Hummerinn var brotajárn

Helgi Magnús Gunnarsson, vararíkissaksóknari, flytur málið í Héraðsdómi Reykjavíkur.
Helgi Magnús Gunnarsson, vararíkissaksóknari, flytur málið í Héraðsdómi Reykjavíkur. mbl.is/Kristinn

Jóhannes Jónsson, kenndur við Bónus, sagði fyrir dómi í dag að Jón Ásgeir sonur hans hefði ekki notað, a.m.k. ekki neitt að ráði, þrjá bíla sem voru í eigu Gaums. Porcshe 911 bíllinn hafi frekar verið fjárfesting og fyrrverandi eiginkona Jóns Ásgeirs hafi verið með Cherokee-jeppann. Hummerinn hafi flokkast sem brotajárn.

Jón Ásgeir er ákærður fyrir að hafa haft afnot af bílunum án þess að greiða skatt af þeim hlunnindum.

Í málinu hefur töluvert verið fjallað um hver það var sem ákvað að fyrrum eiginkona Jóns Ásgeirs skyldi aka um á Cherokee-jeppa sem var í eigu Gaums, fjölskyldufyrirtækis Bónus-fjölskyldunnar.

Fyrir dómi í dag sagði Jóhannes að afnotin hafi verið með hans samþykki en Jóhannes var framkvæmdastjóri Gaums fram til 1999 þegar Kristín, dóttir hans, tók við. Hún hafi verið hluthafi í fyrirtækinu og eðlilegt að hún nyti hlunninda af því. Inntur eftir því hvort Kristín hefði starfað fyrir Gaum sagði Jóhannes að hún hefði starfað við að breiða út fagnaðarerindið, þ.e. um gæði fyrirtækisins.

Jóhannes sagði jafnframt að kaupin á Porsche-bifreiðinni hefði verið fjárfesting enda hefðu þessir bílar hækkað í verði eftir því sem þeir urðu eldri. „Hummerinn flokkast nú frekar undir brotajárn heldur en bifreið," sagði hann. 

Aðspurður sagði Jóhannes að Jón Ásgeir hefði sjálfsagt getað notað þessa bíla en hann efaðist um að hann hefði komist yfir það, svo marga bíla hefði hann átt sjálfur.

Helgi Magnús Gunnarsson, vararíkissaksóknari, vísaði í yfirheyrslunni til skýrslu Jóhannesar þar sem m.a. hefði komið fram að Jón Ásgeir hefði einmitt haft afnot af fyrrnefndum bílum auk fleiri tækja, s.s. snjósleða. Jóhannes kvaðst ekki muna glöggt eftir þessu, enda langt um liðið. „Já, já, þetta voru náttúrulega smámunir á þessum tíma," sagði hann.

Síðar sagðist hann sjálfur hafa átt um 150 bíla í gegnum tíðina en það hafi ekki verið ofarlega í hans huga að fylgjast með hvernig staðið var að skilum á þeim afnotum.

Jón Ásgeir og Kristín eru bæði ákærð fyrir skattsvik í tengslum við sameiningu Bónuss og Hagkaupa. Jóhannes kvaðst ekki telja að Kristín hefði komið neitt nálægt samningsgerðinni enda hefði hún verið búsett í Danmörku á þessum tíma. Færustu menn hefðu verið fengnir til ráðgjafar. Sjálfur hefði hann mjög lítil afskipti haft af þessum málum.

Jóhannes Jónsson
Jóhannes Jónsson mbl.is/Skapti Hallgrímsson

Innlent »

Gunnlaugur formaður Hinsegin daga

Í gær, 21:39 Gunnlaugur Bragi Björnsson var fyrr í kvöld kjörinn nýr formaður Hinsegin daga í Reykjavík á aðalfundi félagsins.  Meira »

Ingvar Mar oddviti Framsóknar

Í gær, 21:25 Ingvar Mar Jónsson varaborgarfulltrúi verður í efsta sæti á framboðslista Framsóknarflokksins í Reykjavík fyrir komandi borgarstjórnarkosningar. Meira »

Nauðgunarmenning í umhverfi okkar

Í gær, 21:00 „Við þurfum að skoða þetta frá öllum hliðum. Á meðan konur eru ekki jafnvaldamiklar og karlar í samfélaginu þá birtist þetta valdamisvægi í ofbeldi,“ segir Heiða Björg Hilmisdóttir, formaður ofbeldisvarnarnefndar og borgarfulltrúi, eftir fund um ofbeldi og ungt fólk. Meira »

Fara fram á fangavist yfir óléttri konu

Í gær, 20:57 Saksóknari fer fram á að kona sem er ákærð fyrir 59 milljóna fjárdrátt verði dæmd til 14 mánaða fangelsisvistar en það kom fram við þingfestingu málsins fyrir héraðsdómi í morgun. Meira »

Sigurður myndlistarmaður ársins

Í gær, 20:55 Sigurður Guðjónsson var kjörinn myndlistarmaður ársins við afhendingu Myndlistarverðlauna Íslands í Listasafni Reykjavíkur. Hvatningarverðlaun ársins hlaut Auður Lóa Guðnadóttir. Meira »

