Páll fær allsherjarnefnd en Lilja atvinnumálin

Gengið var frá skipun nefnda fyrir næsta kjörtímabil á Alþingi ...
Gengið var frá skipun nefnda fyrir næsta kjörtímabil á Alþingi í dag. mbl.is/Ófeigur Lýðsson

Gengið var frá vali í nefndir 148. þings Alþingis í dag og verður skipun nefndanna sem hér segir.

Allsherjar og menntamálanefnd munu skipa:

  • Páll Magnússon formaður
  • Guðmundur Andri Thorsson 1. varaformaður
  • Steinunn Þóra Árnadóttir 2. varaformaður
  • Andrés Ingi Jónsson
  • Anna Kolbrún Árnadóttir
  • Birgir Ármannsson
  • Jón Steindór Valdimarsson
  • Willum Þór Þórsson
  • Þórhildur Sunna Ævarsdóttir

Varamenn eru:  

  • Áslaug Arna Sigurbjörnsdóttir
  • Bjarkey Ólsen Gunnarsdóttir
  • Brynjar Níelsson
  • Hanna Katrín Friðriksson
  • Helga Vala Helgadóttir
  • Jón Þór Ólafsson
  • Líneik Anna Sævarsdóttir
  • Ólafur Þór Gunnarsson
  • Þorsteinn Sæmundsson 

Atvinnuveganefnd munu skipa þau:

  • Lilja Rafney Magnúsdóttir formaður 
  • Inga Sæland 1. varaformaður
  • Halla Signý Kristjánsdóttir 2. varaformaður
  • Albertína Friðbjörk Elíasdóttir
  • Ásmundur Friðriksson
  • Kolbeinn Óttarsson Proppé
  • Njáll Trausti Friðbertsson
  • Sigurður Páll Jónsson
  • Smári McCarthy

Varamenn eru:

  • Anna Kolbrún Árnadóttir
  • Ari Trausti Guðmundsson
  • Guðmundur Ingi Kristinsson
  • Halldóra Mogensen
  • Haraldur Benediktsson
  • Logi Einarsson
  • Rósa Björk Brynjólfsdóttir
  • Vilhjálmur Árnason
  • Þórunn Egilsdóttir

Efnahags- og viðskiptanefnd munu skipa: 

  • Óli Björn Kárason formaður
  • Þorsteinn Víglundsson 1. varaformaður
  • Brynjar Níelsson 2. varaformaður
  • Aðrir nefndarmenn eru:
  • Bryndís Haraldsdóttir
  • Helgi Hrafn Gunnarsson
  • Oddný G. Harðardóttir
  • Ólafur Þór Gunnarsson
  • Sigmundur Davíð Gunnlaugsson
  • Silja Dögg Gunnarsdóttir

Varamenn eru:

  • Andrés Ingi Jónsson
  • Ágúst Ólafur Ágústsson
  • Birgir Ármannsson
  • Birgir Þórarinsson
  • Björn Leví Gunnarsson
  • Halla Signý Kristjánsdóttir
  • Jón Gunnarsson
  • Jón Steindór Valdimarsson
  • Páll Magnússon

Fjárlaganefnd munu skipa:

  • Willum Þór Þórsson formaður
  • Haraldur Benediktsson 1. varaformaður
  • Ágúst Ólafur Ágústsson 2. varaformaður
  • Birgir Þórarinsson
  • Bjarkey Ólsen Gunnarsdóttir
  • Björn Leví Gunnarsson
  • Njáll Traustu Friðbertsson
  • Ólafur Ísleifsson
  • Páll Magnússon

Varamenn eru:

  • Áslaug Arna Sigurbjörnsdóttir
  • Ásmundur Friðriksson
  • Brynjar Níelsson
  • Gunnar Bragi Sveinsson
  • Halla Signý Kristjánsdóttir
  • Helgi Hrafn Gunnarsson
  • Karl Gauti Hjartarsson
  • Lilja Rafney Magnúsdóttir
  • Oddný G. Harðardóttir

Stjórnskipunar- og eftirlitsnefnd skipa:

  • Helga Vala Helgadóttir formaður
  • Líneik Anna Sævarsdóttir 1. varaformaður
  • Jón Þór Ólafsson 2. varaformaður
  • Brynjar Níelsson
  • Kolbeinn Óttarsson Proppé
  • Jón Steindór Valdimarsson
  • Óli Björn Kárason
  • Þorsteinn Sæmundsson
  • Þórunn Egilsdóttir

Varamenn eru:

  • Bergþór Ólafsson
  • Guðmundur Andri Thorsson
  • Njáll Trausti Friðbertsson
  • Rósa Björt Brynjólfsdóttir
  • Silja Dögg Gunnarsdóttir
  • Vilhjálmur Árnason
  • Willum Þór Þórsson
  • Þorgerður Katrín Gunnarsdóttir
  • Þórhildur Sunna Ævarsdóttir

Umhverfis og samgöngunefnd skipa:

  • Bergþór Ólafsson formaður
  • Jón Gunnarsson 1. varaformaður
  • Ari Trausti Guðmundsson 2. varaformaður
  • Hanna Katrín Friðriksson
  • Helga Vala Helgadóttir
  • Karl Gauti Hjaltason
  • Líneik Anna Sævarsdóttir
  • Rósa Björk Brynjólfsdóttir
  • Vilhjálmur Árnason

Varamenn eru:

  • Ásmundur Friðriksson
  • Bjarkey Ólsen Gunnarsdóttir
  • Guðjón S. Brjánsson
  • Gunnar Bragi Sveinsson
  • Bryndís Haraldsdóttir
  • Kolbeinn Óttarsson Proppé
  • Ólafur Ísleifsson
  • Silja Dögg Gunnarsdóttir
  • Þorsteinn Víglundsson

Utanríkismálanefnd skipa:

  • Áslaug Arna Sigurbjörnssdóttir formaður
  • Rósa Björk Brynjólfsdóttir 1. varaformaður
  • Logi Einarsson 2. varaformaður
  • Ari Trausti Guðmundsson
  • Bryndís Haraldsdóttir
  • Gunnar Bragi Sveinsson
  • Silja Dögg Gunnarsdóttir
  • Smári McCarthy
  • Þorgerður Katrín Gunnarsdóttir

Varamenn eru:

  • Albertína Friðbjörg Elíasdóttir
  • Birgir Ármannsson
  • Jóns Steindór Valdimarsson
  • Líneik Anna Sævarsdóttir
  • Páll Magnússon
  • Sigmundur Davíð Gunnlaugsson
  • Steinunn Þóra Árnadóttir
  • Þórhildur Sunna Ævarsdóttir
  • Andrés Ingi Jónsson

Velferðarnefnd skipa:

  • Halldóra Mogensen formaður
  • Ólafur Þór Gunnarsson 1. varaformaður
  • Ásmundur Friðriksson 2. varaformaður
  • Andrés Ingi Jónsson
  • Anna Kolbrún Árnadóttir
  • Guðjón S. Brjánsson
  • Guðmundur Ingi Kristinsson
  • Halla Signý Kristjansdóttir
  • Vilhjálmur Árnason

Varamenn eru:

  • Albertína Friðbjörg Elíasdóttir
  • Bryndís Haraldsdóttir
  • Helgi Hrafn Gunnarsson
  • Inga Sæland
  • Lilja Rafney Magnúsdóttir
  • Óli Björn Kárason
  • Sigurður Páll Jónsson
  • Silja Dögg Gunnarsdóttir
  • Steinunn Þóra Árnadóttir
mbl.is