Ekki rétt að sameiningu hafi verið frestað

Ólafsfjörður. Þeir íbúar Fjallabyggðar sem skrifuðu undir mótmæli gegn nýju ...
Ólafsfjörður. Þeir íbúar Fjallabyggðar sem skrifuðu undir mótmæli gegn nýju fræðslustefnunni eru ósáttir með að hún sé keyrð í gegn. mbl.is/Sigurður Bogi Sævarsson

Ekki er rétt að um frestun á frekari sameiningu hafi verið að ræða þegar hætt var á sínum tíma við láta yngstu nemendur Grunnskóla Fjallabyggðar á Ólafsfirði sækja nám á Siglufirði. Þetta segir Sigríður V. Vigfúsdóttir, íbúi á Siglufirði.

Haft var eftir Jón­ínu Magnús­dótt­ur, skóla­stjóra Grunn­skóla Fjalla­byggðar, í frétt mbl.is á þriðjudag að flutningur nemenda í 1-5 bekk grunnskólans á Ólafsfirði yfir á Siglufjörð væri þriðja og síðasta stig sameiningar skólans, sem frestað hefði verið árið 2010. 

„Þegar sameiningin átti sér stað þá var núverandi skólastjóri aðalmaður í bæjarstjórn. Vegna óánægju þá var hætt við að keyra yngsta stigið á milli, heldur var farið í það að keyra miðstigið og efsta stigið á milli og um það hefur verið þokkaleg sátt síðan 2010,“ segir Sigríður. Fólk sé þó almennt ekki ánægt með að þurfa að senda börn sín á milli í rútu, því nálægðin sé einn af kostum minni byggðarlaga. „Við íbúar teljum því að þetta sé skerðing á lífsgæðum, hvað þá að vera að senda lítil börn í 50 mínútna rútuferð þar sem börn eru bílveik og annað,“ segir hún.

Verið að gera börnin að pólitísku bitbeini

Sigríður segir það hafa komið fólki mjög á óvart þegar bæjarstjórn samþykkti nýja fræðslustefnu í vor, sem m.a. felur í sér að börn í 1.-5. bekk fái kennslu á Sigluf­irði, en kennsla í 6.-10. bekk fer fram á Ólafs­firði.

Um 600 manns, eða tæp­lega 40% íbúa Fjalla­byggðar skrifuðu í kjölfarið und­ir und­ir­skriftal­ista þar sem þeir mót­mæltu breyt­ing­um á fræðslu­stefnu sveit­ar­fé­lags­ins. Haft var eftir Ríkey Sig­ur­björns­dótt­ir, deild­ar­stjóra fræðslu-, frí­stunda og menn­ing­ar­mála hjá Fjalla­byggð, að íbúakosning um fræðslustefnuna muni fara fram innan árs, en að í millitíðinni fari skólastarf fram samkvæmt nýju stefnunni og þar með flutningur yngsta stigsins yfir á Siglufjörð.

Sigríður segir þá sem skrifuðu undir mótmælaskjalið vera ósátta við þetta. „Það eru yfirgnæfandi lýkur á að þessu verði snúið til baka. Þeim okkar sem skrifuðu undir finnst því mjög slæmt að það sé verið að keyra þessar breytingar í gegn, þó að allt útlit sé fyrir að þessu verði breytt aftur. Okkur finnst verið að nota börnin sem pólitískt bitbein.“

Með þessu séu bæjaryfirvöld og  bæjarstjórn að sýna ólýðræðisleg vinnubrögð. „Það er ekki verið að keyra þetta í gegn með hag barnanna að leiðarljós,“ segir Sigríður og bendir á að til að mynda hafi ekki farið fram nein aðlögun fyrir börnin varðandi þessar breytingar.

„Þess utan þá er þetta líka mjög slæm byggðarstefna, því að fjölskyldufólk mun síður velja sér búsetu á Ólafsfirði fyrir vikið.“

mbl.is

Innlent »

Nálgunarbann eftir langvarandi ofbeldi

Í gær, 22:48 Hæstiréttur staðfesti í dag úrskurð Héraðsdóms Reykjavíkur þess efnis að karlmaður skyldi sæta brottvísun af heimili og nánar tilgreindu nálgunarbanni. Meira »

Upphaf poppbyltingarinnar 1967

Í gær, 22:22 Ný eiturlyf, tíska, pólitískar hræringar og samfélagsleg vakning á meðal ungs fólks koma við sögu þegar skoðað er hvaða þættir höfðu áhrif á að árið 1967 er eins merkilegt og raun ber vitni í tónlistarsögunni. Arnar Eggert Thoroddsen ætlar að skoða þetta magnaða ár á námskeiði hjá Endurmenntun HÍ í næsta mánuði. Meira »

Hvaða loforð fá aldraðir og öryrkjar?

Í gær, 22:07 Allir flokkarnir sem bjóða sig fram fyrir alþingiskosningarnar um næstu helgi leggja áherslu á bætt kjör eldri borgara og öryrkja. Notendastýrð persónuleg aðstoð, NPA, er flestum flokkum hugfólgin, rétt eins og hækkun eða afnám frítekjumarksins, hækkun ellilauna og sveigjanleg starfslok. Meira »

Rándýr aukanótt í Berlín

Í gær, 21:50 Telma Eir Aðalsteinsdóttir og vinkonur hennar komust ekki heim til Íslands í kvöld, eins og áætlað hafði verið, vegna vandræða þýska flugfélagsins Air Berlín. Ein vél félagsins hefur verið kyrrsett á Keflavíkurflugvelli síðan á fimmtudagskvöld vegna not­enda­gjalda sem eru í van­skil­um. Meira »

