Kominn 18 ára á samning í bátarallíi

Halldór kom öflugur inn í bátarallísenuna í Noregi fyrir þremur ...
Halldór kom öflugur inn í bátarallísenuna í Noregi fyrir þremur árum. Ljósmynd/Spirit of Pakistan

„Þetta er algjör draumur, maður fær ekki oft svona tækifæri,“ segir Hall­dór Vil­berg Reyn­is­son sem hefur skrifað undir samning við lið sem keppir í formúlu 4 í bátarallíi. Hann horfir fram á að keppa víða í Evrópu og á Arabíuskaganum á næstu misserum.  

Frétt mbl.is: Stundar bátarallí af fullu krafti í Noregi

Fyrir þremur árum var fjallað um Halldór Vilberg og bátarallí á mbl.is. Þá sagði hann að draum­ur­inn væri að keppa í formúlu 4 en kostnaðurinn væri honum ofviða. Hann keypti formúlu 4 bát í fyrra og hefur notað hann til æfinga og sýninga en aldrei keppt. Í sumar rættist draumurinn loksins þegar hann skrifaði undir hjá liðinu Spirit of Pakistan sem léttir honum töluvert kostnaðinn og skaffar bæði bát og bíl. 

Spirit of Pakistan ætlar að hasla sér völl í Noregi.
Spirit of Pakistan ætlar að hasla sér völl í Noregi. Ljósmynd/Spirit of Pakistan

Ég ætlaði alltaf að keppa í Noregi þetta sumar en síðan kom dálítið upp á og ég ákvað að taka bátinn ekki með frá Íslandi. Ég þekki mann í Noregi sem er að hjálpa þessu liði að komast af stað og vissi að ég væri ekki að keppa. Hann talaði við liðið sem hafði síðan samband og spurði hvort ég hefði áhuga. Ég sagði strax já.“

Liðið flaug nýlega til Noregs frá Sádí-Arabíu þar sem eigandinn er búsettur til þess að taka þátt í bikarmóti sem fer fram á morgun. Þá keppir Halldór í fyrsta sinn á formúlu 4 bát sem getur náð allt að 110 km hraða. Liðið keppir á mótum í Noregi framan af árinu og eftir það verður haldið til annarra landa. 

„Það er aðallega keppt í Evrópu og á Arabíuskaganum. Planið er að fara til Dúbaí í vetur og keppa þar í desember. Síðan verður keyrt á fullu á heimsmeistaramótið og Evrópumeistaramótið á næsta ári.“

Formúlu 4 bátar geta komist upp í 110 km hraða ...
Formúlu 4 bátar geta komist upp í 110 km hraða i miðri keppni. Ljósmynd/Spirit of Pakistan

Samhliða æfingum og keppnum í bátarallíi hefur Halldór verið í námi og unnið með til þess að eiga fyrir rekstri á bátnum. Hann er í tæknistúdentsnámi og stefnir á vélarverkfræði í háskóla. Þá ætlar hann sér stóra hluti í bátarallíi og nú þegar einn draumurinn hefur ræst tekur annar við. 

„Nú er draumurinn formúla 1 en það er erfitt að fara beint þangað, maður verður að byrja í formúlu 4 og sjá hvernig það gengur. Þetta er eins og annað rallísport, ef þú vilt keppa á hæsta stigi þá kostar það peninga,“ en vert er að taka fram að formúla 1 er efsti keppnisstig í bátarallíi.

Ljósmynd/Spirit of Pakistan
Ljósmynd/Spitir of Pakistan
mbl.is

Innlent »

Heita laugin Guðlaug á þremur hæðum

15:35 Ístak mun sjá um byggingu nýrrar heitrar laugar við Langasand sem bera mun nafnið Guðlaug. Samningar hafa verið undirritaðir milli Akarnesskaupstaðar og Ístaks um framkvæmdina. Meira »

Eldisfyrirtæki greiði auðlindagjald

15:28 „Mér finnst ánægjulegt að það hafi náðst niðurstaða á milli ólíkra hagsmunaaðila. Það er ljóst að stefnan er að skapa bestu mögulegu skilyrði til uppbyggingar fiskeldis hér á landi.“ Þetta segir Þorgerður Katrín Gunnarsdóttir, sjávarútvegsráðherra. Meira »

„Íslensk tunga aldrei í forgangi“

15:13 Eiríkur Rögnvaldsson íslenskuprófessor hefur staðið í bréfaskriftum við Neytendastofu vegna auglýsinga á öðrum tungumálum en íslensku hérlendis. Nýjasta dæmið um slíkt er risavaxin auglýsing sem fataverslunin H&M fékk leyfi til að setja upp á Lækjartorgi. Meira »

Segja bætur í sögulegu lágmarki

14:53 Miðstjórn Alþýðusambands Íslands mótmælir harðlega þeirri ákvörðun stjórnvalda að láta atvinnuleysisbætur ekki fylgja þróun lægstu launa og krefst þess að atvinnuleysisbætur verði hækkaðar til samræmis við lægstu laun. Meira »

100 vantar enn til starfa

14:45 Enn á eftir að ráða fólk til starfa í yfir 100 stöðugildi í leikskólum borgarinnar. Á tveimur vikum hefur tekist að ráða í 24 stöðugildi af þeim 132 sem ómönnuð voru þá. Eftir standa 108 ómönnuð stöðugildi. Meira »

