Hittast á afmæli Claptons

Hljómsveitin Key to the Highway situr að snæðingi eftir æfingu ...
Hljómsveitin Key to the Highway situr að snæðingi eftir æfingu á sunnudagskvöld. Hljómsveitin kemur nú fram á tónleikum í annað sinn á fimmtudagskvöld. Frá vinstri: Reynir, Jakob, leynigestur tónleikanna sem mikil leynd hvílir yfir, Heiðmar, Ásmundur, Gunnar, Heimir og Ólafur. Ljósmynd/Haukur Júlíusson

Eric Clapton félag Borgarfjarðar var óformlega stofnað á fimmtugsafmæli Claptons, 30. mars 1995. Hljómsveit á vegum félagsins heldur tónleika á fimmtudagskvöld. Það voru þau Jóhann Pjetur Jónsson og Harpa Jóhanna Reynisdóttir á Hæl í Flókadal sem buðu í afmæliskaffið sem markar upphaf félagsins. Þá taldi hópurinn um níu félaga og hafa fleiri bæst við síðan þá.

„Flest okkar höfðu léð Clapton eyra alveg frá Yardbirds-árunum og fylgst með ferli hans í gegnum hinar ýmsu hljómsveitir,“ segir Haukur Júlíusson, jarðýtustjóri og einn af stofnfélögum.

Haukur segir félagið áhugamannasamtök fremur en formlegt félag og ekki er haldið félagatal. Hafi fólk áhuga á því að ganga í hópinn er það velkomið.

„Þetta eru mest karlmenn en þó er ein virðuleg húsfreyja í Reykjavík meðal félaga,“ segir hann. Félagið kemur jafnan saman á afmæli goðsins, þá yfir afmælistertu, tónlist og góðu spjalli. Stöku sinnum hefur félagið staðið fyrir viðburðum og ber þar hæst að nefna stofnun hljómsveitarinnar Key to the Highway. Nafn hljómsveitarinnar er dregið af samnefndu lagi sem Clapton sjálfur hefur flutt í nokkrum mismunandi útgáfum.

Stofnuð á 70 ára afmælinu

Hljómsveitin var stofnuð í tengslum við 70 ára afmæli Claptons og segir Haukur flesta hljómsveitarmenn þá hafa verið um tvítugt en einnig gengu tveir gamalkunnir tónlistarmenn til liðs við sveitina. Það eru þeir Ólafur Garðarsson og Gunnar Ringsted.

„Ólafur var í fararbroddi þessarar tónlistarstefnu í gamla daga með hljómsveitinni Óðmönnum og spilaði einnig með hljómsveitunum Trúbroti og Náttúru. Gunnar var í þeirri fornfrægu hljómsveit Bravóbítlunum frá Akureyri og spilaði síðar með Ingimar Eydal um skeið,“ segir Haukur.

Hljómsveitin hélt tónleika vorið 2015 og segir Haukur þá hafa tekist með ágætum. „Af ýmsum ástæðum tókst ekki að endurtaka leikinn í fyrra, menn voru út og suður. En nú tókst að safna mönnum saman á einn punkt 17. ágúst.“ Félagið hefur ekki enn fengið Clapton sjálfan á sinn fund en hefur sent honum bréf og hver veit nema goðsögnin svari kallinu.

Bara gegnheilt rokk

Hljómsveitin Key to the Highway, sem stofnuð var í tengslum við Eric Clapton félag Borgarfjarðar, heldur tónleika fimmtudagskvöldið 17. ágúst kl. 20.30 í félagsheimilinu Brún í Bæjarsveit. Hljómsveitin kemur nú saman opinberlega í annað sinn síðan hún var stofnuð. Leikin verða lög Claptons ásamt lögum eftir aðra listamenn sem hann hefur unnið með. Kjörorð tónleikanna eru: „Engar vindvélar, engar dansmeyjar og engin ljósasýning, bara gegnheilt rokk.“ Leynigestur stígur á svið með hljómsveitinni um kvöldið en mikil leynd hvílir yfir honum.Tónleikahaldarar búast við svipuðum fjölda og mætti á síðustu tónleika, eða um 90 manns. Eric Clapton félag Borgarfjarðar er sérstakur stuðningsaðili tónleikanna.