Rákust saman við framúrakstur

Í gær, 21:46 Betur fór en á horfðist þegar umferðaróhapp varð á Öxnadalsheiði um klukkan hálf níu í kvöld. Óhappið hafði þær afleiðingar að bifreið hafnaði utan vegar. Engum varð meint af. Meira »

Búið að uppfæra þingmenn á netinu

Í gær, 21:20 Ný uppfærsla heimasíðunnar thingmenn.is er komin í loftið. Þar má nálgast ýmsar upplýsingar um vinnu þingmanna, svo sem viðveru í þingsal, fjölda ræða, frumvarpa og fyrirspurna og einnig hvaða málaflokkar eru þeim hugleiknastir í ræðustólnum. Meira »

Horfurnar bestar á Íslandi

Í gær, 19:47 Hvergi eru horfur í ferðamannaiðnaði betri en á Íslandi. Þetta kemur fram í nýútgefinni skýrslu Global Data, þar sem rýnt er í horfur í ferðamannaiðnaði í 60 þróuðum löndum víðs vegar um heiminn. Meira »

Tónleikaflóð fram undan

Í gær, 19:50 Lauslega talið á miðasölusíðunum midi.is og tix.is er þegar búið að auglýsa yfir þrjátíu jólatónleika, sem verða á dagskrá frá lokum nóvember og fram að jólum og fjöldi bætist væntanlega við á næstunni. Meira »

„Ég er ósammála biskupi“

Í gær, 19:28 Séra Davíð Þór Jónsson, sóknarprestur í Laugarneskirkju, er ekki sammála ummælum Agnesar M. Sig­urðardótt­ur, bisk­ups Íslands. Agnes sagði í Morgunblaðinu í dag að siðferðislega væri ekki rétt að stela gögnum og fara á bak við fólk til að af­hjúpa mál og leiða sann­leik­ann í ljós. Meira »

Unnið að því að losa rútuna

Í gær, 18:47 Vegurinn við vest­ari af­leggj­ar­ann að Detti­fossi er enn lokaður en umferðaróhapp varð þar um miðjan daginn þegar rúta með ferðamenn um borð náði ekki beygju þar. Meira »

Bærinn tekur við rekstrinum í sumar

Í gær, 18:42 Vestmannaeyjabær mun taka við rekstri Herjólfs þegar ný ferja verður tekin í gagnið næsta sumar. Samningur þess efnis er á lokametrunum að sögn Jóns Gunnarssonar samgönguráðherra. Meira »

Sjálfstæðisflokkurinn fékk mest

Í gær, 18:26 Átta stjórnmálaflokkar fengu framlög upp á 678 milljónir á síðasta ári. Framlögin koma frá ríki, sveitarfélögum, fyrirtækjum, einstaklingum, auk annarra rekstrartekna. Sjálfstæðisflokkurinn fékk mest en Flokkur fólksins minnst. Meira »

Þrengt að umferð á morgun

Í gær, 18:17 Á morgun má búast við töfum á umferð á Hafnarfjarðarvegi. Þá þarf að þrengja að umferð á um 250 metra kafla, Akrahverfismegin í Garðabæ, vegna vinnu við hljóðmön. Það er veggur til að verja íbúabyggð fyrir umferðarhávaða. Meira »

Rætist úr spánni á kjördag

Í gær, 18:00 Útlit er fyrir milt veður á kjördag. Samkvæmt veðurspá frá Veðurstofu Íslands má búast við vestlægri eða breytilegri átt á landinu öllu á laugardag og sunnudag. Meira »

Óljóst hvort farið verði gegn RÚV

Í gær, 16:56 Ekki hefur verið tekin ákvörðun um hvort Glitnir HoldCo ehf. fari fram á lögbann á fréttaflutning Ríkisútvarpsins af viðskiptum Glitnis. Ingólfur Hauksson segir í samtali við mbl.is að hann geti ekki staðfest eitt eða neitt og að hann vilji ekki tjá sig um fréttaflutning RÚV. Meira »

Mörg sendiherrahjón fyrirmyndir

Í gær, 18:16 Pálmi Gestsson og María Thelma Smáradóttir, leikarar verksins Risaeðlurnar sem sýnt er í Þjóðleikhúsinu, segja að mörg sendiherrahjón séu fyrirmyndirnar að persónum hins grátbroslega gamanleiks eftir Ragnar Bragason. Meira »

Vakan heldur blaðamannafund

Í gær, 17:16 Vakan, félagasamtök um aukna kosningaþátttöku ungs fólks, hefur boðað til blaðamannafundar í Smáralindinni á morgun. Efni fundarins eru tilmæli yfirkjörstjórnar Reykjavíkur norður til Vökunnar, um að það gæti brotið í bága við kosningalög að hvetja fólk til að taka af sér sjálfur á kjörstað. Meira »

Fylgi Samfylkingarinnar dalar

Í gær, 16:47 Sjálfstæðisflokkurinn nýtur mests fylgis kjósenda samkvæmt nýrri skoðanakönnun MMR. Flokkurinn mælist með 22,9% fylgi. Fast á hæla hans fylgir VG með 19,9% fylgi. Munurinn er innan vikmarka en báðir flokkar mælast með meira fylgi en í síðustu könnun MMR. Meira »

Skoðanakannanir

[ Nánar | Allar kannanir í CSV-skrá ]

Mátturinn eða dýrðin - Greinaflokkur

Félagsstarf
Staður og stund
Aflagrandi 40 Opin vinnustofa kl. 9 og s...
L edda 6017102419 i
Félagsstarf
? EDDA 6017102419 I Mynd af auglýsing...
Félagsstarf
Staður og stund
Aflagrandi 40 Hjá okkur er opin vinnusto...
Framhald uppboðs
Nauðungarsala
Uppboð Einnig birt á www.naudungarsolu...