Hjólakraftur hlaut Foreldraverðlaunin

Á myndinni eru Eydís Heiða Njarðardóttir, formaður dómnefndar, Sigrún Edda ...
Á myndinni eru Eydís Heiða Njarðardóttir, formaður dómnefndar, Sigrún Edda Eðvarðsdóttir, formaður Heimilis og skóla, Lilja Dögg Alfreðsdóttir, mennta- og menningarmálaráðherra ásamt forsvarsmönnum Hjólakrafts: Þorvaldi Daníelssyni, eiganda Hjólakrafts, Helga Rafni Jósteinssyni, aðstoðarskólastjóra Norðlingaskóla og Örnu Hrönn Aradóttur, formanni foreldrafélagsins Vaðsins og verkefnastjóra lýðheilsu í Árbæ og Grafarholti hjá þjónustumiðstöð. Ljósmynd/Aðsend

Verkefnið Hjólakraftur í Norðlingaskóla hlaut í dag Foreldraverðlaun samtakanna Heimilis og skóla, en markmið verðlaunanna er að vekja athygli á því gróskumikla starfi sem fram fer innan leik-, grunn- og framhaldskóla og þeim mörgu verkefnum sem stuðla að öflugu jákvæðu samstarfi heima, skóla og samfélagins. Verðlaunin voru afhent við hátíðlega athöfn í Safnahúsinu við Hverfisgötu í dag.

Fjölmargar tilefningar bárust frá almenningi, en Hjólakraftur hlaut hnossið að þessu sinni. Verkefnið hófst á vorönn 2016 og hefur það að markmiðið að virkja alla nemendur skólans í hreyfingu í gegnum hjólreiðar og virkja foreldra þeirra með. Annað markmið með verkefninu er að ná til þeirra nemenda sem eru vanvirkir í skólaíþróttum, búa við erfiðar félagslegar aðstæður eða þeirra sem eru nýir íbúar í Reykjavík með erlendan bakgrunn.

Verðlaunin voru veitt við hátíðlega athöfn í blíðskaparveðri í dag.
Verðlaunin voru veitt við hátíðlega athöfn í blíðskaparveðri í dag. Ljósmynd/Aðsend

Dómnefnd verðlaunanna sagði verkefnið stuðla að „bættri lýðheilsu íbúa og foreldrra nemenda í úthverfi Reykjavíkurborgar í gegnum hjólreiðar“ og að verkefnið falli vel að markmiðum um heilsueflingu og umhverfisvæna lífshætti auk þess sem allir eigi kost á að taka þátt, óháð efnahag.

„Verkefnið eykur enn fremur félagsfærni og tengir saman ólíka einstaklinga í gegnum hjólreiðar,“ sagði dómnefnd.

Lestrarvinir og Þollóween fengu hvatningarverðlaun

Heimili og skóli veittu einnig tvenn sérstök hvatningarverðlaun til tilnefndra verkefna, en þau féllu í skaut verkefnisins Lestrarvina í Víðistaðaskóla og Þollóween, sem er bæjarhátíð í Þorlákshöfn.

Lestrarvinir er samstarfsverkefni Víðistaðaskóla við Hrafnistu í Hafnarfirði og felst verkefnið í því að nemendur í 6. bekk skólans eiga sér lestrarvini úr hópi heimilisfólks á Hrafnistu og fara þangað reglulega og lesa fyrir vini síni sína af eldri kynslóð.

Lestrarvinir í Víðistaðaskóla og Hrafnista í Hafnarfirði hlutu hvatningarverðlaun
Lestrarvinir í Víðistaðaskóla og Hrafnista í Hafnarfirði hlutu hvatningarverðlaun Ljósmynd/Aðsend

„Verkefnið hefur verið við lýði síðan 2014 og tengir saman kynslóðir. Það fellur vel að markmiðum lestrarkennslu og stuðlar að jákvæðum tengslum við nærsamfélagið,” segir í umsögn dómnefndar um Lestrarvini.

Þollóween er bæjarhátíð sem haldin var í fyrsta skipti síðasta haust. Hópur foreldra barna við Grunnskólann í Þorlákshöfn stóð að verkefninu, sem var unnið í samstarfi þeirra, skólans og stofnana í samfélaginu, án allra styrkja og með miklu sjálfboðastarfi og vakti mikla lukku í bæjarfélaginu. Hátíðin samanstóð af fjölda hrekkjavökutengdra viðburða sem dreifðust yfir heila viku.

„Hópurinn lagði á sig mikla vinnu og náði að skapa samheldni, samvinnu og skemmtun fyrir alla bæjarbúa en sérstaklega börn og fjölskyldur þeirra,“ segir í umsögn dómnefndar um Þollóween.

