„Þarf femínisma svo að menn eins og ég deyi út“

Þann 24. október síðastliðinn var Femínistafélagið Blær stofnað í Menntaskólanum við Sund. Blær er eitt af ört fjölgandi félögum sinnar tegundar í framhaldsskólum landsins og fetar MS nú í fótspor skóla á borð við Verzló, Kvennó, MH og MR. Stofnun félagsins var hugmynd nemenda í kynjafræði, sem er nú í boði sem valfag í skólanum. Nafn félagsins, Blær, er sérstakt að því leyti að nafnið er bæði karl- og kvenmannsnafn og þótti það því henta vel.

Markmið félagsins er vitundarvakning innan skólans á jafnréttismálum, umræður um ranghugmyndir um femínisma og að vera vakandi fyrir því ef gengið er á jafnrétti kynjanna innan skólans. Fyrsta verkefni félagsins var nú í vikunni, en þá tóku nemendur sig til og skrifuðu setningar sem byrjuðu á „Ég þarf femínisma af því að...“. Hér að ofan má sjá útkomuna.

mbl.is

Stjörnuspá »

Hrútur

Sign icon Þú leggur spilin á borðið og færð hrós fyrir það. Þú sérð ekki sólina fyrir samstarfsmanneskju. Taktu hendur úr vösum.
síðasta vika Vinsælustu hljóðbækurnar
1
Kathryn Hughes
2
Birgitta Haukdal
3
Sigrún Elíasdóttir
4
Guðrún frá Lundi

Stjörnuspá »

Hrútur

Sign icon Þú leggur spilin á borðið og færð hrós fyrir það. Þú sérð ekki sólina fyrir samstarfsmanneskju. Taktu hendur úr vösum.
síðasta vika Vinsælustu hljóðbækurnar
1
Kathryn Hughes
2
Birgitta Haukdal
3
Sigrún Elíasdóttir
4
Guðrún frá Lundi