Innlent »

Hálka víða um land

00:01 Hálka er á öllu landinu, að Austurlandi undandskildu, fyrir utan nokkra fjallvegi. Einnig er greiðfært með suð-austurströndinni suður í Öræfi en nokkur hálka eða hálkublettir þar fyrir vestan. Meira »

Vel heppnaður hátíðarkvöldverður

Í gær, 23:28 Um 140 prúðbúnir gestir mættu í sérstakan hátíðarkvöldverð í sænsku konungshöllinni í kvöld til heiðurs íslensku forsetahjónunum, Guðna Th. Jóhannessyni og Elizu Reid. Opinber heimsókn forsetans til Svíþjóðar hófst í hádeginu í dag og stendur fram á föstudag. Meira »

Sveifluðu öxum í Austurbænum

Í gær, 22:50 Lögreglu barst tilkynning um klukkan fimm síðdegis um tvo einstaklinga á Háaleitisbraut sem voru að sveifla sitt hvorri öxinni. Í dagbók lögreglu kemur fram að lögreglan hafi skorist í leikinn og afvopnað einstaklingana. Að því loknu voru þeir færðir á lögreglustöð þar sem þeir voru yfirheyrðir. Meira »

Höfðu nánast öll verið á Vogi

Í gær, 21:10 Af þeim sex einstaklingum á aldrinum 20-24 ára sem létust árið 2016 höfðu fimm verið á Vogi, segir Þórarinn Tyrfingsson, læknir á Vogi. Magnús Ólason, læknir á Reykjalundi, biður lækna að ávísa ekki ópíóíðum til fólks sem glímir við þráláta bakverki. Meira »

Svínaði fyrir lögreglu á rauðu ljósi

Í gær, 21:09 Lögreglan á höfuðborgarsvæðinu birti myndband á Facebook-síðu sinni fyrr í kvöld þar sem ökumaður bifreiðar keyrir yfir á rauðu ljósi á Sæbraut. Minnstu munaði að bifreiðin hefði hafnað á lögreglubílnum, sem var að beygja inn á Sæbrautina. Meira »

Borgarfjörður sagður í Síberíu

Í gær, 20:55 Axel Þór Ásþórsson rak upp stór augu þegar hann ætlaði að skoða myndir frá bænum Oymyakon í Síberíu á Google Earth. Ein myndanna er úr Borgarfirðinum en þar má sjá Hvítá, Tungukoll og Hafnarfjall í fjarska. Meira »

Íslendingur með þriðja vinning

Í gær, 19:48 Einn heppinn lottóspilari var með hinn alíslenska þriðja vinning í víkingalottóútdrætti kvöldsins og fær hann 1.476.000 krónur í sinn hlut. Miðinn var keyptur á lotto.is. Hvorki fyrsti né annar vinningur gekk út og því verður fyrsti vinningur því þrefaldur og annar vinningur tvöfaldur í næstu viku. Meira »

Lengi lifir í gömlum glæðum

Í gær, 20:15 Sveinbjörn Dýrmundsson hefur sannreynt að lengi lifir í gömlum glæðum í tónlistarbransanum í Bretlandi og vill kalla saman eldri tónlistarmenn hérlendis með sama hætti og gert er í Stockport og víðar. Meira »

Lyfin ráða för í lækningum

Í gær, 19:30 Læknar nálgast ekki sjúklinga í dag út frá þeirra þörfum heldur miklu frekar lyfjum, segir Ófeigur Tryggvi Þorgeirsson, fagstjóri lækninga á heilsugæslunni í Grafarvogi. Hann og fleiri læknar sem fluttu erindi á Læknadögum um notkun ópíóíða lyfja eru sammála um að slíkum lyfjum sé of oft ávísað. Meira »

Ræddu norræna samvinnu og öryggismál

Í gær, 19:15 Tvíhliða samskipti Íslands og Svíþjóðar, norræn samvinna, Brexit og öryggismál voru meðal umræðuefna á fundi Guðlaugs Þórs Þórðarsonar, utanríkisráðherra, og Margot Wallström, utanríkisráðherra Svíþjóðar. Meira »

