú getur spilað með í yfir 50 stærstu Lottóum heimsins. Í yfir 12 ár hafa lottó...
GLÆSILEGT HÚS T LEIGU Í VENTURA FLORIDA
Í húsi sem er v. 18 holu golfvöll eru 3 svh. m. sjónv., 2 bh., 1 wc, stór stofa,...
Til sölu
LA-Z-BOY hægindastóll með mosagrænu mjög góðu áklæði, 5 ára, vel með farinn. Ver...
 
Félagsstarf
Staður og stund
Árskógar Hádegismatur, mexíkanskur hakkr...
Félagsstarf
Staður og stund
Árskógar Opin smíðastofa kl. 9-15. Opið ...
Framhald uppboðs
Nauðungarsala
Uppboð Einnig birt á www.naudungarsolu...
Vélavörður
Sjávarútvegur
Vélavörður Vísir hf. óskar ef...