Sumarglugginn í íslenska fótboltanum - konur - lokadagur

Lára Kristín Pedersen er komin til liðs við Val en …
Lára Kristín Pedersen er komin til liðs við Val en hún lék með Napoli í ítölsku A-deildinni seinni hluta vetrar. Lára lék áður með Þór/KA, Stjörnunni og Aftureldingu. Eggert Jóhannesson

Hinn svokallaði „sumargluggi“ í íslenska fótboltanum er opinn en frá lokum júní til miðnættis í kvöld, fimmtudagsins 29. júlí, geta leikmenn haft félagaskipti milli íslenskra félaga, ásamt því að þau geta fengið til sín leikmenn erlendis frá.

Mbl.is fylgist að vanda vel með félagaskiptunum í efstu deildum og þessi frétt þar sem sem fram koma öll skipti félaga í tveimur efstu deildum kvenna er uppfærð reglulega, stundum oft á dag.

Hér fyrir neðan má sjá helstu félagaskiptin hjá konunum síðustu daga en síðan má sjá skiptin hjá hverju félagi fyrir sig. Dagsetningin segir til um hvenær viðkomandi er löglegur með nýju félagi.

30.7. Christina Clara Settles, Völsungur - Afturelding
30.7. Birna Kristjánsdóttir, Hamrarnir - Breiðablik
30.7. Bertha María Óladóttir, Fjölnir - Augnablik
30.7. Guðný Geirsdóttir, Selfoss - ÍBV (úr láni)
30.7. Telma Hjaltalín Þrastardóttir, Stjarnan - FH
30.7. Sara Dögg Ásþórsdóttir, Grótta - Fylkir (úr láni)
28.7. Aideen Keane, Western Sidney Wanderers (Ástralíu) - KR
28.7. Susanna Friedrichs, Slovácko (Tékklandi) - Selfoss
28.7. Halla Margrét Hinriksdóttir, Afturelding - Stjarnan (lán)
27.7. Shaina Ashouri, Houston Dash (Bandaríkjunum) - Þór/KA
26.7. Tina Marolt, svissneskt félag - Keflavík
25.7. Hanna Sól Einarsdóttir, Stjarnan - HK (lán)
24.7. Bergdís Fanney Einarsdóttir, Valur - KR (lán)
21.7. Sandra Nabweteme, Þór/KA - FH (lán)
20.7. Tinna Dögg Þórðardóttir, SR - Þróttur R. (úr láni)
15.7. Dani Rhodes, Chicago Red Stars (Bandaríkjunum) - Þróttur R.
15.7. Laura Rus, rúmenskt félag - Tindastóll
15.7. Nadejda Colesnicenco, rúmenskt félag - Tindastóll

ÚRVALSDEILD KVENNA - PEPSI MAX-DEILDIN

Chloé Vande Velde, landsliðskona Belgíu, er komin til Breiðabliks í …
Chloé Vande Velde, landsliðskona Belgíu, er komin til Breiðabliks í láni frá Gent. Hún er 24 ára framherji og hefur leikið 21 A-landsleik. Ljósmynd/Photo News

BREIÐABLIK
Þjálfari: Vilhjálmur Kári Haraldsson.
Staðan í deildinni: 2. sæti.

Komnar:
30.7. Birna Kristjánsdóttir frá Hömrunum
30.6. Chloé Vande Velde frá Gent (Belgíu) (lán)

Farnar:
30.7. Ásta Vigdís Guðlaugsdóttir í Augnablik (lán)
  6.7. Þórhildur Þórhallsdóttir í Fylki (lán)

FYLKIR
Þjálfari: Kjartan Stefánsson.
Staðan í deildinni: 10. sæti.

Komnar:
30.7. Sara Dögg Ásþórsdóttir frá Gróttu (úr láni)
  6.7. Þórhildur Þórhallsdóttir frá Breiðabliki (lán)

Farnar:
3.7. Emma Steinsen Jónsdóttir í Val (úr láni)

ÍBV
Þjálfari: Ian Jeffs.
Staðan í deildinni: 6. sæti.

Komnar:
30.7. Guðný Geirsdóttir frá Selfossi (úr láni)
  5.7. Ingunn Þóra Sigurz frá Fjölni (lán frá Breiðabliki)

Farnar:
Engir

KEFLAVÍK
Þjálfari: Gunnar Magnús Jónsson.
Staðan í deildinni: 9. sæti.

Komnar:
28.6. Esther Júlía Gustavsdóttir frá Grindavík (úr láni)
26.7. Tina Marolt frá svissnesku félagi
13.7. Cassie Rohan frá Chicago Red Stars (Bandaríkjunum)
29.6. Birgitta Hallgrímsdóttir frá Haukum (lán)

Farnar:
Engir

Kristrún Rut Antonsdóttir er komin aftur til Selfyssinga eftir atvinnumennsku …
Kristrún Rut Antonsdóttir er komin aftur til Selfyssinga eftir atvinnumennsku í nokkrum löndum, síðast í Austurríki. Ljósmynd/Guðmundur Karl

SELFOSS
Þjálfari: Alfreð Elías Jóhannsson.
Staðan í deildinni: 5. sæti.

Komnar:
28.7. Susanna Friedrichs frá Slovácko (Tékklandi)
  1.7. Kristrún Rut Antonsdóttir frá St. Pölten (Austurríki)

Farnar:
30.7. Guðný Geirsdóttir í ÍBV (úr láni)

STJARNAN
Þjálfari: Kristján Guðmundsson.
Staðan í deildinni: 3. sæti.

