Hlutabréf Boeing lækka enn

Boeing 737 MAX vélarnar hafa notið fádæma vinsælda og hafa ...
Boeing 737 MAX vélarnar hafa notið fádæma vinsælda og hafa flugfélög um heim allan pantað yfir 5.000 eintök af þeim. AFP

Eftir sviptingasaman dag í Kauphöllinni í New York í gær lækkuðu bréf flugvélaframleiðandans Boeing um 5,33% og þurrkuðust tæplega 1.500 milljarðar króna út af markaðsvirði félagsins í viðskiptum dagsins. Fyrir opnun markaða í gær virtist staðan þó enn svartari og bentu utanþingsviðskipti til þess að lækkunin gæti numið allt að 12%. Var það mesta dýfa sem félagið hefur tekið á markaði frá septembermánuði 2001 þegar hryðjuverkaárásir voru gerðar á Bandaríkin.

Það sem af er degi, og áður en Kauphöllin opnar í New York hafa bréf félagsins haldið áfram að lækka og nemur lækkunin um 3,0%. Virðist flugslysið þar sem vél Ethiopian Airlines fórst á sunnudag, því ætla að draga áfram dilk á eftir sér. Í nótt sem leið bættust yfirvöld í Singapore og Ástralíu í hóp þeirra ríkja sem ákveðið hafa að kyrrsetja vélar af gerðinni Boeing 737 MAX 8.

Hafa stjórnvöld gripið til þeirra aðgerða í ljósi þeirra líkinda sem virðast milli slyssins í Eþíópiu á sunnudag, þar sem 157 manns týndu lífi og slyss sem varð á Jövuhafi í  29. október í fyrra. Þar fórust 189 manns.

Markaðsvirði Boeing í Kauphöllinni í New York er um 27 þúsund milljarðar króna.

mbl.is
  ISK
  USD
  EUR
  GBP
  CAD
  DKK
  NOK
  SEK
  ISK
  USD
  EUR
  GBP
  CAD
  DKK
  NOK
  SEK