Bæjarhátíðin Þollóween í Þorlákshöfn hlaut einnig hvatningarverðlaun Heimilis og skóla
Bæjarhátíðin Þollóween í Þorlákshöfn hlaut einnig hvatningarverðlaun Heimilis og skóla Ljósmynd/Aðsend

Jolanta er Dugnaðarforkur ársins

Dugnaðarforkur Heimilis og skóla árið 2019 er Jolanta Krystyna Brandt en hún er pólsk að uppruna. Hún hefur að sögn samtakanna náð góðum tökum á íslensku og verið drífandi í allri samvinnu milli heimila og skóla í Dalvíkurbyggð og leggur mikinn metnað í öll störf sem hún tekur sér fyrir hendur.

„Hún hefur gegnum tíðina hvatt aðra foreldra til þátttöku í ýmsum verkefnum og námskeiðum m.a. íslenskunámi og verið óeigingjörn á að túlka og þýða fyrir aðra foreldra og nemendur. Jolanta hefur starfað sem stuðningsfulltrúi í Dalvíkurskóla frá haustinu 2013 og lauk hún námi sem stuðningsfulltrúi vorið 2015.

Jolanta Krystyna Brandt er Dugnaðarforkur Heimilis og skóla árið 2019.
Jolanta Krystyna Brandt er Dugnaðarforkur Heimilis og skóla árið 2019. Ljósmynd/Aðsend

Jolanta hefur verið formaður foreldrafélags Dalvíkurskóla frá hausti 2017 og unnið óeigingjarnt starf í þágu skólans. Eftirtektarvert er hversu viljug Jolanta er að bæta við sig þekkingu og miðla henni til skólans, annara foreldra og samfélagsins alls. Jolanta er foreldri sem er virk í samvinnu skóla og heimila, bæði í leik- og grunnskóla. Í tilnefningu segir að hún sé drífandi og hvetji aðra til þátttöku í skólasamfélaginu,“ segir í fréttatilkynningu frá Heimili og skóla um verðlaunin.

mbl.is

Innlent »

Sandfokið ekkert annað en hamfarir

21:52 „Þetta eru ekkert annað en náttúruhamfarir sem geisað hafa í V-Skaftafellssýslu marga daga frá í vor,“ skrifar Einar Sveinbjörnsson veðurfræðingur í færslu á Facebook þar sem hann lýsir miklu sandfoki á ferð hans austur í Skaftafell í dag. Meira »

700 á biðlista eftir íbúðum í Gufunesi

21:10 Um sjö hundruð manns eru á biðlista eftir 120 íbúðum í Gufunesi. Níu lóðarvilyrði hjá Reykjavíkurborg eru með ströngum kvöðum til að koma til móts við ungt fólk og fyrstu kaupendur. Meira »

Stærsti samningur í sögu Kolviðar

20:58 Bláa lónið hefur samið við Kolvið um að kolefnisjafna rekstur fyrirtækisins frá og með árinu 2019, en markmiðið er að binda kolefni sem fellur til vegna allrar starfsemi Bláa lónsins og er um að ræða stærsta samning sem Kolviður hefur gert við nokkurt fyrirtæki á Íslandi fram til þessa. Meira »

Fyrstu keppendur lagðir af stað

20:37 „Þau hjóla saman um 6 kílómetra en svo er hraðinn gefinn frjáls og þá teygist úr hópnum,“ segir Björk Kristjánsdóttir, keppnisstjóri WOW Cyclothon, en keppendur í einstaklingskeppni og Hjólakrafti lögðu af stað í hringinn í kringum landið fyrr í kvöld. Meira »

Hvílir sig fyrir þungan róður

20:32 „Þegar heilsan er orðin góð og veðrið er gott, þá er ég farin,“ segir kaj­akræðar­inn Veiga Grétarsdóttir sem rær um þessar mundir rangsælis í kringum landið. Veiga er búin að ljúka um þriðjungi leiðarinnar en er nú komin til Reykjavíkur þar sem hún hyggst hvíla sig um stund í kjölfar veikinda. Meira »

Ómetanlegur tónlistararfur brann

20:00 Fyrir ellefu árum kom upp eldur á lóð Universal-risans í Hollywood. Í stóru vöruhúsi voru geymdar frumupptökur með mörgum helstu tónlistarmönnum 20. aldarinnar. Sumar munu aldrei heyrast aftur. Upptökur með Elton John, Billie Holiday, Ellu Fitzgerald, Nirvana, Guns N' Roses og Louis Armstrong. Meira »

Fátækara samfélag án Íslendinga

20:00 Trond Einar Olaussen, bæjarstjóri í Gamvik, fer ekki í neinar grafgötur með dálæti sitt á Íslendingum með víkingaeðli sem hann segir hreina lyftistöng fyrir atvinnulíf staðarins, en auk þess ræddi hann aukna fíkniefnaneyslu og deildi sýn sinni á löggæslumál með mbl.is. Meira »