Komnar:
28.7. Halla Margrét Hinriksdóttir frá Aftureldingu (lán)
12.7. Naya Regina Lipkens frá Víkingi R.
  3.7. Helga Guðrún Kristinsdóttir frá Álftanesi (lánuð í Grindavík 7.7.)

Farnar:
25.7. Hanna Sól Einarsdóttir í HK (lán)

TINDASTÓLL
Þjálfari: Guðni Þór Einarsson.
Staðan í deildinni: 8. sæti.

Komnar:
15.7. Laura Rus frá rúmensku félagi
15.7. Nadejda Colesnicenco frá rúmensku félagi

Farnar:
Engir

VALUR
Þjálfari: Pétur Pétursson.
Staðan í deildinni: 1. sæti.

Komnar:
6.7. Cyera Hintzen frá Bandaríkjunum
3.7. Lára Kristín Pedersen frá Napoli (Ítalíu)
3.7. Emma Steinsen Jónsdóttir frá Fylki (úr láni - lánuð í Gróttu 3.7.)
1.7. Katla Tryggvadóttir frá KH (úr láni)

Farnar:
24.7. Bergdís Fanney Einarsdóttir í KR (lán)
  2.7. Sigríður Lára Garðarsdóttir í FH

ÞÓR/KA
Þjálfari: Andri Hjörvar Albertsson.
Staðan í deildinni: 7. sæti.

Komnar:
27.7. Shaina Ashouri frá Houston Dash (Bandaríkjunum)

Farnar:
21.7. Sandra Nabweteme í FH (lán)

ÞRÓTTUR R.
Þjálfari: Nik Anthony Chamberlain.
Staðan í deildinni: 4. sæti.

Komnar:
20.7. Tinna Dögg Þórðardóttir frá SR (úr láni)
15.7. Dani Rhodes frá Chicago Red Stars (Bandaríkjunum)

Farnar:
17.7. Guðrún Ólafía Þorsteinsdóttir í SR (lán)

1. DEILD KVENNA - LENGJUDEILDIN

AFTURELDING
Þjálfarar: Bjarki Már Sverrisson og Alexander Aron Davorsson.
Staðan í deildinni: 3. sæti.

Komnar:
30.7. Christina Clara Settles frá Völsungi
14.7. Indy Spaan frá VV Alkmaar (Hollandi)
  7.7. Rachel Van Netten frá VV Alkmaar (Hollandi)

Farnar:
28.7. Halla Margrét Hinriksdóttir í Stjörnuna (lán)
  2.7. Anna Kolbrún Ólafsdóttir í Fjölni (lán)

AUGNABLIK
Þjálfari: Kristrún Lilja Daðadóttir.
Staðan í deildinni: 10. sæti.

Komnar:
30.7. Ásta Vigdís Guðlaugsdóttir frá Breiðabliki (lán)
30.7. Bertha María Óladóttir frá Fjölni

Farnar:
Engir

Sigríður Lára Garðarsdóttir er farin frá Val og gengin til …
Sigríður Lára Garðarsdóttir er farin frá Val og gengin til liðs við FH á ný en Hafnarfjarðarliðið er í toppbaráttu 1. deildar. mbl.is/Arnþór Birkisson

FH
Þjálfari: Guðni Eiríksson.
Staðan í deildinni: 2. sæti.

Komnar:
30.7. Telma Hjaltalín Þrastardóttir frá Stjörnunni (lék síðast 2018)
21.7. Sandra Nabweteme frá Þór/KA (lán)
  2.7. Sigríður Lára Garðarsdóttir frá Val

Farnar:
Engir

GRINDAVÍK
Þjálfari: Jón Ólafur Daníelsson.
Staðan í deildinni: 7. sæti.

Komnar:
  9.7. Elianna Beard frá Ramat Hasharon (Ísrael)
  7.7. Helga Guðrún Kristinsdóttir frá Stjörnunni (lán)
15.6. Esther Júlía Gustavsdóttir frá Keflavík (lán - fór aftur 28.7.)

Farnar:
Engir

GRÓTTA
Þjálfari: Magnús Örn Helgason.
Staðan í deildinni: 6. sæti.

Komnar:
3.7. Emma Steinsen Jónsdóttir frá Val (lán)

Farnar:
30.7. Sara Dögg Ásþórsdóttir í Fylki (úr láni)

HAUKAR
Þjálfari: Guðrún Jóna Kristjánsdóttir.
Staðan í deildinni: 5. sæti.

Komnar:
Engir

Farnar:
10.7. Tara Björk Gunnarsdóttir í SR (lán)
29.6. Birgitta Hallgrímsdóttir í Keflavík (lán)

HK
Þjálfari: Jakob Leó Bjarnason.
Staðan í deildinni: 9. sæti.

Komnar:
25.7. Hanna Sól Einarsdóttir frá Stjörnunni (lán)
14.7. Ena Sabanagic frá Bandaríkjunum

Farnar:
Engir

ÍA
Þjálfarar: Aron Ýmir Pétursson og Unnar Þór Garðarsson.
Staðan í deildinni: 8. sæti.

Komnar:
Engir

Farnar:
Engir

KR
Þjálfari: Jóhannes Karl Sigursteinsson.
Staðan í deildinni: 1. sæti.

Komnar:
28.7. Aideen Keane frá Western Sydney Wanderers (Ástralíu)
24.7. Bergdís Fanney Einarsdóttir frá Val (lán)

Farnar:
Engir

VÍKINGUR R.
Þjálfari: John Henry Andrews.
Staðan í deildinni: 4. sæti.

Komnar:
Engir

Farnar:
12.7. Naya Regina Lipkens í Stjörnuna

mbl.is