Lilja Katrín ritstjóri Frjálsrar fjölmiðlunar

Lilja Katrín Gunnarsdóttir, nýr ritstjóri miðla Frjálsrar fjölmiðlunar, meðal annars …
Lilja Katrín Gunnarsdóttir, nýr ritstjóri miðla Frjálsrar fjölmiðlunar, meðal annars DV og dv.is. Ljósmynd/Aðsend

Lilja Katrín Gunnarsdóttir hefur verið ráðin ritstjóri Frjálsrar fjölmiðlunar ehf., en félagið á meðal annars og rekur DV, dv.is, Pressuna, Eyjuna, Bleikt, Birtu og 433.is. Lilja er annar tveggja ritstjóra sem ráðnir verða til félagsins. Þetta kemur fram í tilkynningu frá félaginu sem send var fjölmiðlum.

Lilja Katrín hefur starfað í fjölmiðlum síðustu fimmtán árin. Hún hóf ferilinn á Fréttablaðinu og hefur meðal annars verið ritstjóri Séð og Heyrt, umsjónarmaður innblaðs Fréttablaðsins og Lífsins á Vísi og vefstjóri Mannlífs. Þá hefur hún einnig unnið sem dagskrárgerðarkona í Íslandi í dag og starfað sem kynningarstjóri framleiðslufyrirtækisins Sagafilm.

Hún er með BA gráðu í leiklist fyrir sjónvarp og kvikmyndir og hefur leikið í sjónvarpi, talsett auglýsingar, skrifað handrit að gamanþáttum og samið einleik. Fram kemur í tilkynningunni að Lilja muni vinna náið með Guðmundi Ragnari Einarssyni, markaðs- og þróunarstjóra DV, að þróun DV og undirmiðla.

Einar Þór Sigurðsson verður áfram aðstoðarritstjóri Frjálsrar fjölmiðlunar ehf.

Haft er eftir Karli Garðarssyni, framkvæmdastjóra Frjálsrar fjölmiðlunar að mikill fengur sé í Lilju. Hún sé bæði reynslumikil í fjölmiðlun og hafi skýra sýn á hvert stefna skuli með miðla félagsins.

Eigandi Frjálsrar fjölmiðlunar er Sigurður G. Guðjónsson lögmaður.

mbl.is
  ISK
  USD
  EUR
  GBP
  CAD
  DKK
  NOK
  SEK
  ISK
  USD
  EUR
  GBP
  CAD
  DKK
  NOK
  SEK