752 hættu námi í framhaldsskólum

Í gær, 20:29 Alls hættu 752 nemendur námi í framhaldsskólum áður en til lokaprófa kom á haustönn 2017. Þar af voru 403 eldri en 18 ára. Þetta kemur fram í skýrslu Menntamálastofnunar um aðgerðir gegn brotthvarfi nemenda úr framhaldsskólum. Meira »

Heilsurækt á gönguskíðum

Í gær, 19:53 Gönguskíðafélagið Ullur stendur fyrir viðamikilli starfsemi í Bláfjöllum og er mestallt starf unnið í sjálfboðavinnu. Magnús Konráðsson er einn sjálfboðaliðanna og er gjarnan á vaktinni í skála félagsins. „Þegar vel viðrar,“ áréttar kappinn, sem verður 85 ára í haust. Meira »

Davíð Fannar er fundinn

Í gær, 20:12 Davíð Fannar Thorlacius sem lögreglan á Norðurlandi eystra leitaði að fyrr í kvöld er fundinn. Lögreglan þakkar veitta aðstoð. Meira »

13 fá styrk frá Isavia

Í gær, 19:52 Isavia hefur úthlutað styrkjum til 13 verkefna úr samfélagssjóði sínum. Verkefnin eru af fjölbreyttum toga. Við val á styrkþegum er áhersla er lögð á umhverfismál, mannúðarmál, forvarnir, flugtengd málefni, listir, menningu og menntamál. Meira »

Lögreglan leitar að Davíð Fannari

Í gær, 19:46 Lögreglan á Norðurlandi eystra leitar að Davíð Fannari Thorlacius, 19 ára.  Meira »

Átti ekki von á þessari niðurstöðu

Í gær, 19:19 „Frekar óvænt kom tækifærið núna og ég ákvað bara að stökkva á það,“ segir Hildur Björnsdóttir sem er í öðru sæti á lista Sjálfstæðisflokksins í Reykjavík fyrir komandi sveitarstjórnarkosningar. Hún segir áhugann alltaf hafa blundað í sér en hún hefur hefur starfað sem lögmaður síðustu ár. Meira »

Heimsþing kvenleiðtoga næstu 4 ár

Í gær, 19:11 Ríkisstjórn Íslands og Alþingi hafa gert samkomulag við WPL, Women Political Leaders, Global Forum um að efna til Heimsþings kvenleiðtoga á Íslandi ár hvert næstu fjögur ár. Meira »

Kastað í djúpu laugina strax

Í gær, 18:40 Árdís Ilmur Petty er 21 árs Reykjavíkurmær sem hafði lengi langað til þess að flytja til útlanda. Hún útskrifaðist frá Menntaskólanum við Sund árið 2016 og þaðan lá leið hennar til Bournemouth á Bretlandi þar sem hún leggur stund á viðburðastjórnun við Bournemouth University. Meira »

Framboðslistinn samþykktur í Valhöll

Í gær, 18:12 Tillaga kjörnefndar að framboðslista Sjálfstæðisflokksins vegna borgarstjórnarkosninga í vor var samþykktur nánast samhljóða á fundi í Valhöll. Þar fundaði Vörður, fulltrúaráð sjálfstæðisfélaganna í Reykjavík. Meira »

Svala fékk snert af heilablóðfalli

Í gær, 17:45 Svala Björgvinsdóttir fékk snert af heilablóðfalli síðastliðinn þriðjudag og var flutt á sjúkrahús í Los Angeles.  Meira »

Fær 8,7 milljónir vegna umferðarslyss

Í gær, 18:29 Hæstiréttur dæmdi föður manns og tryggingafélag hans til bótaskyldu vegna alvarlegs bílslyss. Farþegi bílsins fær frá þeim tæpar 8,7 milljónir króna í skaðabætur en hann slasaðist töluvert í slysinu. Hann er þó talinn meðábyrgur en ökumaðurinn, sonur hins bótaskylda, lést í slysinu. Meira »

Síðasti „hvellurinn“ í langri hrinu

Í gær, 17:58 Spár gera ráð fyrir enn einu leiðindaveðrinu síðdegis á morgun og annað kvöld. Veðurfræðingur segir þó huggun harmi gegn að allt líti út fyrir að hvellurinn á morgun sé sá síðasti í bili. Meira »

Telur siðareglur hafa verið brotnar

Í gær, 17:37 Björn Leví Gunnarsson, þingmaður Pírata, hefur sent forsætisnefnd Alþingis erindi þar sem hann óskar formlega eftir því að nefndin taki til umfjöllunar hvort siðareglur alþingismanna hafi verið brotnar. Meira »
"Lítil" og gömul ritvél með @ óskast
Áttu svoleiðis vél í dóti sem er í góðu lagi? Sendu mér þá tölvupóst á: hagbokh...
Volkswagen, Vw Transporter 2017 4x4
Dísel 4x4 sjöþrepa sjálfsk, Webasto hitari, klæddur að innan afturí , Verð 4890,...
 
Aðalfundur ramma hf. aðalfundur ra
Fundir - mannfagnaðir
Aðalfundur Ramma hf. ...
Framhalds uppboð
Nauðungarsala
Uppboð Einnig birt á www.naudungarsolu...
Félagsstarf
Staður og stund
Aflagrandi 40 Opin vinnustofa kl. 9 og b...
Aðalfundur heimssýnar
Fundir - mannfagnaðir
???????? ??????? ???????????????? ? ???...