Eimskip undirbýr skráningu

Eimskip.
Eimskip. mbl.is

Eimskip hefur ráðið Íslandsbanka og Straum fjárfestingabanka til að vinna að undirbúningi að skráningu félagsins á NASDAQ OMX Iceland. Þetta var ákveðið á stjórnarfundi í dag. Í tengslum við fyrirhugaða skráningu er gert ráð fyrir að fram fari almennt hlutafjárútboð þar sem fjárfestum og almenningi gefst kostur á að skrá sig fyrir hlutum í félaginu.

Stefnt er að því að hlutabréf félagsins verði tekin til viðskipta á NASDAQ OMX Iceland á síðasta ársfjórðungi 2012. Í tilkynningu segist Gylfi Sigfússon, forstjóri Eimskipafélags Íslands, telja að skráning Eimskips á markað verði farsælt skref fyrir félagið og núverandi hluthafa þess og góður kostur fyrir fjárfesta.

Eimskipafélag Íslands var stofnað hinn 17. janúar 1914 og er elsta skipafélag á Íslandi. Stofnhluthafar voru um 14 þúsund sem samsvaraði um 15% þjóðarinnar á þeim tíma. Félagið hefur frá upphafi lagt höfuðáherslu á flutninga til og frá landinu, en í dag býður Eimskip upp á alhliða flutningsþjónustu um allan heim.

Eimskip er með eigin starfsemi í 17 löndum og er með 17 skip í rekstri. Félagið hefur á að skipa 1.300 starfsmönnum, þar af 740 á Íslandi. Stefna félagsins er að veita öfluga flutningaþjónustu á heimamarkaði á Norður-Atlantshafi ásamt því að bjóða víðtæka alþjóðlega frystiflutningsmiðlun um heim allan

mbl.is

Bloggað um fréttina

Svæði

Gagnaveitur

Erlendar viðskiptafréttir