20 fundir og lítið rætt um launin

Þórunn Sveinbjarnardóttir.
Þórunn Sveinbjarnardóttir. mbl.is/​Hari

Undanfarna fimm mánuði hafa um 20 fundir verið haldnir í kjaradeilu Bandalags háskólamanna, BHM, við ríki og sveitarfélög en á þeim hefur ekkert efnislegt samtal um laun átt sér stað.

Þetta segir Þórunn Sveinbjarnardóttir, formaður BHM. Hún segir „hægagang“ hafa einkennt framgöngu viðsemjenda félagsins. Kjarasamningar 22 aðildarfélaga BHM runnu út 31. mars síðastliðinn. Síðan þá hafa verið haldnir um 20 fundir samninganefnda félagsins og viðsemjendanna sem eru íslenska ríkið, Samband íslenskra sveitarfélaga og Reykjavíkurborg og það er mat sögn Þórunnar að þeir hafi lítinn sem engan árangur borið.

Allt að fara í sama farið

Krafa aðildarfélaganna er að háskólamenntun skili ávinningi, að launaþróun félagsmanna verði jákvæð og haldi í við kaupmátt og að gerðir verði lífskjarasamningar við stéttir innan BHM líkt og gert var við stéttir innan ASÍ. Af öðrum kröfum má nefna aukin framlög í sjúkrasjóð hins opinbera, um styttingu vinnuvikunnar í 35 tíma án kjaraskerðingar og um betra starfsumhverfi.

Nánar um málið
í Morgunblaðinu
Áskrifendur:
Nánar um málið
í Morgunblaðinu
Áskrifendur:

Bloggað um fréttina

Kauptu vikupassa

Lestu meira með vikupassa!

Fáðu þér vikupassa fyrir 1.990 kr. og þú færð aðgang að öllu efni úr blaði dagsins í dag og næstu 6 daga.

Kaupa vikupassa

Aðrar áskriftarleiðir »