Hagnaður Reita 5,7 milljarðar

Reitir eiga Hótel Borg.
Reitir eiga Hótel Borg. mbl.is/Styrmir Kári

Hagnaður Reita nam 5,7 milljörðum króna á síðasta ári. Til samanburðar var hagnaður félagsins 2,4 milljarðar árið 2016.

Leigutekjur Reita námu 10,8 milljörðum króna og jukust um 7,4% frá árinu á undan. Nýtingarhlutfall eigna var 96,2%. Rekstrarhagnaður fyrir matsbreytingar var 7,3 milljarðar króna og jókst um 5,4% á milli ára.

Matshækkun fjárfestingareigna jókst verulega á milli ára og nam 3,9 milljörðum króna, samanborið við 347 milljónir árið á undan.

Virði fjárfestingareigna var 135 milljarðar króna í árslok og eigið fé var 49 milljarðar króna. Eiginfjárhlutfall var 35,1% í árslok.

Guðjón Auðunsson forstjóri segir að á síðustu árum hafi hlutdeild fasteignagjalda í rekstrarkostnaði félagsins farið mjög vaxandi og horfur séu á að það hlutfall eigi enn eftir að hækka. „Fasteignagjöld hafa hækkað úr rúmum 14% í rúm 17% sem hlutfall af leigutekjum félagsins á síðustu þremur árum og hefur heildarfjárhæðin hækkað um ríflega 40% fyrir eignasafn félagsins. Er þessi breyting til marks um mjög aukna skattheimtu sveitarfélaga af bæði íbúðar- og atvinnuhúsnæði sem leiðir af sér hækkandi húsnæðiskostnað heimila og fyrirtækja.“

Stjórnendur Reita vænta þess að rekstrarhagnaður fyrir matsbreytingu á árinu 2018 verði 7.350 til 7.500 milljónir króna miðað við núverandi eignasafn. Stjórn félagsins gerir tillögu um greiðslu á arði að fjárhæð 1.060 milljónir króna vegna rekstrarársins 2017.

Kauptu vikupassa

Lestu meira með vikupassa!

Fáðu þér vikupassa fyrir 1.790 kr. og þú færð aðgang að öllu efni úr blaði dagsins í dag og næstu 6 daga.

Kaupa vikupassa

Aðrar áskriftarleiðir »

Gagnaveitur

Erlendar viðskiptafréttir