Óttarr sækist eftir endurkjöri

14:33 Stjórnmálaflokkurinn Björt framtíð heldur ársfund sinn þann 2. september næstkomandi á Icelandair Hotel Natura í Reykjavík. Þar verður meðal annars kosið um formann og stjórnarformann flokksins. Óttarr Proppé heilbrigðisráðherra sækist eftir endurkjöri sem formaður flokksins. Meira »

Fara ekki fram á miklar launahækkanir

14:03 Fyrsti fundur samninganefndar Skurðlæknafélags Íslands og samninganefndar ríkisins var haldinn í morgun. Kjarasamningur félagsins rennur út 31. ágúst. Meira »

Gjörbreyti möguleikum í Eyjum

14:28 Nýtt spennuvirki verður formlega vígt í Vestmannaeyjum nú klukkan þrjú. HS Veitur og Landsnet stóðu að framkvæmdinni og hefur spennustöðin þegar verið sett af stað. Meira »

Drónar flytja veitingar yfir Elliðaárvog

14:00 Stórt skref verður stigið í framþróun á drónatækni við heimsendingar í dag þegar netverslunin AHA gerist fyrst fyrirtækja á heimsvísu til þess að nota tæknina til vöruflutninga innan borgarmarka. Meira »

Vel nestuð þar til mötuneyti opnar

13:31 Nemendur í Snælandsskóla þurfa að mæta með nesti í skólann fyrir allan daginn fram til 11. september þegar mötuneytið opnar. „Við hljótum að lifa þessa örfáu daga af og taka með nesti. Foreldrar hafa almennt tekið vel í þetta og sýnt þessu skilning,“ segir skólastjóri. Meira »

Ein kæra vegna veiðiþjófnaðar

13:25 Ein kæra vegna veiðiþjófnaðar liggur á borði lögreglunnar á Vesturlandi. Það er eina kæran sem lögreglu hefur borist í þremur af helstu laxveiðiumdæmum landsins. Meira »

Unnið á þrískiptum vöktum í Neskaupstað

13:06 Vinnsla á makríl og síld hefur verið samfelld í fiskiðjuveri Síldarvinnslunnar í Neskaupstað undanfarnar tvær vikur. Unnið hefur verið á þrískiptum vöktum og hafa veiðarnar gengið vel. Meira »

Skólasetningu í Hvassaleiti frestað

12:30 Skólasetningu í Hvassaleiti, annarri af tveimur starfsstöðvum Háaleitisskóla, hefur verið frestað um einn dag vegna veikinda starfsmanna. Meira »

Ríkisstjórnin með 27,2% fylgi

11:30 Stuðningur við ríkisstjórnina mældist 27,2% í nýrri könnun MMR á fylgi stjórnmálaflokkanna. Í júlí var ríkisstjórnin með 34,1% fylgi. Sjálfstæðisflokkurinn mældist með mest fylgi íslenskra flokka eða 24,5% sem er tæpum 5% minna en í síðustu könnun. Meira »

Kennsla felld niður vegna magakveisu

11:20 Fella þurfti niður kennslu í sex bekkjum á miðstigi í Hörðuvallaskóla í Kópavogi í morgun vegna magakveisu sem geisar á meðal starfsfólks skólans. Meira »

17 ára játaði hnífstunguárás við Metro

12:08 Hæstiréttur hefur staðfest úrskurð Héraðsdóms Reykjaness þess efnis að sautján ára gamall piltur, sem grunaður er um tilraun til manndráps, sæti vistun á viðeigandi stofnun til fimmtudagsins 14. september næstkomandi. Meira »

Í annarlegu ástandi á hóteli

11:24 Óskað var eftir aðstoð lögreglu vegna manns í annarlegu ástandi í anddyri hótels í miðborg Reykjavíkur laust fyrir klukkan hálfsjö í morgun. Maðurinn var ekki gestur á hótelinu. Hann var farinn þegar lögreglan kom á vettvang. Meira »

Hvað á að hafa í huga við hamfarir?

10:58 Íslendingar búa við stórfelldar hættur, eins og jarðskjálfta, snjóflóð og eldgos, sem fólk þarf að takast á við daglega en þó að það sé hægt að spá fyrir um náttúruhamfarir getur verið erfitt að sjá fyrir afleiðingar þeirra. Meira »
Húsgagnaviðgerðir
Ég tek að mér viðgerðir á húsgögnum, bæði gömlum og nýjum. Starfsemin fer fram í...
Vantar Bílamálara/Bifreiðasmið í vinnu.
5 stjörnu Gæða vottað Réttingaverkstæði vantar Bílamálara og bifreiðasmið til s...
HÚSAVIÐHALD
Viðgerðir og viðhald fasteigna er okkar fag. Húsaklæðning ehf. hefur í áratugi ...
Hornborð til sölu
Eikar borð til sölu ,stærð 65x65 cm. hæð,45 cm. Er í Kópavogi aðeins 3,000,- kr...
 
Framhald uppboðs
Nauðungarsala
Uppboð Einnig birt á www.naudungarsolu...
Vélavörður
Sjávarútvegur
Vélavörður Vísir hf. óskar ef...
Samkoma
Félagsstarf
Samkoma kl. 20 í Kristniboðs- salnum. R...
Háseti
Sjávarútvegur
Háseti Vísir hf óskar eftir a...