Ísjakinn ógn við skemmtiferðaskip

19:21 Borgarísjaka undan Vestfjörðum rekur enn að landi innan um hafís, frosinn sjó. Samkvæmt athugunum jarðvísindamanna við Háskóla Íslands er ísjakinn nú um 28 sjómílum norðvestan af Horni á Hornströndum. Hafísinn, sem umkringir jakann, rekur nú austur. Meira »

Nýr forstjóri segir stöðuna mjög þrönga

18:58 Nýr forseti Íslandspósts kveðst jákvæður gagnvart skýrslu Ríkisendurskoðunar um Íslandspóst og segir hana munu koma sér vel við endurskipulagningu fyrirtækisins. Í skýrslunni segir meðal annars að stjórnendur hafi brugðist of hægt við breytingum á markaði. Meira »

Miðlar 40 ára reynslu

18:34 Námskeið þar sem Einar Kárason rithöfundur miðlar reynslu sinni af því hvernig skrifa eigi bók, opnaði fyrir skráningu í gær. Námskeiðið, sem fyrirtækið Frami býður upp á, fer fram á netinu og er fyrsta sinnar tegundar á Íslandi. Meira »

Segir stjórn LV starfa samkvæmt lögum

18:00 „Eitt að því sem þessi stjórn hefur lagt áherslu á er að auka gagnsæi í öllum sínum störfum, svo sem við í skipun í stjórnir hlutafélaga. Hún hefur einnig innleitt kröfu um siðferðisleg viðmið við allar sínar fjárfestingar,“ segir Ína Björk Hannesdóttir, stjórnarmaður í Lífeyrissjóði verzlunarmanna. Meira »

Ætlar að sjá hvert námið leiðir sig

17:58 Hugi Kjartansson var semidúx við brautskráningu frá Menntaskólanum við Hamrahlíð um síðustu áramót. Söngur og tónlist hefur alltaf skipað stóran sess í lífi hans og er hann til að mynda nýlega kominn heim frá New York þar sem hann söng með Björk Guðmundsdóttur söngkonu. Meira »

Greiddu atkvæði með fullri aðild Rússa

17:30 Þórhildur Sunna Ævarsdóttir Pírati og Rósa Björk Brynjólfsdóttir, þingkona Vinstri grænna voru á meðal 118 þingmanna frá ríkjum Evrópu sem samþykktu í dag að veita Rússum fulla aðild að Evrópuráðinu á ný. Meira »

Míla braut ekki gegn Gagnaveitunni

16:48 Úrskurðarnefnd fjarskipta- og póstmála hefur fellt úr gildi hluta ákvörðunar Póst- og fjarskiptastofnunar í máli Gagnaveitu Reykjavíkur gegn Mílu. Meira »

Ákærður fyrir gróf brot gegn syni sínum

16:34 Karlmaður hefur verið ákærður fyrir gróf kynferðisbrot gegn syni sínum, sem áttu sér stað á heimilum ákærða á árunum 1996-2003, er sonur hans var 4-11 ára gamall. Málið var þingfest í morgun. Meira »

Vildi bætur en var sjálfur grunaður

16:12 Tryggingamiðstöðin var í gær sýknuð af bótakröfu vegna eldsvoða á gistiheimili á Vesturlandi í janúar 2016, en eigandi gistiheimilisins var grunaður um að hafa sjálfur orðið valdur að upptökum eldsins. Meira »

„Engin skylda að vera heiðursfélagi“

15:51 Lögmannafélag Íslands mun verða við þeirri ósk Jóns Steinars Gunnlaugssonar lögmanns um að hann verði tekinn af lista yfir heiðursfélaga í Lögmannafélaginu. Þetta staðfestir Berglind Svavarsdóttir, formaður félagsins, í samtali við mbl.is. Meira »

Mótmæla aukinni skattheimtu

15:46 Samtök iðnaðarins mótmæla þeim tillögum Embættis landlæknis að auka skattheimtu á sykraða og ósykraða gosdrykki auk sælgætis til að draga úr sykurneyslu landsmanna. Meira »

Gæti þurft frekari fyrirgreiðslu ríkis

15:36 Að mati ríkisendurskoðanda er ekki öruggt að Íslandspóstur muni ekki þurfa á frekari fyrirgreiðslu ríkisins að halda á næsta á ári, þrátt fyrir að hækkun burðargjalda og viðbótargjald vegna erlendra sendinga muni rétta rekstur fyrirtækisins af, um tíma hið minnsta. Meira »
Einstakt sumartilboð - 14,44 fm Garðhús - kr. 375.900,-
Naust er bjálkahús úr 34mm bjálka með tvöfaldri nót. Húsið er 3,8m x 3,8m og er...
Húsaviðgerðir
https://www.husco.is/...
Málun bílastæða
Vertíðin hafin leitið tilboða: S: 551 4000 - verktak@verktak.is eða á http...
Skrifstofuhúsnæði Bolholti 4
Til leigu er skrifstofurými, alls um 110 fermetrar, í austurenda á 5. og efstu ...