„Eldurinn“ var maður að grilla

Í gær, 18:45 Slökkviliðið á höfuðborgarsvæðinu var kallað út á sjöunda tímanum vegna þess að íbúi við Hamraborg í Kópavogi hélt að það væri kviknað í hjá nágranna hans. Við komuna á staðinn komst slökkviliðið að því að „eldurinn“ var maður að grilla. Meira »

Hulunni svipt af hinsegin huldukonum

Í gær, 18:40 Sagnfræðingarnir Íris Ellenberger og Hafdís Erla Hafsteinsdóttir ásamt Ástu Kristínu Benediktsdóttur, íslensku- og bókmenntafræðingi, standa fyrir heimildasöfnunar- og miðlunarverkefninu Hinsegin huldukonur. Meira »

Sveigja á milli hraðahindrana

Í gær, 18:25 Hraðahindranir í borginni hafa lengi verið umdeildar. Ein tegundin er lítið notuð í öðrum sveitarfélögum er hönnuð og framleidd hér á landi og er ætlað að vernda fjöðrun strætisvagna fyrir álagi. Hönnunin veldur því að bílstjórar sveigja á milli hindrana sem eykur ekki öryggi að sögn sérfræðings. Meira »

WOW ekki bótaskylt vegna fugls

Í gær, 17:13 Samgöngustofa hefur hafnað bótakröfu farþega sem átti bókað flug með WOW air frá Barcelona til Keflavíkur í ágúst á síðasta ári. Fluginu var aflýst vegna vélarbilunar þar sem fugl fór inn í hreyfil flugvélarinnar í flugtaki. Meira »

Borgin og Rauði krossinn styrkja Vin

Í gær, 16:28 Reykjavíkurborg og Rauði krossinn hafa gert samning um að borgin greiði 47 milljónir til starfsemi Vinjar og tryggi þannig athvarf, fræðslu- og batasetur fyrir fólk með geðfötlun. Kostnaður við þjónustu er 42 milljónir króna og fimm milljónir eru vegna húsnæðiskostnaðar. Meira »

Þurfa að meta áhættu og viðbúnað

Í gær, 17:45 Landspítalinn hefur ekki ákveðið hvort keypt verða ný tæki eða tekið ákvörðun varðandi annan viðbúnað ef starfsfólk spítalans þarf aftur að sjóða neysluvatn vegna aukinna jarðvegsgerla. Meira »

„Ég er algjörlega kominn á botninn“

Í gær, 17:04 Jóhannesi Baldurssyni, fyrrverandi framkvæmdastjóra markaðsviðskipta hjá Glitni, er gefið að sök að hafa lagt á ráðin um markaðsmisnotkun bankans, en fyrir dómi í dag sagði hann það ekki vera rétt. Meira »

Verklagsreglum ekki verið fylgt

Í gær, 15:44 „Málið er litið alvarlegum augum,“ sagði Sigríður Björk Guðjónsdóttir, lögreglustjóri höfuðborgarsvæðisins, á fundi allsherjar- og menntamálanefndar Alþingis í dag um muni sem haldlagðir voru í rannsókn lögreglunnar á skemmtistaðnum Strawberries árið 2013 en hafa ekki fundist í fórum hennar. Meira »

Börnin sem kerfið gleymdi

Til sölu Mitsubishi Outlander 2007
1 eigandi frá upphafi, ekinn aðeins 75.000 km. 5 gíra, bensín, 4WD, ný dekk, nýj...
Höfuðverkur, endalaus þreyta, svefnleysi
Er með til leigu OZONE lofthreinsitæki ( margir kalla þetta JÓNAR tæki ). Eyði...
 
Félagsstarf aldraðra
Staður og stund
Aflagrandi 40 Opin vinnustofa kl. 9, jóg...
L helgafell 6018011719 iv/v
Félagsstarf
? HELGAFELL 6018011019 VI Mynd af au...
Framboðslisti
Fundir - mannfagnaðir
Framboðslisti Sjál...
Eldri borgarar
Staður og stund
Aflagrandi 40 Opin vinnustofa kl. 9, for...